ผู้เขียน หัวข้อ: ปากแดงเต็มสูบกับมินิคอนเสิร์ท 70 โต๊ะ กับวง Scrubb ที่ white bar พะเยา 22/12/55  (อ่าน 7256 ครั้ง)

ออฟไลน์ โกแมว ณ แม่สาย

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • หมอโป่ง
เสียงเดวตามมาครับ จัดเต็มครับ ลูกค้าแน่นมากๆ เกิน 70 โต๊ะครับ เสียงเหลือๆ ศิลปินบอกลำโพงตัวเล็กๆ ทำไมเสียงมันดังจัง

วีดีโอ ครับมีอยู่นิดเดียว

&feature=youtu.be
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 ธันวาคม 2012, 01:12:22 น. โดย สไปเดอร์แมน »

ออฟไลน์ บุญหลาย

• ระดับ 4
  • *
  • บุญหลายชาวด์HL#7EE42859 ชื้อจากพี่ เอกสุมหัวมิวสิค
Re: ปากแดงเต็มสูบกับมินิคอนเสิร์ท 70 โต๊ะ กับวง Scrubb whilt bar พะเยา 22/12/55
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2012, 14:46:49 น. »
สวยงามครับ :D

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#648948B1 (x-men)
Re: ปากแดงเต็มสูบกับมินิคอนเสิร์ท 70 โต๊ะ กับวง Scrubb whilt bar พะเยา 22/12/55
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2012, 14:49:51 น. »
555....เล็กดี รสโต...ราคาประหยัด.... :th2: :th2: :th2: ;D

น่าจะลองแขวนดูมั่ง ไม่ใช่ไลน์อะเลย์...เป็นแค่...ไลน์อะไร.... ก็ยังดี....เปิดแฟลต แล้วเสียงดี หายากมาก....ลองทำดูเด้อ เปิดดังแล้วเสียงดีเลย ไม่ต้องยุ่งยากกับการเซ็ทอัพ หรือการติดตั้งที่วุ่ยวาย...น่าจะเข้าทางคนมีความรู้น้อยอย่างเราๆ...หุ..หุ...ใช้ของพื้นๆ ธรรมดาๆ แต่เสียงดีได้...นี่แหละคือคอนเซ็พของ Audiocenter....เอางบเครื่องปรุงแพงๆ มาลองทุ่มกับลำโพงดูครับ จะเห็นความแตกต่างชัดเจนกว่า น่าจะดีกว่าไปลงทุนกับตัวอื่นๆ...ต้องลองด้วยหูของตัวเองเท่านนั้น... ;D ;D ;D :devil:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 ธันวาคม 2012, 14:56:28 น. โดย สไปเดอร์แมน »

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
ผมชอบงานแบบนี้ล่ะครับ เล็ก ๆ ไม่ต้องใหญ่มาก  บริหารจัดการง่าย  ที่ใหญ่ ๆ ไม่ไหว ขนหนัก งานน้อย  ปีละงาน ไม่ไหว  ได้ปากแดงไปข้างละเซ็ท มีงานเดือนละสามสี่งานก็พออยู่ได้แล้วครับ

• คณะบริหาร
แล้วจะรู้ว่า อนาถาไฮเอ็นด์ เป็นยังไง..อิ..อิ.... ;D ;D ;D :th2:

• คณะบริหาร

รู้สึกว่า...เสื้อจะตัวเล็กไปซะล่ะ....ต้องตัดใหม่....แจกลูกค้าด้วยเลยดีกว่า....ว่ามั๊ย... ;D ;D ;D

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
แล้วจะรู้ว่า อนาถาไฮเอ็นด์ เป็นยังไง..อิ..อิ.... ;D ;D ;D :th2:

เปลี่ยนชื่อใหม่ด่วนเลยครับ  ไม่เป็นมงคลครับ  เหอะ ๆๆๆๆ

• คณะบริหาร
เปลี่ยนชื่อใหม่ด่วนเลยครับ  ไม่เป็นมงคลครับ  เหอะ ๆๆๆๆ

พี เอ ไฮเอ็นด์ อ.มาโนช ตั้งไปแล้วสิ...เอาอะไรดีหว่า... ???

ออฟไลน์ โด่งครับ

• ระดับ 5
  • *
  • HL#: 4D2F90F0 ท่านชายอ่ำ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2012, 15:03:58 น. »
555....เล็กดี รสโต...ราคาประหยัด.... :th2: :th2: :th2: ;D

น่าจะลองแขวนดูมั่ง ไม่ใช่ไลน์อะเลย์...เป็นแค่...ไลน์อะไร.... ก็ยังดี....เปิดแฟลต แล้วเสียงดี หายากมาก....ลองทำดูเด้อ เปิดดังแล้วเสียงดีเลย ไม่ต้องยุ่งยากกับการเซ็ทอัพ หรือการติดตั้งที่วุ่ยวาย...น่าจะเข้าทางคนมีความรู้น้อยอย่างเราๆ...หุ..หุ...ใช้ของพื้นๆ ธรรมดาๆ แต่เสียงดีได้...นี่แหละคือคอนเซ็พของ Audiocenter....เอางบเครื่องปรุงแพงๆ มาลองทุ่มกับลำโพงดูครับ จะเห็นความแตกต่างชัดเจนกว่า น่าจะดีกว่าไปลงทุนกับตัวอื่นๆ...ต้องลองด้วยหูของตัวเองเท่านนั้น... ;D ;D ;D :devil:

เล็กแต่ใช้จำนวนเยอะ ถ้าเทียบกับ 15 ข้าง 2 ......เทียบราคา/คุณภาพ พอกันไหมครับ

ถ้าเทียบกัน ตู้ต่อตู้ ชุดนี้ที่ผมเห็นต้องใช้ปากแดงข้างละ 4 ตู้ ถ้านับจำนวนดอก= 8 ดอกเลยนะครับ  ไม่ดังก็ไม่รู้จะว่าไงครับ...
สมมติถ้าใช้ AJX15 ข้างละ 4 ตู้ เสียงจะเป็นไงครับ พอฟัดกันได้ไหม ทั้งราคากับคุณภาพเสียง...

:thank1:

• คณะบริหาร
เล็กแต่ใช้จำนวนเยอะ ถ้าเทียบกับ 15 ข้าง 2 ......เทียบราคา/คุณภาพ พอกันไหมครับ

ถ้าเทียบกัน ตู้ต่อตู้ ชุดนี้ที่ผมเห็นต้องใช้ปากแดงข้างละ 4 ตู้ ถ้านับจำนวนดอก= 8 ดอกเลยนะครับ  ไม่ดังก็ไม่รู้จะว่าไงครับ...
สมมติถ้าใช้ AJX15 ข้างละ 4 ตู้ เสียงจะเป็นไงครับ พอฟัดกันได้ไหม ทั้งราคากับคุณภาพเสียง...

เหตุผลที่ต้องใช้ข้างละสี่สำหรับไลน์อาเลย์เพราะทฤษฎีนี้ครับ

อยากจะเสริมว่า การขายตู้ไลน์อะเรย์ให้กับลูกค้านั้น ไ่ม่ใช่เพียงแค่ขายแล้วก็จบนะครับ
แต่มีสิ่งที่จะต้องคอยตามบริการให้กับลูกค้า คือการให้องค์ความรู้ ตลอดจนการไปช่วย
เซ็ทอัพระบบที่มีอยู่ของลูกค้าให้ทำงานร่วมกับตู้ไลน์อะเรย์ที่ซื้อไป ได้อย่างมีประสิทธิภาพ
ทั้งนี้เพื่อให้ได้เสียงที่ออกมาอย่างที่ต้องการด้วยถึงจะจบครับ

ตู้ไลน์อะเรย์นั้นออกแบบมาให้ทำงานร่วมกันในแนวดิ่งตั้งแต่สองตู้ขึ้นไปเป็นอย่างน้อย
และจะได้คุณภาพเมื่อทำงานพร้อม ๆ กันตั้งแต่สี่ตู้ขึ้นไปในแนวดิ่ง (สี่ใบต่อข้าง)  

หากนำไปใช้งานเพียงข้างละใบ จะทำงานสู้ตู้ พ้อยท์ซอสท์ธรรมดา ไม่ได้ เพราะนั่นคือ
การใช้งานที่ผิดประเภทและไม่ตรงกับวัตถุประสงค์ในการออกแบบตู้

จึงขอฝากข้อคิดนี้ไว้ให้ไตร่ตรองในการวางแผนซื้อตู้ชนิดนี้ด้วยครับ

ส่วนที่ว่าจะสู้กับ AJX15 ข้างละ 4 ตู้ได้ไหม  ต้องลองครับ  โดยเฉพาะในเรื่องของมุมกระจายเสียงครับ

แต่บางครั้งทฤษฎีก็เอาแน่นอนตายตัวเสมอไปไม่ได้  เพราะมันมีการปฏิบัติที่ได้ผลกว่าใช้ทฤษฎีก็มีครับ

ถ้าท่านโด่งอยู่ใกล้โคราชลองมาฟังจากท่าน อ.ภูวดิษฐ์ข้างละใบดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 ธันวาคม 2012, 15:10:16 น. โดย เด็กชายเคยโสด »

• คณะบริหาร
เหตุผลที่ต้องใช้ข้างละสี่สำหรับไลน์อาเลย์เพราะทฤษฎีนี้ครับ
แต่บางครั้งทฤษฎีก็เอาแน่นอนตายตัวเสมอไปไม่ได้  เพราะมันมีการปฏิบัติที่ได้ผลกว่าใช้ทฤษฎีก็มีครับ

เอาน่า...ลงทุนเสียกะตังค์ ลงทะเบียน ไปฟัง ไลน์อะไร กับไลน์อะเลย์ Nexo ที่งาน Yamaha ตั้ง 2 ครั้ง 2 ครา... ยังไม่แล้วใจ...ยังไงๆ มันก็ประหยัดกว่ากันตั้ง 10 เท่าแหละน่า....ราคาอันนี้ ยังพอรับได้มั่ง....ใบละ แสนห้า ไม่ไหว...แพงโพด.... :devil:

• คณะบริหาร
เอาน่า...ลงทุนเสียกะตังค์ ลงทะเบียน ไปฟัง ไลน์อะไร กับไลน์อะเลย์ Nexo ที่งาน Yamaha ตั้ง 2 ครั้ง 2 ครา... ยังไม่แล้วใจ...ยังไงๆ มันก็ประหยัดกว่ากันตั้ง 10 เท่าแหละน่า....ราคาอันนี้ ยังพอรับได้มั่ง....ใบละ แสนห้า ไม่ไหว...แพงโพด.... :devil:

อย่าพาดพิงเขา  เพราะเขาบอกว่าต้องใช้ โดสตั้งแปดใบเชียวนะโว้ย  อิอิ

แล้วปากแดงบ้านนอกกินหมากอย่าไปเทียบเขาเลยครับ  เอาหูเราฟังชอบก็ซื้อ

เงินก็เงินเราไม่มีใครว่า  แต่จะให้ใช้ข้างละสี่ใบ  ไม่มีเงินครับ  ที่สำคัญมันเกินปริมาณงานครับ

งานรับค่าจ้างหลักพัน  จะเทียบกับงานคนอื่นค่าจ้างหลักแสนได้ไงครับ  ที่สำคัญของเรามันเบา ๆ

ยกสบาย ๆ  เมียไม่ว่า  ครอบครัวอบอุ่น  ได้เดินทางอ้อมทีปไปพบปะแลกเปลี่ยนกับพี่น้อง

ดีกว่าครับ  ไม่ได้คิดร่ำรวยมีกำไรจากงานดนตรีหรือขายลำโพง  อยากได้เพื่อนได้มิตรภาพ

ได้ใจได้ความรู้สึกดีดีกลับมาดีกว่าครับ  เราคุยกันแบบพี่น้องเราไม่ได้คุยกันแบบธุรกิจ

ไม่มีเงินถุงเงินถังไปแข่งกับใครเขาหรอก  ที่ทำไปก็ด้วยใจรัก  ครอบครัวก็มีความสุข

ก็พอแล้วครับ  อากาศหนาวไม่รู้บ่นอะไรบ้าง  อิอิ

• ระดับ 5
  • *
  • หมอโป่ง

รู้สึกว่า...เสื้อจะตัวเล็กไปซะล่ะ....ต้องตัดใหม่....แจกลูกค้าด้วยเลยดีกว่า....ว่ามั๊ย... ;D ;D ;D

อยู่แถวเหนือหนาวอะไรไม่ว่า หนาวตอนพุงเปิดนิซิโครตหนาวเลยล่ะ เสื้อพอซักแล้วมันหดพุงโพล่ แก้ไขด่วนๆๆๆๆๆๆๆ

• ระดับ 5
  • *
  • หมอโป่ง
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2012, 19:15:48 น. »

เดววันที่27 จะเอาไปแขวนครับ คาราโอเกะแขกประมาณ100กว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 ธันวาคม 2012, 19:18:00 น. โดย โกแมว ณ แม่สาย »

• คณะบริหาร
เดววันที่27 จะเอาไปแขวนครับ คาราโอเกะแขกประมาณ100กว่า

โอววววว  ขอหลายภาพแหน่ครับ  สนใจ  อิอิ

• ระดับ 5
  • *
  • หมอโป่ง
โอววววว  ขอหลายภาพแหน่ครับ  สนใจ  อิอิ

จัดไป

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
 :cheer: :beer: ใช้ซะข้างละขนาดนี้ เสียงไม่พออีกก็ไม่รู้จะว่ายังไงแล้วครับอาโกแมว ที่เห็นๆคือข้างละแสนกว่าแล้วนิ  :beer: :cheer:

• คณะบริหาร
:cheer: :beer: ใช้ซะข้างละขนาดนี้ เสียงไม่พออีกก็ไม่รู้จะว่ายังไงแล้วครับอาโกแมว ที่เห็นๆคือข้างละแสนกว่าแล้วนิ  :beer: :cheer:

(....)

ต้องพูดว่า ข้างละแสนกว่า เทียบกับ ใบละ แสนกว่าครับ....ตากุ้งไปลองฟังมาแล้วนิ...งาน ยามาฮ่า ใบละ แสนกว่า...อันนั้น 1 ใบ ได้ อันนี้ 1 เซ็ท...ไม่เชื่อเก็บกะตังค์ไว้รอ...ได้เสียตัวแน่..... :o^: :o^: :o^:

• คณะบริหาร
ลองแหกกฎแบบผมสิครับ  ลืมทฤษฎีแล้วเอาความรู้สึกผสมจินตนาการใช้แค่นี้ก็เกินพอแล้วครับ

รับรองว่าใบเดียวเทียบเท่าหรือมากกว่าแบบนี้แน่นอนครับ 

ไม่เชื่อลองดูได้ครับ

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
ต้องพูดว่า ข้างละแสนกว่า เทียบกับ ใบละ แสนกว่าครับ....ตากุ้งไปลองฟังมาแล้วนิ...งาน ยามาฮ่า ใบละ แสนกว่า...อันนั้น 1 ใบ ได้ อันนี้ 1 เซ็ท...ไม่เชื่อเก็บกะตังค์ไว้รอ...ได้เสียตัวแน่..... :o^: :o^: :o^:

:beer: :cheer: ใช่เลยไปลองมาแล้วกับใบละแสนกว่า เสียงก็พอทำเนาอยู่ครับพี่หมอ แต่ว่านั่นแหละราคาเทพเลย  :cheer: :beer:

• คณะบริหาร
    :beer: :cheer: ใช่เลยไปลองมาแล้วกับใบละแสนกว่า เสียงก็พอทำเนาอยู่ครับพี่หมอ แต่ว่านั่นแหละราคาเทพเลย  :cheer: :beer:

ถ้าผมจะบอกว่าราคาต่างกันสิบเท่าแต่เสียงต่างกันน้อยมากจะเชื่อไหม

ผมใช้หูขี้เมี่ยงกับอุปกรณ์บ้านนอก ๆ มาเทสต์เอาครับ  ผมไปฟังมาสองครั้ง

ในสองสถานที่ได้เวียนเทียนรอบลำโพงมาสองครั้ง  อิอิ

ออฟไลน์ สุระชาติ

• *
  • 7485360D,9660E447,5D12658A(เด็กชายเคยโสด)
หูได้ยินมาว่ายังไงก็คงพูดไปตามที่ได้ยินถูกต้องไหมครับ ดชคส.(คนรักเมีย)

• คณะบริหาร
หูได้ยินมาว่ายังไงก็คงพูดไปตามที่ได้ยินถูกต้องไหมครับ ดชคส.(คนรักเมีย)

บางทีหูได้ยินมาก็ไม่กล้าพูดครับ  ถ้าไม่ใช่ของเรา  โดยเฉพาะในทางลบครับผมจะเงียบ  อิอิ

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
ลองแหกกฎแบบผมสิครับ  ลืมทฤษฎีแล้วเอาความรู้สึกผสมจินตนาการใช้แค่นี้ก็เกินพอแล้วครับ

(....)

รับรองว่าใบเดียวเทียบเท่าหรือมากกว่าแบบนี้แน่นอนครับ 
(....)

ไม่เชื่อลองดูได้ครับ
เจ็ติ่งจะได้แหวนเพชรวงใหม่ก็อีงานนี้แหละ อิอิ ถ้าไม่พอก็ให้ตาภูศักดิ์ขายแซกเอามาเพิ่มด้วยละกัน

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
วางแบบนี้มันดูแล้วดุดันจังเลยครับ โกแมว.. :th2: