ผู้เขียน หัวข้อ: ชุดจริงเป็นยิ่งกว่าในฝัน  (อ่าน 30017 ครั้ง)

ออฟไลน์ มะละกอ

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 7C06BEF5 จาก X-Men
Re: ชุดจริงเป็นยิ่งกว่าในฝัน
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2013, 08:36:23 น. »

นี่คือของแท้ที่ผมเชื่อว่า  มันคือของจริง

รุ่น   H3H+  (หรือ  H3H Plus)  Active  Tri  Amp.

ลักษณะ ฮอร์นทุกย่านความถี่  ยิงได้ไกล 
สามารถเลือก องศาการกระจายเสียง ได้ตามวัตถุประสงค์ในการใช้งานครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 พฤษภาคม 2013, 08:39:25 น. โดย มะละกอ »

• *
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2013, 08:52:08 น. »

อย่าได้แม้แต่จะคิดว่า  เดี๋ยวเลื่อยไม้อัดมาทำตู้เอง  เหนื่อยไม่คุ้มหรอกครับ

ในนี้มีพ่อค้าลำโพงหลายเจ้า ผมนั่งทางในดูแล้ว  สรรพสำเนียงสุ้มเสียงนั้น  ไม่เป็นรองดอก

อยู่ที่การเลือกมาใช้งานและวิธีจัดหาซื้อมาใช้งานให้สุดคุ้มเท่านั้น

ผมขออนุญาตไม่บอกวิธีนะครับ  ผิดมารยาทร้ายแรง

• *
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2013, 08:13:13 น. »

ว่ากันต่อๆ มา  คนเราถ้าไม่มีความฝันนั่นนี่  มันก็เหมือนคนที่ตายไปแล้ว

ฝันนั่นนี่แหละ  ทำให้เรามีพละกำลัง

ลำโพงในฝันของผมคงถึงเวลาลืมตาซะที

ความจริงอยู่ข้างนอกนั่น  ....... X - FILE

ออฟไลน์ sathian789

• ระดับ 4
  • *
  • 9664E462,7666DACBครูภูมิ(Smile club Music-karaoke)
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2013, 09:33:41 น. »
                                                  กว่าจะหาตัวที่ไช่ก้อหมดไปเยอะแล้ว  :th2: :thank1:

• *
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: วันที่ 5 มิถุนายน 2013, 17:44:12 น. »

ต่อจากลำโพงก็มาถึงแอมป์ละครับ 
เขียนเรื่องลำโพงแล้วได้ความรู้ตามมาว่า  บ้านใหญ่หลังนี้มีคนรู้เรื่องลำโพงดีทุกคนอยู่แล้ว
ไม่มีใครเข้ามาถามเลยครับ  ทำเอาผมชักเขินเขียนต่อไม่เป็นเลย

อย่างไรก็ตามต้องเขียนให้จบชุดจนได้แหละ

แอมป์กำลังเท่าไร  กี่ตัวดีถึงจะพอ ?

• *
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: วันที่ 6 มิถุนายน 2013, 08:08:12 น. »

เมื่อพูดถึงแอมป์   ผมจะนึกถึง  พละกำลัง

ชายไทยวัยกำลังดี  มีน้ำหนัก  65  กิโลกรัม  เขาว่าแบกน้ำหนักได้  65 กิโลสบาย
ถ้าแบกแค่  30 หรือ  40 กิโล  ยังมีแรงเหลืออีก
ถ้าเป็นเด็กน้ำหนัก  40 โล  ละครับ

• *
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: วันที่ 6 มิถุนายน 2013, 08:14:24 น. »
เอาใหม่

ชายใทยน้ำหนัก  65  กิโลคนเดียว  
มือซ้ายยกน้ำหนัก  30  กิโล  มือขวายกอีก  30  กิโลพร้อมกัน  สบาย  แต่ระยะเวลายาวนานแขนเรื่มล้า
ไม่แก่ตาย  เดี๋ยวเจ็บเดี๋ยวป่วย

ชายไทยน้ำหนัก  65  กิโล  2  คนช่วยกัน   แต่ละคนแบ่งกันยกน้ำหนัก  30  กิโล  
พอแขนซ้ายเมื่อยก็เปลี่ยนเป็นแขนขวา  ยกได้ทั้งวันทั้ง  2  คน
แก่ตายนอนตาหลับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 6 มิถุนายน 2013, 08:17:33 น. โดย มะละกอ »

• *
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: วันที่ 6 มิถุนายน 2013, 08:29:33 น. »
เสียงดนตรี  ขอย้ำว่า  เสียงดนตรีมีเสียงสูงเสียงต่ำ
เวลาเล่นต้องเล่นเป็นวงคือมีเครื่องดนตรีหลายชิ้น  เพลงถึงจะไพเราะ
ย่านความถี่ของเสียงดนตรีทั้งสามย่าน ต่ำ กลาง สูง  ต่างก็บรรเลงพร้อมกัน

ทุกวันนี้  แอมป์สเตอริโอหนึ่งแท่นขับลำโพงซ้ายขวาได้ไพเราะยิ่งนัก
แต่ถ้าเพิ่มลำโพงอีก  1  คู่  เชื่อเถอะครับเสียงดนตรีด้อยลงทันที
มีใครตอบได้ว่าทำไมถึงด้อย  และด้อยที่ไหนหรือตรงไหน  ด้อยอย่างไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 6 มิถุนายน 2013, 08:33:34 น. โดย มะละกอ »

ออฟไลน์ วีราพัชร SMART SOUND

• ระดับ 5
  • *
  • ฮาร์ดล็อคเลขที่ 7EE448AE ซื้อที่(MP)
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: วันที่ 6 มิถุนายน 2013, 08:46:33 น. »
 :happy:   ขอบคุณมากครับ...ท่านมะละกอ....สําหรับบทความที่เป็นประโยชน์กับคนที่ไม่ค่อยรู้อย่างผม......... :thank1:

• *
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: วันที่ 6 มิถุนายน 2013, 10:00:22 น. »
:happy:   ขอบคุณมากครับ...ท่านมะละกอ....สําหรับบทความที่เป็นประโยชน์กับคนที่ไม่ค่อยรู้อย่างผม......... :thank1:

อ่านสนุกๆ ไปเรื่อยๆ ครับ  สงสัยรีบถามนะครับ  ผมขี้ลืม

• *
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: วันที่ 6 มิถุนายน 2013, 10:09:17 น. »

โปรดอย่าถามผมว่า  ลำโพงคู่นี้กับคู่โน้น  ใครเสียงดีกว่า
หรือว่า  แอมป์ตัวนี้เป็นอย่างไร  ขับลำโพงได้ 8 ตัวไหม
ผมตอบมิได้ครับ  ไม่เคยลอง

สำหรับผม  เราว่ากันทั้งระบบเสียง  หัวยันท้าย
แต่ก็มีแบ่งบ้างเช่น  แอมป์กะลำโพง  ไมค์กะมิกซ์

ที่ผ่านมาผมฝอยเรื่องลำโพงเป็นน้ำจิ้มถ้วยเล็กไปแล้ว  เมื่อต่อมาถึงแอมป์  
ผมถือว่าทั้งสองประการนี้ต้องไปด้วยกัน  ทำไมต้องไปด้วยกัน
ต้องไม่ลืมคอนเซ็พท์  3 S  นะครับ

Small but beautiful    ,    Style   ,    Strong    

วันนี้ผมเพิ่ม   Speed  ให้อีกตัวหนึ่งครับ
ถึงจะได้ความสมบูรณ์แบบเป็นของตัวท่านเอง  และเชื่อเหอะ  
ไม่มีใครสามารถเลียนแบบได้

นั่นคือที่สุดของการเป็นนักเลงเครื่องเสียงกลางแจ้ง  ที่ลูกค้าต้องการ

• *
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: วันที่ 6 มิถุนายน 2013, 10:17:49 น. »

หรือถ้าถามว่า  ผมตกลงรับงานแต่งงานเชิญแขก  350 คน

ถึงวันงานแขกคนเพิ่มเป็น  600  เปิดห้องใหญ่
แอมป์ที่เตรียมไปไม่พอ  ทำไงดีละ  จะแก้ปัญหาอย่าไร
กลับมาเอาที่บ้านไม่ทันแน่  หรือไม่ก็ดันรับสองงานวันเดียวกัน

แบบนี้ค่อยพอถูไถตอบแบบแก้ผ้าเอาหน้ารอดได้ครับ
วิธีเพิ่มพละกำลังเบ่งกล้ามให้แอมป์ยามจำเป็น 
หรือวิธีเพิ่มเสียงให้ดังขึ้นตามกฏฟิสิกส์  ยังพอมีครับ

• *
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: วันที่ 9 มิถุนายน 2013, 19:36:16 น. »
ถ้าเป็นละครทางทีวี  เค้าเรียกอยู่ในห้วงคิดคำนึงถึงเรื่องในอดีต

ขออนุญาตย้อนไปคุยเรื่องลำโพงต่อนิดหน่อย

ผมคิดไปมา  เลยว่าจะลองดูสักตั้งกะลำโพงร้องเพลงในบ้าน
และนำมาใช้ในการฟังเพลงได้อีกด้วย
เสาร์ทั้งวันต่อเช้าวันนี้เลยกัดฟัน   เอาแรงออกเสียหน่อย  เดี๋ยวมาเล่าต่อครับ

ดูมาดเท่ห์เสียก่อน

[flash=600,500]http://www.youtube.com/v/lcHyXH4UqUc?version=3&hl=th_TH[/flash]

• *
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: วันที่ 9 มิถุนายน 2013, 19:43:02 น. »

อันที่จริงว่าจะไม่เล่นของที่มีน้ำหนักแล้วนะครับ  เพียงแต่มันค้างคาใจ
ต้องแอบทำเวลาเมียไม่อยู่  เพราะเล่นสนุกทีไรเจ็บป่วยปางตายทุกทีครับ

ร้องในบ้านให้เด่นเสียงกลาง  เสียงคนร้องซึ่งถือว่าไพเราะที่สุด  ผมใช้ดอกเสียงกลาง  2  ตัว

ส่วนเสียงย่านต่ำ  ผมเชื่อว่าดอก  15  นิ้วเหมาะสมที่สุดสำหรับใช้ในบ้านหรือภายในอาคาร
หลังจากตามหาสูตรตู้ลำโพงมานานจนน่่าจะลงตัวที่ตู้แบบ  คารลสันครับ

• *
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: วันที่ 9 มิถุนายน 2013, 19:50:18 น. »

มะลิบอกเสียงดังหนวกหูมาก  เผ่นดีกั่ว

[flash=600,500]http://www.youtube.com/v/wqOdZrk5e5Q?hl=th_TH&version=3[/flash]

ออฟไลน์ sriAROON

• *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: วันที่ 9 มิถุนายน 2013, 20:00:19 น. »
แหะๆ ไปไกล บินสูงสุดเอื้อม จนผมไม่ติดฝุ่น ไม่ get ไม่กระดิกหู...
หาที่ทาง หาช่องว่างที่พอจะแซวไม่ได้ตั้งนานแล้ว...
ได้แต่ชะแง้มอง.......

• *
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: วันที่ 9 มิถุนายน 2013, 20:43:02 น. »
ใช้เวลาเหมือนนักมวยบนเวทีคือ  ต่อย  3 นาที  พัก  2  นาที
แต่ผมแอบพักแรง  7  นาที
เสียเหงื่อมาก  ร่างกายขาดน้ำ  คุณแม่กองเชียร์ซึ่งร้องห้ามแล้วห้ามอีกให้หยุดเถอะ

งั้นเติมน้ำหวานเสียหน่อย  ไสน้ำแข็งเกล็ดหิมะราดน้ำแดงและนมข้น  ชื่นใจ

[flash=600,500]http://www.youtube.com/v/vrlQbm8N3Lw?hl=th_TH&version=3[/flash]

ออฟไลน์ sriAROON

• *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: วันที่ 9 มิถุนายน 2013, 20:46:17 น. »
ใช้เวลาเหมือนนักมวยบนเวทีคือ  ต่อย  3 นาที  พัก  2  นาที
แต่ผมแอบพักแรง  7  นาที
เสียเหงื่อมาก  ร่างกายขาดน้ำ  คุณแม่กองเชียร์ซึ่งร้องห้ามแล้วห้ามอีกให้หยุดเถอะ

งั้นเติมน้ำหวานเสียหน่อย

กินน้ำหวาน ผิดกฏของการรักษาสุขภาพที่ดี

ได้จาก whereisthailandinfo

ขำขัน > พยากรณ์อากาศของเผ่าอินเดียนแดง " ♥....♥

พอถึงฤดูใบไม้ผลิพวกอินเดียนแดงในเขตสงวนแห่งหนึ่งถามหัวหน้าเผ่าคนใหม่ว่า

ฤดูหนาวปีนี้จะหนาวจัดหรือเปล่า…

หัวหน้าเป็นคนสมัยใหม่ไม่ได้เรียนเคล็ดวิชาอ่านลมฟ้าอากาศจากบรรพบุรุษ แต่ด้วยความกลัวเสียฟอร์มหัวหน้าเผ่า

จึงทำทีแหงนมองฟ้าแล้วบอกว่าปีนี้จะหนาวทารุณ

ขอให้คนในเผ่าเตรียมฟืนไว้ก่อไฟผิงให้มากๆ…

เมื่อตอบแล้วหัวหน้าเผ่าก็แอบโทร.ไปถามกรมอุตุฯ

เจ้าหน้าที่พยากรณ์อากาศตอบว่าท่าทางจะหนาวจัด

หัวหน้าเผ่าจึงย้ำให้คนในเผ่าเร่งหาฟืนเพิ่มขึ้น…

สองสามวันต่อมาหัวหน้าเผ่าโทร.ถามกรมอุตุฯให้แน่ใจอีกครั้งา

เจ้าหน้าที่ตอบว่าปีนี้ต้องหนาวแน่นอน

หัวหน้าเผ่าจึงสั่งให้คนในเผ่าเก็บเศษไม้ทุกชิ้นที่หาได้…

พอใกล้ฤดูหนาวหัวหน้าเผ่าโทร.ไปถามที่กรมอุตุฯ อีกครั้ง

“แน่ใจ100 เปอร์เซ็นต์นะว่าปีนี้จะหนาวจัด”

“100 เปอร์เซ็นต์”เจ้าหน้าที่ตอบหนักแน่น

หัวหน้าเผ่าถาม”ทำไมถึงมั่นใจขนาดนั้น”

กรมอุตุฯตอบ”พวกอินเดียนแดงพากันออกหาฟืนไม่หยุดเลยครับ!!!

• *
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2013, 07:21:29 น. »

ผมได้รับการร้องเรียนหนึ่งเรื่อง  อ่านแล้วให้รู้สึกเห็นใจอย่างยิ่ง
ไตร่ตรองอยู่หลายวันว่าจะเขียนถึงดีไหม 
เพราะลางทีบางเรื่องราวมันเป็นดาบสองคม
อีกอย่างทุกวันนี้มีเรื่องราวใหญ่น้อยให้ระอาใจอยู่แล้วครับ / มะละกอ

• *
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2013, 08:07:03 น. »

ผู้ร้องเรียนใช้นามว่า  ไมโครโฟน (ไม่ได้บอกว่ามีสายหรือไร้สาย) 
รำพึงรำพันถึงความอยุติธรรมซึ่งเขาได้รับซ้ำแล้วซ้ำเล่าทุกวี่วัน
ที่พอเช้าขึ้นมาก็จะมีชายหญิงหน้าตาดี  แต่งตัวดี เรียกตัวเองว่าโฆษก มานั่งปั้นสีหน้าให้จริงจัง

เถลือกถลนดวงตาให้ลุกโพรงเขม็ง  ตระโกนก้องด้วยน้ำเสียงเกรี้ยวกราดขึ้งโกรธ
ด้วยถ้อยคำที่ไพเราะเพราะพริ้งเอ่ยถึงชื่อสัตว์เลี้ยงซึ่งเป็นที่รักยิ่งของผู้คนบ่อยครั้ง
เป็นการสรรเสริญบุคลอื่นซึ่งไม่ใช่พวกของตัวเอง  ว่ากันตั้งแต่เช้ามืดยันสว่าง

และคุณไมโครโฟนท่านนี้กล่าวอิจฉาถึงไมโครโฟนของสมาชิกทั้งหลายในนี้ที่โชคดี
ที่ได้รับฟังแต่เสียงเพลงซึ่งเอาเถอะแม้จะร้องไม่เก่งไม่ดีนัก 
ทว่ายังสบายแผ่นไดอะแฟรมที่รับเสียงอย่างยิ่ง.......

ออฟไลน์ อยู่ไกลเมืองสยาม

• ระดับ 5
  • *
  • 6DDAD9CC ครูภูม 6EE748A7 (MP) 55E5ED73 ไก่ต๊อก
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2013, 08:18:28 น. »
ใช้เวลาเหมือนนักมวยบนเวทีคือ  ต่อย  3 นาที  พัก  2  นาที
แต่ผมแอบพักแรง  7  นาที
เสียเหงื่อมาก  ร่างกายขาดน้ำ  คุณแม่กองเชียร์ซึ่งร้องห้ามแล้วห้ามอีกให้หยุดเถอะ

งั้นเติมน้ำหวานเสียหน่อย  ไสน้ำแข็งเกล็ดหิมะราดน้ำแดงและนมข้น  ชื่นใจ

ผมก้อชอบน่ะน้ำหวาน โดยเฉพาะยี่ห้อ Hale's Blue Boy แต่หายากหน่อย
ในเมืองที่ผมอยู่ ต้องไปหาซื้อที่ร้านเกาหลี ใส่มะนาวหน่อย อร่อยๆๆ :th2:

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2013, 09:23:25 น. »

ผู้ร้องเรียนใช้นามว่า  ไมโครโฟน (ไม่ได้บอกว่ามีสายหรือไร้สาย) 
รำพึงรำพันถึงความอยุติธรรมซึ่งเขาได้รับซ้ำแล้วซ้ำเล่าทุกวี่วัน
ที่พอเช้าขึ้นมาก็จะมีชายหญิงหน้าตาดี  แต่งตัวดี เรียกตัวเองว่าโฆษก มานั่งปั้นสีหน้าให้จริงจัง

เถลือกถลนดวงตาให้ลุกโพรงเขม็ง  ตระโกนก้องด้วยน้ำเสียงเกรี้ยวกราดขึ้งโกรธ
ด้วยถ้อยคำที่ไพเราะเพราะพริ้งเอ่ยถึงชื่อสัตว์เลี้ยงซึ่งเป็นที่รักยิ่งของผู้คนบ่อยครั้ง
เป็นการสรรเสริญบุคลอื่นซึ่งไม่ใช่พวกของตัวเอง  ว่ากันตั้งแต่เช้ามืดยันสว่าง

และคุณไมโครโฟนท่านนี้กล่าวอิจฉาถึงไมโครโฟนของสมาชิกทั้งหลายในนี้ที่โชคดี
ที่ได้รับฟังแต่เสียงเพลงซึ่งเอาเถอะแม้จะร้องไม่เก่งไม่ดีนัก 
ทว่ายังสบายแผ่นไดอะแฟรมที่รับเสียงอย่างยิ่ง.......

น่าเห็นใจอย่างยิ่งครับ

เมื่อวานได้มีโอกาสเข้าร่วมเวทีเสวนาหาทางออกประเทศไทย
เพราะถูกบังคับให้ไป   ช่วงบ่ายเขามีแบ่งกลุ่มเพื่อระดมความคิด หาทางออกให้ประเทศไทย
มีข้อคิดข้อเสนอที่น่าสนใจจากประชาชนที่ถูกเกณฑ์ให้เข้าร่วมหลายข่อ

ใครปิดทางออกประเทศไทย
แล้วฉันเป็นใคร ทำไมต้องให้ฉันมาหาทางออก ในเมื่อฉันไม่ใช่คนปิด
ทางออกที่ฉันเสนอ  แน่ใจหรือว่าพวกนั้นจะทำตาม
แค่คนที่คิดไม่เหมือน  ยังกลายเป็นสัตว์เลื้อยคลานที่แสนประเสริฐได้ แล้วเราจะเป็นตัวอะไร
ฯลฯ

• *
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2013, 10:12:55 น. »
เมื่อชาตินี้เกิดมาเป็นไมโครโฟน  ก็รู้สึกภาคภูมิใจที่เกิดมาเป็นไมโครโฟน
และได้ทำหน้าที่ของไมค์โครโฟนอย่างสมบูรณ์แบบ

ผม (หมายถึงไมโครโฟนที่ร้องเรียนมา)  รู้สึกขำมากที่ผู้ที่อยู่หลังไมคโครโฟนนั้น
ตะคอกใส่ผมว่า  พักโฆษณาสักครู่ครับ  เดี๋ยวกลับมาเปิดเผยคุณหมาตัวนั้นว่าเป็นใคร
และคุณหมาชาติชั่วตัวนั้นพูดว่าอย่างไร

ผมขำจริงๆ นะเออ  เพราะผม(ผมในที่นี้หมายถึงไมโครโฟน)  
ครือ...ว่า  ท่านโฆษกซึ่งวางตำแหน่งตัวเองไว้ว่าเขาเป็นคน และพูดภาษาคน
ผมรู้จักหมาและแมวหลายตัว  หมาและแมวเหล่านั้นฟังคนพูดรู้เรื่องนะครับ
เพราะมันกระดิกหางรับ

แต่ท่านโฆษกซึ่งเป็นคนแท้ๆ นี่กลับฟังภาษาหมารู้เรื่องนี่
ไมโครโฟนอย่างผมให้ฉงนยิ่งนัก

เพราะเท่าที่รู้มา  นอกจากหมาด้วยกันแล้ว
มีแต่แมวเท่านั้นที่ฟังภาษาหมารู้เรื่องนะครับ
ไม่ยักกะรู้ว่าท่านโฆษกและพรรคพวกฟังภาษาหมารู้เรื่องอีกด้วย

• *
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2013, 10:21:53 น. »

ยาควบคุมความดันในกลุ่มเบต้า  มีตัวยาที่กดสมอง
เมื่อกินไปนานๆ  จะเกิดผลข้างเคียงคือ
หนึ่ง  ฝันร้ายซ้ำซากทุกคืน
สอง  หมดอารมณ์ทางเพศอย่างถาวร

ผม  =  มะละกอ  
กินเบต้าล๊อกมา  20 ปี  ผลข้างเคียงจึงเกิดขึ้นอย่างเลี่ยงไม่ได้
ที่ไมโครโฟนร้องเรียนมานั้น  เป็นความฝันที่ซ้ำซากของผมทุกคืนนะครับ
อาจจะเพราะผมเป็นคนที่รักและชื่นชมไมโครโฟนอย่างที่รู้กันในเว็บนี้แหละ

เดี๋ยวคืนนี้ถ้าฝันอีกจะมาเล่าให้ฟังนะครับ  /  มะละกอ

• *
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2013, 10:26:25 น. »

ผมก้อชอบน่ะน้ำหวาน โดยเฉพาะยี่ห้อ Hale's Blue Boy แต่หายากหน่อย

ในเมืองที่ผมอยู่ ต้องไปหาซื้อที่ร้านเกาหลี ใส่มะนาวหน่อย อร่อยๆๆ :th2:

น้ำแดงของนอกก็อร่อยนะครับ  จำยี้ห้อมิได้แล้ว

ถั่วแดงต้มบด  น้ำแข็งไส  ราดน้ำแดง  เดี๋ยวนี้ขายถ้วยเป็นร้อยละครับ
ผมเปลี่ยนมาเป็นลูกชิดซึ่งหาง่ายแทน  ซื้อใส่ตู้เย็นไว้เป็นขวดโหล
ไสน้ำแข็งเกล็ดหิมะกินกะคุณแม่ทุกบ่ายละครับผม