ผู้เขียน หัวข้อ: ใคร่เรียนถามผู้รู้  (อ่าน 1788 ครั้ง)

ออฟไลน์ spm150

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#8CABD2E8 (ปีอกมิวสิคโปร)
ใคร่เรียนถามผู้รู้
« เมื่อ: วันที่ 3 กันยายน 2012, 12:00:35 น. »
คืออยากเรียนถามท่านสมาชิกที่มีความรู้และความชำนาญว่า  ความต้องการของกระผมคือ   อยากจะทราบการต่อพ่วงคีย์บอร์ดซินธิไซเซอร์  กับ  Xtreme Karaoke  แต่ไม่รู้จะตั้งค่าอย่างไร  อุปกรณ์ที่ผมมีแล้วก็คือ  1. คีย์บอร์ด Korg  2. โน้ตบุ๊ค  3.สายมิดี้แบบ  USB  4. สาย data  ที่สามารถต่อพ่วงกับคีย์บอร์ดกับ โน้ตบุ๊ค (หัวต่อแบบ  USB )  ขอบพระคุณล่วงหน้า  มา  ณ  โอกาสนี้ครับ

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • You'll never drunk alone
Re: ใคร่เรียนถามผู้รู้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 3 กันยายน 2012, 12:17:47 น. »
คืออยากเรียนถามท่านสมาชิกที่มีความรู้และความชำนาญว่า  ความต้องการของกระผมคือ   อยากจะทราบการต่อพ่วงคีย์บอร์ดซินธิไซเซอร์  กับ  eXtreme Karaoke  แต่ไม่รู้จะตั้งค่าอย่างไร  อุปกรณ์ที่ผมมีแล้วก็คือ  1. คีย์บอร์ด Korg  2. โน้ตบุ๊ค  3.สายมิดี้แบบ  USB  4. สาย data  ที่สามารถต่อพ่วงกับคีย์บอร์ดกับ โน้ตบุ๊ค (หัวต่อแบบ  USB )  ขอบพระคุณล่วงหน้า  มา  ณ  โอกาสนี้ครับ

ลองชม ภาพติงคิง เลยนะครับ น่าจะพอเป็นแนวทางได้ครับ

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 3 กันยายน 2012, 14:41:17 น. »
ต้องขอขอบพระคุณท่านไวยาวัจกร(ท่านอู๊ด ) เป็นอย่างยิ่งครับ  ที่ให้ความรู้มา  ครับผม  ต่อไปก็คือการเชตค่าต่างๆ  นะครับ  จะต้องมีโปรแกรมเสริมนอกจาก เอ๊กตรีมแล้ว  มีอะไรประกอบบ้างครับ  เข้าไปเซตค่าอย่างไร  ผมลองผิดลองถูกเสียงมันก้ออกเพียงเสียงเดียวคือ  เปียโน  นอกนั้นเงียบครับ 

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • You'll never drunk alone
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 3 กันยายน 2012, 15:00:45 น. »
ต้องขอขอบพระคุณท่านไวยาวัจกร(ท่านอู๊ด ) เป็นอย่างยิ่งครับ  ที่ให้ความรู้มา  ครับผม  ต่อไปก็คือการเชตค่าต่างๆ  นะครับ  จะต้องมีโปรแกรมเสริมนอกจาก เอ๊กตรีมแล้ว  มีอะไรประกอบบ้างครับ  เข้าไปเซตค่าอย่างไร  ผมลองผิดลองถูกเสียงมันก้ออกเพียงเสียงเดียวคือ  เปียโน  นอกนั้นเงียบครับ 

ตั้ง มิดี้ขาออกเป็น USB to Midi ตั้งค่าเริ่มต้นเป็น GM reset ครับ

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 5 กันยายน 2012, 18:12:39 น. »
เหมือนเดิมครับ  ออก track  เดียว  เสียงเดียว