ผู้เขียน หัวข้อ: อยากแนะนำร้านค้าขายที่ดี.....มีความรับผิดชอบอีกร้านหนึ่งครับ  (อ่าน 17780 ครั้ง)

ออฟไลน์ เปี๊ยก ศรีราชา

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 8E664099 (อนันตชัย2009)
รับผิดชอบดีมากเลย หายากมาก สุดยอดครับ :th2: :th2: :th2:

ออฟไลน์ br.sound

• ระดับ 5
  • *
  • 86E62860
วานก่อนโรงเรียนประถมในอำเภอบอกให้ผมสั่งตู้ขยายให้ ผมบอกให้โอนเงินเข้าบัญชีของร้านแล้วบอกผมจะโทรแจ้งร้านให้ ปรากฎว่าคนโอนเงินโอนแล้วไม่ได้บอกผม จนทางร้านโทรมาถามว่าตู้ที่คุยกันว่าจะสั่งยังเอาไหม มีรายการโอนเงินเข้ามา ผมเลยถามทางโรงเรียน บอกว่าโอนแล้ว ทางร้านขอชื่อที่อยู่โรงเรียนเพื่ออกใบกำกับภาษี และส่งของ ไม่ถามหาหลักฐานการโอน เยี่ยมจริงๆครับ

ออฟไลน์ nop music

• ระดับ 4
  • *
  • 8C0BBEC6 "สไปเดอร์แมน"
ยืนยัน...การันตรี...อีกหนึ่งเสียงครับ เขาบริการดีจริงๆ... :th2: :th2: :th2:

somdet

• บุคคลทั่วไป
ถ้าจะให้อิ่มน่าจะ 500 วัตต์ ขึ้นนะครับ
ผมใช้  AJ3000VZ ขับดอก 2226 ซับสูตรยามาฮ่า ข้างละดอกอิ่มดีพอใจมาก  :th2:

งบประมาณเท่าไหร่ครับ แบบว่ารับงานเล็กๆนะครับ  ;)

ออฟไลน์ kick-ass

• ระดับ 5
  • *
  • 55D96D78 ท่านกุ้ง D4D จัดให้
จากกระทู้นี้ครับ

http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=49610.0

วันนี้ได้รับแจ้งจาก เอ.ไอ. นครสวรรค์ ว่าวันนี้จะส่งตัวใหม่มาให้แทนตัวเก่าที่ส่งเครมไป
ขอบคุณมากครับ  :cheer: :thank1: :flower:

somdet

:thank1:

Jar

สนับสนุน ครับ
เพราะผมก้อเป็นลูกค้าร้านนี้  การันตี

ออฟไลน์ ป.ภูธร

• ระดับ 4
  • *
  • HL#4C9D39A4,ืN0748933
วันนี้ผมก็เดินทางไปที่ร้าน ลำปาง พบเจ้าของร้านต้อนรับดีมาก ไปดูชุดเครื่องเสียงห้องประชุม ของสำนักงาน เห็นอย่างอื่นแล้วอดใจไม่ไหว 555 เลยอุดหนุนอุปกรณ์เครื่องกลางแจ้ง อีกต่างหาก

ออฟไลน์ boombeem_kitsada

• ระดับ 3
  • *
  • HL#55E7ACC6 (ครูภูม)
ผมก็จะสั่งซื้อ 2226 กับ ไพศาล

ออฟไลน์ kick-ass

• ระดับ 5
  • *
  • 55D96D78 ท่านกุ้ง D4D จัดให้
จากกระทู้นี้ครับ

http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=49610.0

วันนี้ได้รับแจ้งจาก เอ.ไอ. นครสวรรค์ ว่าวันนี้จะส่งตัวใหม่มาให้แทนตัวเก่าที่ส่งเครมไป
ขอบคุณมากครับ  :cheer: :thank1: :flower:
ได้รับเครื่องใหม่เรียบร้อยแล้วครับ พรุ่งนี้ลอง   :cheer: :thank1:

ออฟไลน์ สันติ ณ บ้านลาด นครสวรรค์

• ระดับ 5
  • *
  • HL#8007BE14 มนตรีซาวด์อุดร
พรุ่งนี้เงินเดือนออก จะสั่งซื้อหลอดไฟพาร์ 1000 วัตต์ มาเป็นอะหลั่ยซัก 4 ดวง  :D :happy: :cheer:

ออฟไลน์ PARADISE SOUND

• ระดับ 2
  • นายพงศ์
ผมเคยซื้ออีกร้านครับ เอาไว้โทรถามเปรียบเทียบราคาสินค้า บางอย่างก้อแพงกว่าและบางอย่างก้อถูกกว่านะ บริการก้อโอเคนะ

http://srsound.co.th/index.php   

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
Re: อยากแนะนำร้านค้าขายที่ดี.....มีความรับผิดชอบอีกร้านหนึ่งครับ
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2011, 20:58:03 น. »
ผมเคยซื้ออีกร้านครับ เอาไว้โทรถามเปรียบเทียบราคาสินค้า บางอย่างก้อแพงกว่าและบางอย่างก้อถูกกว่านะ บริการก้อโอเคนะ

http://srsound.co.th/index.php  

วันนี้ AI ปิด  เลยได้ใช้บริการ SR  เป็นอย่างที่ว่าครับ บางอย่างก็ถูกกว่า  บางอย่างก็แพงกว่า  เจ้าของร้านอัธยาศัยดี
แต่พนักงานขายหลายคน   บังเอิญผมเจอคนขายที่  กะล่อนเรียกพี่  เลยมีเซ็งนิดหน่อยครับ  พนักงานขายมีหลายคน  แต่ดูๆแล้ว
ไม่ใช่คนที่พึ่งได้สักคน   จะขายอย่างเดียว ของเขาดีทุกชิ้น  ทุกยี่ห้อ  อันนั้นก็ดี อันนี้ก็ดี หากไม่ศึกษาไปก่อน อย่าหวังว่าจะได้ข้อมูลสินค้าที่ถูกต้อง

ของบางอย่างที่เห็นหน้าเวป   ไม่มี  สต๊อกสินค้าก็เล่นกันแบบบ้านๆ  ไม่มืออาชีพครับ  อยากรู้ว่ามีไม่มีต้องไปรื้อค้นดู
แถมราคาก็ว่ากันแบบตามใจคนขายครับ  บอกราคาหนึ่ง  ผมบ่นแพงไม่เอา   หันมาอีกทีงั้นลดให้ก็ได้  เล่นเอางง
แถมบางชิ้นลงไว้ในเวปราคาหนึ่ง   พอไปซื้อจริงๆ  ไม่มีราคาติด  เจ้าของร้าน(สาว)ว่าราคาเองดื้อๆ  ไอ้เราก็จำที่ดูมาไม่ได้
เลยซื้อมาแบบงงงง  กลับมาอีกทีเปิดเน็ตดู  อ้าว  ตูซื้อมาแพงกว่าหน้าเวปนี่หว่า  เซ็งเลย  

สินค้าส่วนใหญ่ที่ลงในเวป   ไม่มีครับ    ลงรูปราคาไว้     พอมีคนสั่งซื้อก็สั่งจากตัวแทนให้ส่งเราอีกที  กินค่าหัวคิว
เวลาเราสนใจสอบถามเพราะไม่เห็นของที่อยากได้  ก็อ้างว่าของหมด   แต่ไอ้ที่ไม่ได้ลงไว้ก็มาก   เช่นลำโพงสูตรต่างๆที่ฝีมือการต่อ  ใช้ได้เลย ทั้ง J-Bin ,Turbo, Banpass ลำโพงแขวนที่ใส่ดอกไว้แล้ว ที่เห็นๆก็สี่ชุด  มีทั้งแบบหุ้มขอบเหล็กไว้แล้ว  หุ้มเรซิ่นก็มี  แอมป์สารพัดรุ่นสารพัดยี่ห้อ  ที่เป็นรุ่นตลาดๆ  Actor Shinkiwa OJ  Dinavox Honic Modify Tada Soundstandart  KA  ดอกลำโพงสารพัดรุ่น แต่เท่าที่เห็นเป็นรุ่นและยี่ห้อพื้นๆ Obom MS KA-master P- Audio Kane  และก็สินค้าบ้านๆพื้นๆจากบ้านหม้อ จากจีน  เยอะไปหมดจนตาลาย  

เลยอยากบอกว่า...หากจะซื้อสินค้าร้านนี้  เช็คราคาและจำราคาให้ได้  โทรไปสอบถามก่อนถ้าหากมีให้เก็บไว้ให้
แล้วค่อยไปซื้อ  และที่สำคัญ  ตรวจเช็คของให้ดีก่อนกลับบ้าน  ผมโดนมาสดๆร้อนๆ  ซื้อขาตั้งลำโพงมา  เจ้าของหยิบจากตัวโชว์ให้  
กล่องก็ไม่มี ลูกบิดยึดฐานลำโพงไม่รู้หล่นหายไปใหนอันหนึ่ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 มิถุนายน 2011, 10:39:33 น. โดย น้านพ สุพรรณ »

momo

Re: อยากแนะนำร้านค้าขายที่ดี.....มีความรับผิดชอบอีกร้านหนึ่งครับ
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2011, 10:09:10 น. »
ผมกับเพื่อนก็เคยเจอเหมือนน้านพครับ ที่ร้านsrดูราคาไปจะซื้อแล้วไม่มีของ ตอนนี้เพื่อนผมก็รอมา1เดือนแล้วก็ยังบอกว่าไม่มีของ
ไปถามร้านอื่นๆเค้าก็บอกราคานั้นขายไม่ได้มันขาดทุน ร้านsrไปซื้อแล้วอึดอัดพนักงานจะขายท่าเดียว

สงสัยเพื่อนผมจะไม่รอแล้ว  เห็นว่าจะชวนไปซื้อที่เอไอ อาทิตย์นี้

Mr.activity

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2011, 17:17:05 น. »
สุดยอดอีกเสียงครับ ไพศาลและ เอไอ

mr.kk

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2011, 21:00:53 น. »
สั่งของร้านนี้ไม่ต้องต่อราคา ไม่ต้องเช็คเทียบกับร้านอื่น ซื้อได้เลยถูกและบริการดีที่สุด
เหมือนกับเขตภาคอีสาน ก็ใช้บริการ เมืองไทย ร้อยเอ็ด นี้ก็ถูกสุดๆเท่ากัน

ออฟไลน์ ขุนสรร ไคล์แมค

• ระดับ 4
  • *
  • 6D221856
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2011, 21:46:10 น. »
ผมก็เป็นลูกค้า เก่าตั้งแต่เปิดร้านใหม่ บริการเยี่ยมครับ ราคาก็ ไม่แพงด้วย อิอิบางอย่าง  ;D