ผู้เขียน หัวข้อ: ส่ง License.Dat ไม่ได้  (อ่าน 4994 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนบ้านทา

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL#3C0706CD (X-MEN)
ส่ง License.Dat ไม่ได้
« เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2007, 22:42:48 น. »
ท่าน x-men ครับ คือผมได้ลงโปรแกรมเรียบร้อยแล้ว แต่ปัญหาคือส่ง License.Dat ไม่ได้ ผมใช้ gmail

เป็นเน็ตขององค์การฯครับ อยากถามว่าถ้าผมจะบันทึกไฟล์ License.Dat ลงใน mail ก่อน แล้วพรุ่งนี้ไปใช้

เครื่องที่ทำงานเปิดส่งให้ท่าน แล้วค่อยนำ License.Key จากท่านมาลงเครื่องที่บ้าน (ลงโปรแกรมไว้)ได้ไหมครับ

หรือจะ copy ลง cd อีกนิดนึงครับไฟล์ License.Dat ใช่ตัวนี้หรือเปล่าครับ Reqister มีรูปลูกกุญแจด้วย 

ขอบคุณครับ

lf4

• บุคคลทั่วไป
Re: ส่ง License.Dat ไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2007, 23:47:45 น. »
ได้ license key แล้ว อย่าลืมมาอุดหนุนเพลงตามที่เคยเมล์มาบอกไว้นะครับ ทวงซะ...อิอิ

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2007, 05:46:37 น. »
คุณคนขายเพลงครับ  ผมขอถามหน่อยนะครับว่าถ้าลงเพลงใหม่แล้วไม่ให้เพลงเก่าที่อยู่ในลิสต์ต้องหายไปด้วยนี่ทำได้ไหมครับ คือเพลงเก่าในลิสต์เอาของนิคมาลงและคืนแผ่นเค้าไปแล้วน่ะครับ

tawat.c

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2007, 06:35:13 น. »
เพลงเก่าไม่หายไปใหนแต่ได้เพลงใหม่เพิ่มครับ.....แยก Folder กันครับ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2007, 06:53:12 น. »
พี่tawat.cครับขยายอีกนิดได้ไหมครับ คือวิธีแยกโฟลเดอร์น่ะครับ ปกติ เพลงจะอยู่ที่ song lyric curser เวลาเอาเพลงใหม่มาลงต้องเอาเข้าไปในที่นี้ แล้วพอลิสต์ใหม่ ก็มีแต่เพลงใหม่ เพลงเก่าหายไปเลย  นี่ที่ผมเคยทำนะครับ รบกวนหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2007, 08:13:24 น. »
ได้ครับ ให้ copy ไฟล์ License.dat จากเครื่องที่ลงโปรแกรมไว้แล้ว
มาแนบไฟล์ส่งที่เครื่องที่ทำงานได้เลยครับ   :) :)

mildly

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2007, 08:47:13 น. »
พี่tawat.cครับขยายอีกนิดได้ไหมครับ คือวิธีแยกโฟลเดอร์น่ะครับ ปกติ เพลงจะอยู่ที่ song lyric curser เวลาเอาเพลงใหม่มาลงต้องเอาเข้าไปในที่นี้ แล้วพอลิสต์ใหม่ ก็มีแต่เพลงใหม่ เพลงเก่าหายไปเลย  นี่ที่ผมเคยทำนะครับ รบกวนหน่อยนะครับ

ให้แปลงไฟล์เป็น EMK จะสะดวกกว่านะครับ ให้เปิดโปรแกรม EMK Manager จะมีหน้าจอ NCN to EMK ตรง NCN Directory ให้เลือกโฟล์เดอร์ที่เราเก็บเพลงครับ ตรง EMK Directory ไม่ต้องทำอะไรครับ แล้วกดปุ่ม Convert รอสักพักจนเสร็จครับ แล้วค่อยทำ Lister ใหม่

ข้อดีของ EMK
- จะทำให้ไฟล์เพลงเหลืออยู่ไฟล์เดียวไม่ได้แยกกันเป็น song, lyric, cursor อีกแล้ว เช่นไฟล์เพลงชื่อ a0001 ก็จะมีเหลืออยู่ในโฟล์เดอร์ a ไฟล์เดียวเป็น a0001.emk และไฟล์มีขนาดเล็กนิดเดียว
- ในรายชื่อเพลงจะมีความเร็วของเพลง (tempo) แสดงให้เห็นด้วย
- เพลงที่ได้จากคนขายเพลงก็ก็อบปี้ไว้ในโฟล์เดอร์ตามรหัสเพลงได้เลย เช่น h0001.emk - h0100.emk ก็ก็อปปี้ลงในโฟล์เดอร์ h แล้วทำ lister ก็ใช้งานได้เลย

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2007, 09:03:39 น. »
ขอบคุณมากครับคุณ mildly

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2007, 09:42:51 น. »
ขอบคุณครับ กำลังไปโอนอยู่ครับ ไม่เกิน 15 นาที เดี๋ยวส่งไปพร้อมกันเลยครับ

ส่วนของอ.โบ ไม่ลืมแน่นนอนครับ ขอจับ-ลูบ-คลำ เจ้า Xtreme เสียก่อนครับ

เอ้า..มาพอดี ขอไปส่ง License.Dat และหลักฐานการโอนก่อนครับ

อ้อวันนี้วันครู เห็นมีสมาชิกหลายท่านที่เป็นครู ก็ขอเป็นกำลังใจให้ท่านในการทำหน้าที่

สำหรับเด็กๆอนาคตของชาติครับ และวันนี้...ขอให้รวยๆๆๆๆ ขอบคุณครับ

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2007, 10:09:44 น. »
ท่าน x-men ครับ ผมส่งไปให้แล้วนะครับ ทาง yahoo ส่วน gmail มันไม่ยอมให้ส่ง

ทีแรกผมนึกว่าเป็นเพราะเน็ต 56 k ขององค์การ adsl ของที่ทำงานก็เป็นเหมือนกัน

ได้รับแล้วช่วยส่ง License.Key มาให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2007, 10:20:59 น. »
ท่าน x-men ครับ ผมส่งไปให้แล้วนะครับ ทาง yahoo ส่วน gmail มันไม่ยอมให้ส่ง

ทีแรกผมนึกว่าเป็นเพราะเน็ต 56 k ขององค์การ adsl ของที่ทำงานก็เป็นเหมือนกัน

ได้รับแล้วช่วยส่ง License.Key มาให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

ท่านแนบไฟล์มาผิดตัวครับ
ท่านต้องส่ง License.dat มาครับที่ท่านส่งมาเป็น Register.exe

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2007, 11:03:48 น. »

ท่านแนบไฟล์มาผิดตัวครับ
ท่านต้องส่ง License.dat มาครับที่ท่านส่งมาเป็น Register.exe

[/quote]

อ้าว..ว่าแล้วมั๊ยเรา   :-[ :-[มันเป็นตัวไหนครับ ใช่ไฟล์ที่ชื่อ License เฉยๆหรือเปล่าครับ ผมกด save ตามคู่มือแต่

ไม่เห็นมีชื่อไฟล์ License.Dat ครับ ขออภัยครับ รบกวนชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ  ;D ;D