ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง แปลงไฟล์ หน่อยครับ  (อ่าน 1518 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่เหลิม

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 2
  • *
  • สวัสดีครับยินดีที่ได้รู้จัก H/D 5563D718 P'(MP)
สอบถามเรื่อง แปลงไฟล์ หน่อยครับ
« เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2010, 14:32:21 น. »
สอบถามเรื่อง แปลงไฟล์ หน่อยครับ
คือผมได้แปลงไฟล์ จาก DVD โดยเป็นไฟล์ คาราโอเกะ โดยใช้โปรแกรม MPEG Video wizard เป็น MPEG บางที ไฟลฺ์ ที่ได้ มันกระตุกครับ โดยไฟล์ที่แปลง มี 3 ไฟล์ครับ

เสียง
ดนตรี
ภาพ

ไฟล์ทีแปลงเป็น ระบบ PAL

ผมอยากทราบว่า ถ้าผมแปลงเป็นระบบ NTSC TV จะรับได้ไหมครับ คือจะเล่นเอาไปเป็น คาราโอเกะต่อ TV Out ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
Re: สอบถามเรื่อง แปลงไฟล์ หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2010, 16:42:10 น. »
ทีวีของท่านรับระบบ NTSC ได้หรือเปล่า