ผู้เขียน หัวข้อ: การนำไปใช้กับ externalbox  (อ่าน 2900 ครั้ง)

boonyanone

• บุคคลทั่วไป
การนำไปใช้กับ externalbox
« เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2007, 12:05:33 น. »
สอบถามหน่อยครับ ผมลงโปรแกรมไว้ที่ xternalbox แต่เวลาผมเอาไปใช้กับอีกเครื่องอื่นโปรแกรมถามหา license ตลอดเลยครับ หรือว่าต้องใช้กับเครื่องที่ install ครั้งแรกเท่านั้นครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: การนำไปใช้กับ externalbox
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2007, 12:06:54 น. »
ต้องใช้กับเครื่องที่ Install เท่านั้นครับเพราะมันจำ
Mainboard กับ Harddisk ครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ อมตะนคร

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#5F64245F From (MP)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2007, 15:01:28 น. »
แล้วโปรแกรมต้องลงทะเบียนผ่านเน็ตอย่างเดียวหรือครับ ลงผ่าน floppy disk ไม่ได้หรือครับเพราะบางครั้งไม่ได้ใช้เน็ตเลย

b39ppr

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2007, 03:04:29 น. »
แล้วโปรแกรมต้องลงทะเบียนผ่านเน็ตอย่างเดียวหรือครับ ลงผ่าน floppy disk ไม่ได้หรือครับเพราะบางครั้งไม่ได้ใช้เน็ตเลย
ท่านเปิดโปรแกรมบนเครื่องที่จะใช้งาน แล้ว save License ลง floppy แล้วเอาไปเปิดกับเครื่องไหนก็ได้ที่ต่อเน็ตอยู่เพื่อส่ง License ให้ท่าน xmen ทาง mail ครับ