ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเห็นหน้าตา โปรแกรม eXtreme Karaoke  (อ่าน 11735 ครั้ง)

mak

• บุคคลทั่วไป
อยากเห็นหน้าตา โปรแกรม eXtreme Karaoke
« เมื่อ: วันที่ 9 มกราคม 2007, 12:24:12 น. »
สวัสดีครับ ผมยังไม่เคยใช้โปรแกรม Xtreme Karaoke จึงอยากเห็นหน้าตา โปรแกรม Xtreme Karaoke ว่าเป็นอย่างไร ใครที่ใช้อยู่รบกวนด้วย

ออฟไลน์ ป๊อก มิวสิคโปร

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • ทำสังคมให้น่าอยู่ เพื่อ ความน่าอยู่ของสังคม
Re: อยากเห็นหน้าตา โปรแกรม eXtreme Karaoke
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 9 มกราคม 2007, 12:33:45 น. »
สวัสดีครับ ผมยังไม่เคยใช้โปรแกรม Xtreme Karaoke จึงอยากเห็นหน้าตา โปรแกรม Xtreme Karaoke ว่าเป็นอย่างไร ใครที่ใช้อยู่รบกวนด้วย

ที่จริงที่หน้าบ้านก็มีให้ดูนะครับ.

ปลาทู

Re: ซื้อแล้วครับ extreame อิอิ ดีใจจัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 9 มกราคม 2007, 16:34:03 น. »
แต่ที่แน่ๆ ผมโอนเงินสั่งซื้อแล้ววันนี้   แอบหวังไว้ตั้งนานว่าจามีไว้ใช้กับเค้าสักที อยากลองกับ ซาวด์ฟร้อน กับ  xtreame อย่างแรง.
 รอเพียงแค่ ท่านหนุ่มส่งของ กับ รหัส จากท่าน แอดมินเท่านั้น

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: ซื้อแล้วครับ extreame อิอิ ดีใจจัง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 9 มกราคม 2007, 16:36:56 น. »
แต่ที่แน่ๆ ผมโอนเงินสั่งซื้อแล้ววันนี้   แอบหวังไว้ตั้งนานว่าจามีไว้ใช้กับเค้าสักที อยากลองกับ ซาวด์ฟร้อน กับ  xtreame อย่างแรง.
 รอเพียงแค่ ท่านหนุ่มส่งของ กับ รหัส จากท่าน แอดมินเท่านั้น

อย่าลืมส่ง License.dat มาด้วยนะครับ  ;)

ปลาทู

Re: อยากเห็นหน้าตา โปรแกรม eXtreme Karaoke
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 9 มกราคม 2007, 16:48:28 น. »
ผมแนบไฟท์ไปไม่ได้รับเหรอครับ ท่าน แอดมิน ...  หรือว่าผมผิดพลาดขั้นตอนไหนหว่า ทั้งหมดที่ส่งไปมี 2ไฟท์

ปลาทู

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 9 มกราคม 2007, 17:18:11 น. »
 ผมได้ทำการส่ง License.dat รอบสองไปให้ไม่รู้ว่าท่าน admin ได้รับหรือเปล่าครับ  หากว่าผิดพลาดตรงขั้นตอนไหน ก็รบกวนแนะนำด้วยน่ะครับ เพราะว่าผมก็ทำตามขั้นตอน ตามที่แนะนำไว้ทั้งหมด แล้วครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 9 มกราคม 2007, 17:25:29 น. »
ผมได้ทำการส่ง License.dat รอบสองไปให้ไม่รู้ว่าท่าน admin ได้รับหรือเปล่าครับ  หากว่าผิดพลาดตรงขั้นตอนไหน ก็รบกวนแนะนำด้วยน่ะครับ เพราะว่าผมก็ทำตามขั้นตอน ตามที่แนะนำไว้ทั้งหมด แล้วครับ
ส่งไปให้แล้วนะครับ  :)

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 9 มกราคม 2007, 18:30:51 น. »
ประมาณนี้หรือเปล่า build 7 final เร็ว ๆ นี้

:) :) :)

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 9 มกราคม 2007, 19:08:27 น. »
 ;D หน้าตาดุดันดีครับ ชอบๆๆครับ ;D

ปลาทู

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 9 มกราคม 2007, 20:22:42 น. »
หน้าตาดุดันตรงไหนหว่า ผมว่า ออกจาหวานๆด้วยซ้ำ  ไม่ได้ขัดคอ น่ะ แต่ผมรู้สึกอย่างนั้น แต่มองอีกทีก็คิกขุดีแฮ่ะ แฮ่ๆๆ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 9 มกราคม 2007, 23:36:13 น. »
ต้องยกเครดิต ให้กับคุณ สุพล ศรีโคตร ครับ
สำหรับ Background อันสดใสนี้ เพื่อนสมาชิกใดมี backgound สวย ๆ อย่าลืม
นำมาแบ่งปันให้เพื่อนสมาชิกอื่น ๆ ได้เชยชมกันบ้างนะครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2007, 00:41:19 น. »
ต้องยกเครดิต ให้กับคุณ สุพล ศรีโค ตะ ระ ครับ
สำหรับ Background อันสดใสนี้ เพื่อนสมาชิกใดมี backgound สวย ๆ อย่าลืม
นำมาแบ่งปันให้เพื่อนสมาชิกอื่น ๆ ได้เชยชมกันบ้างนะครับ  :) :) :)

เอ้า.. นามสกุลผมเพี้ยนไปแว้ว... หงัยเป็น โค ตะ ระ ไปได้..
ผมทำไว้สองภาพครับ ภาพแรกเอาไว้หน้าจอ Control ภาพที่สอง สำหรับ Dual Monitor (ภาพที่ส่งให้กับท่าน x-men)
เหตุที่ต้องทำเพราะ.. ภาพเก่าโดน Comment ว่า มองไม่เห็นตัวหนังสือ, อ่านไม่ออก ก็เลย
เข้าไปดูใน Program Files โป๊ะเช๊ะ.. เจอ Picture.jpg ก็เลยเปลี่ยน
สมาชิก Xtreme ท่านใดอยากได้รอ Build7 Final นะครับ..

พ.พล

ปลาทู

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2007, 01:04:23 น. »
ท่าน admin ครับ ผมยังไม่ได้รับ license เลยครับ ไม่รู้ว่าผิดพลาดที่ตรงไหน รบกวนท่า admin เช็คให้หน่อยนะครับ license ผมก็ได้แนบไฟท์ไปให้แล้ว เมลล์ผม thong_003@hotmail.com

ออฟไลน์ ป๊อก มิวสิคโปร

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • ทำสังคมให้น่าอยู่ เพื่อ ความน่าอยู่ของสังคม
ภาพวิวสวยๆสำหรับ eXtreme Karaoke
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2007, 02:21:48 น. »
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 มกราคม 2007, 08:57:04 น. โดย POG_MUSICPRO »

b39ppr

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2007, 05:10:35 น. »
ท่าน admin ครับ ผมยังไม่ได้รับ license เลยครับ ไม่รู้ว่าผิดพลาดที่ตรงไหน รบกวนท่า admin เช็คให้หน่อยนะครับ license ผมก็ได้แนบไฟท์ไปให้แล้ว เมลล์ผม thong_003@hotmail.com
]
ถ้า hotmail อย่าลืมแวะเข้าไปดูใน trash นะครับ บางทีมันไปหล่นในนั้น :)

Re: ภาพวิวสวยๆสำหรับ eXtreme Karaoke
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2007, 09:47:52 น. »
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 มกราคม 2007, 09:51:10 น. โดย x-men »

ประวิทย์

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2007, 08:35:16 น. »
ขอบคุณนะครับคุณ POG_MUSICPRO สำหรับภาพวิวสวยๆ ;D

chart_g

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2007, 09:14:01 น. »
น้องใหม่ครับ โพสแรก
โปรแกรมนี้มีตัวทดลองใช้ป่าวครับ ผมโหลดจากที่นี่ครับ
http://www.karaoke-soft.com/extreme/index.php?option=com_docman&task=cat_view&gid=2&Itemid=2
แต่ต้องใส่รหัสด้วยเหรอครับ

ออฟไลน์ สุวรรณภูมิ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#5D2C658C / 5DE484B3 วิชัยคนธรรพ์
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2007, 09:17:44 น. »
น้องใหม่ครับ โพสแรก
โปรแกรมนี้มีตัวทดลองใช้ป่าวครับ ผมโหลดจากที่นี่ครับ
http://www.karaoke-soft.com/extreme/index.php?option=com_docman&task=cat_view&gid=2&Itemid=2
แต่ต้องใส่รหัสด้วยเหรอครับ

ลองโหลดตัวล่างไปใช้ก่อนก้ได้ครับ

ออฟไลน์ คนบ้านทา

• ระดับ 3
  • *
  • HL#3C0706CD (X-MEN)
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2007, 11:37:09 น. »
ใช่ครับ สำหรับมือใหม่อย่างผม AIO สุดยอดครับ อย่าลืมสนับสนุนเพลงของอาจารย์โบด้วยนะครับ

เป็นแผ่นรวมครับ 10000 กว่าเพลง ใช้กับเจ้าโปรแกรม AIO ลื่นไหลดีแท้...ขอบอก

chart_g

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2007, 10:34:36 น. »
ใช่ครับ สำหรับมือใหม่อย่างผม AIO สุดยอดครับ อย่าลืมสนับสนุนเพลงของอาจารย์โบด้วยนะครับ

เป็นแผ่นรวมครับ 10000 กว่าเพลง ใช้กับเจ้าโปรแกรม AIO ลื่นไหลดีแท้...ขอบอก

AIO ตัวนี้ใช้อยู่ครับ  ใช้ดีจริงๆด้วยครับ

แต่ตัว Xtreme Karaoke น่าจะมีแบบทดลองนะครับ 
จะทดสอบ 2 จอนะครับ รอและหามานานแล้วครับแบบทีวีขึ้นเฉพาะเนื้อร้องครับ

chart_g

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2007, 10:54:49 น. »
เห็นเขาโชว์อยากโชว์บ้าง ฮิฮิ ง่ายครับ ตั้งหน้าจอไว้ไม่สังเกตุเป็นงงนะนี่
ใครเอาdesktopมาร้องเพลงซะได้ ;D ;D

ออฟไลน์ คนบ้านทา

• ระดับ 3
  • *
  • HL#3C0706CD (X-MEN)
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2007, 11:41:38 น. »
ผมกำลังตัดสินใจอยู่ครับ แอบจิ๊กตังค์ค่าโปรแกรมจากเมียได้แล้ว ต่อไปก็ค่าเพลงอาจารย์โบละครับ ;D ;D ต้องช่วยกันสนับสนุนครับ

โปรแกรมและคนทำเพลงดีๆอย่างงี้ หายากครับ หลังจากหัดเล่นกับ AIO ก็พอเล่นเป็นแล้ว สมควรแก่เวลาสนับสนุนแล้วครับ

ขอบคุณครับ...

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2007, 01:44:02 น. »
ผมกำลังตัดสินใจอยู่ครับ แอบจิ๊กตังค์ค่าโปรแกรมจากเมียได้แล้ว ต่อไปก็ค่าเพลงอาจารย์โบละครับ ;D ;D ต้องช่วยกันสนับสนุนครับ

โปรแกรมและคนทำเพลงดีๆอย่างงี้ หายากครับ หลังจากหัดเล่นกับ AIO ก็พอเล่นเป็นแล้ว สมควรแก่เวลาสนับสนุนแล้วครับ

** อย่ารอช้าครับ.. **
โดยเฉพาะฟังชั่น..เมดเล่ย์ กะ Dual Monitor สุดยอดมากเลย..
สนันสนุน Xtreme ของท่าน X-Men และ เพลงของอาจารย์โบ แล้วอย่าลืมสนับสนุน Soundfonts ของ
ท่านผู้ใหญ่บ้านกับท่านหนุ่มเมืองน่านนะครับ.. รับประกันครับว่า โปรแกรมสุดยอด..เสียงดนตรีจากสุดยอด..
ต้องลองครับ.. จะได้รู้ถึงความแตกต่าง ระหว่าง Soundfonts กับ Microsoft GS Wavetable SW Synth
 ;D ;D ;D ;D

chart_g

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2007, 16:39:08 น. »

** อย่ารอช้าครับ.. **
โดยเฉพาะฟังชั่น..เมดเล่ย์ กะ Dual Monitor สุดยอดมากเลย..
สนันสนุน Xtreme ของท่าน X-Men และ เพลงของอาจารย์โบ แล้วอย่าลืมสนับสนุน Soundfonts ของ
ท่านผู้ใหญ่บ้านกับท่านหนุ่มเมืองน่านนะครับ.. รับประกันครับว่า โปรแกรมสุดยอด..เสียงดนตรีจากสุดยอด..
ต้องลองครับ.. จะได้รู้ถึงความแตกต่าง ระหว่าง Soundfonts กับ Microsoft GS Wavetable SW Synth
 ;D ;D ;D ;D
ขอมาเก็บข้อมูลครับ