ผู้เขียน หัวข้อ: มีข้อสงสัยอยู่ครับ  (อ่าน 1239 ครั้ง)

EASA

• บุคคลทั่วไป
มีข้อสงสัยอยู่ครับ
« เมื่อ: วันที่ 6 พฤศจิกายน 2007, 15:13:25 น. »
เรียนผู้รู้คับ
ผมพึ่งเริ่มเล่น xtream ใหม่ๆ เลย
สัยสัยการใช้งาน 2 Tap นี้
1 Tap sound font
มีไว้สำหรับ การเล่น SF บน Sound card creative ใช่ไหมคับ
2. Tap VST
มีไว้สำหรับ การเล่น SF บน Sound onbord ใช่ใหมคับ

ถ้าเข้าผิด  /ถูก ช่วยหน่วยน่ะคับ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: มีข้อสงสัยอยู่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 6 พฤศจิกายน 2007, 15:18:43 น. »
ทั้งสองตัวเอาไว้เล่นกับ Sound Card ทั่ว ๆ ไปที่ไม่สามารถ Load SoundFont ได้โดยตรงครับ
ถ้าใช้ VSTi ต้องลง Driver ASIO ด้วยครับ

EASA

• บุคคลทั่วไป
Re: มีข้อสงสัยอยู่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 6 พฤศจิกายน 2007, 15:25:05 น. »
1.ถ้าผมลง Driver ASIO  (มันอยู่ใน แผ่น dirver soundcard creative)  หรือต้อง Load จากที่อื่นครับ
2 เอาอย่างนี้ดีกว่า
ผมใช้ sound creative อยู่ อยากได้เสียงดีๆ ควรจะเล่นแบบไหนดี ครับ
จะได้ ไม่ต้อง หาวิธีอื่น

ขอบคุณครับ