ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องรหัสลงทะเบียนครับ  (อ่าน 3565 ครั้ง)

kipo

• บุคคลทั่วไป
สอบถามเรื่องรหัสลงทะเบียนครับ
« เมื่อ: วันที่ 1 มกราคม 2007, 16:45:29 น. »
ผมสนใจที่อยากจะสั่งซื้อโปรแกรมครับ แต่สงสัยว่าตอนที่รัน register.exe เพื่อบันทึกเอารหัสแต่ละครั้งมันไม่เหมือนกันเลย(กลัวว่าถ้าขอรหัสไปแล้วมันใช้ไม่ได้) แล้วถ้ามันใช้ได้หากคนอื่นก็อบเอาไฟล์ license.dat ไปไว้เครื่องอื่นมันจะใช้ได้หรือเปล่าครับ แค่สงสัยนะครับ

chollathee

Re: สอบถามเรื่องรหัสลงทะเบียนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 1 มกราคม 2007, 18:37:17 น. »
ท่านต้องลงไว้ในที่เดิมตลอดนะครับ มันถึงจะไม่เปลี่ยน

แล้วก็...ห้ามทำอะไรกับพาร์ทิชั่น หรือไดรฝ์ที่ได้ลงโปรแกรมไว้ เช่น เปลี่ยนขนาด เปลี่ยน File System เป็นต้น

ถ้าทำได้อย่างที่บอก มันก็ไม่เปลี่ยนหรอกครับ นอกเสียจากว่า ท่านจะเปลี่ยน Harddisk หรือ Hardware บางตัวน่ะครับ

kipo

Re: สอบถามเรื่องรหัสลงทะเบียนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 2 มกราคม 2007, 00:02:48 น. »
แล้วก็...ห้ามทำอะไรกับพาร์ทิชั่น หรือไดรฝ์ที่ได้ลงโปรแกรมไว้ เช่น เปลี่ยนขนาด เปลี่ยน File System เป็นต้น

:oโห..ละเอียดขนาดนี้เลย.. กลัวว่าซักวันถ้ามันเปลี่ยนคงยุ่งดีนะ เดี๋ยวผมสั่งซื้อนะครับ(ชอบเพราะมีฟังก์ชั่นเมดเล่ย์นี่แหละ)

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 2 มกราคม 2007, 00:49:55 น. »
 ;Dคุณ Kipo ครับไม่ต้องกังวลมากไปครับถึงแม้ว่าเราลงเครื่องไปแล้วถ้าหากว่าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเราก็คงใช้ได้ตลอดครับ
แต่ขอแนะนำว่าถ้าหากเครื่องของคุณ Kipo มี 2 Drive ให้ลงโปรแกรม Extreme Karaoke ไว้ที่ drive D ครับเพื่อป้องกันว่า
Windows ของเรามันมีปัญหาขึ้นมาถึงขนาดต้อง Format harddisk ใหม่ครับโดยเรา Format เฉพาะ Drive C อย่างเดียวครับ
หลังจากลง Windows ใหม่เสร็จแล้วก็ให้ลงโปรแกรม Extreme Karaoke ไว้ที่ drive D ทับของเดิมไปเลยครับ ;D

;Dปล.โปรแกรม Extreme Karaoke สามารถขอรหัสใหม่ได้ 3 ครั้งครับ  ;D

ออฟไลน์ ทินกรณ์แมน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#440A42CE(wolverine)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 8 มกราคม 2007, 13:39:01 น. »
ถาม-ตอบ-ส่งข้อมูล เรื่องระหัสทะเบียน กันที่เครื่องที่เล่น net
หากติดตั้งเครื่องอื่น(ที่ไม่ใช่เล่น net) แล้วขอระหัสทะเบียนที่ขอและส่งกันไปมานี่จะใช้ได้หรือไม่

poom

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 8 มกราคม 2007, 18:18:39 น. »
1.ติดตั้งเครื่องไหนก็ได้  เครื่องนั้นไม่จำเป็นต้องเล่นเน็ตได้
2.เปิด Xtreme Karaoke
3.บันทึก License.dat
4.copy ไฟล์ License.dat ส่งให้  X-men ทางอีเมล์ (ส่งที่ร้านเน็ตก็ได้)
5.รอเมล์ตอบกลับ  เมื่อได้รับเมล์ เปิดดู
6.นำรหัสที่ได้มาใส่ในเครื่องที่ติดตั้งในข้อ 1

o_H_m

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2007, 11:46:32 น. »
เรื่องที่จะส่งรหัสนี่คับที่จะส่งมาทางอีเมลย์อะคับมันต้องจ่ายตังค์หรือจัดส่งรหัสให้ฟรีเลยคับ ( มือใหม่อยากศีกษา)

chollathee

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2007, 12:51:05 น. »
เรื่องที่จะส่งรหัสนี่คับที่จะส่งมาทางอีเมลย์อะคับมันต้องจ่ายตังค์หรือจัดส่งรหัสให้ฟรีเลยคับ ( มือใหม่อยากศีกษา)

http://www.karaoke-soft.com/karaoke/extreme/doc/order/order.html