ผู้เขียน หัวข้อ: วงดนตรี PP.MUSIC DK บางบอน 29 ธค.55 งานปีใหม่ในร้านอาหาร ครัวผักหวานครับ  (อ่าน 1534 ครั้ง)

pp.music

• บุคคลทั่วไป
ลูกค้าต้องการชุดมินิ แล้วหานักร้องที่เขาชอบมาเล่นกีตาร์่ตัวเดียว นักดนตรีกลับแล้วก็ร้องคาราโอเกะกันต่อ...ก่อนกลับมีคำชมเล็กน้อย ว่าทำไมเครื่องเสียงพี่ ร้องแล้วไพเราะกว่าที่เคยร้องเลยอ่ะ...ก็เลยตอบเขาว่า แหม พี่ก็ ดูที่ชุดเครื่องเสียงดิครับ...ผมจัดให้พี่เต็มที่เลยนะครับ...มันต่างกับงานเวทีก็แค่ ใช้ลำโพงน้อยกว่าแค่นั้นเองครับ...

จริงๆแล้ว ผมว่า รับงานแบบนี้ ดีกว่า ครัับ สบายกว่ารับงานเวทีใหญ่ๆเยอะ... เหลือเงินค่าเหนื่อยพอกันครับ

ออฟไลน์ ต้อยมิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#: 6D219862 ครูภูม

งานแบบนี้ นักดนตรีมีเวลาได้กรึบสนุกกับลูกค้า :beer: ดีจังเลย