ผู้เขียน หัวข้อ: งานใหญ่ ทำงานสนุก แต่เหลือเงินกลับบ้านเท่างานเล็กๆ เพราะอะไรเชิญชม  (อ่าน 18077 ครั้ง)

ออฟไลน์ pompattaya

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 8CA852E6, 55019532
วันที่ 27 นี้เจอยายแหววตีสิบ ทีมงานพี่ pompattaya
ที่วัดศรีวารีน้อย ลาดกระบัง กทม.
กับวงเล่นสดเล่นโน๊ต วงใหญ่ มาตรฐานสูง "ยกซดแบนด์"
เด๋วเก็บภาพมาให้ดู

ต้องเตรียมโน๊ตสากลไว้ให้ 7 เพลง ด้วยความยินดี
1.ขอใจเธอแลกเบอร์โทร
2.รักได้ครั้งละคน เชื่อใจได้คนละครั้ง
3.นักร้องบ้านนอก
4.รักต้องเปิด (แน่นอก)
5.อสงไขย
6.ยังไม่ได้แจ้งมา ?
7.ยังไม่ได้แจ้งมา ?
 :cheer:
2 เพลงที่เหลือ น่าจะเป็น ไม่รักไม่ต้อง_นิว จิ๋ว ส่วนอีกเพลง ให้หมูหยองร้องคั่นเวลาเหนื่อย เลือกเพลงที่วงเล่นได้อยู่แล้ว

แต่ไม่แน่อาจเตลิดตามคำขอก็ได้ ยายแหววกับหมูหยองร้องเพลงดีทั้งคู่ ถ้า"แน่นอก" เอาไม่อยู่อาจเจอ Dhoom-Dhoom

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
2 เพลงที่เหลือ น่าจะเป็น ไม่รักไม่ต้อง_นิว จิ๋ว ส่วนอีกเพลง ให้หมูหยองร้องคั่นเวลาเหนื่อย เลือกเพลงที่วงเล่นได้อยู่แล้ว

แต่ไม่แน่อาจเตลิดตามคำขอก็ได้ ยายแหววกับหมูหยองร้องเพลงดีทั้งคู่ ถ้า"แน่นอก" เอาไม่อยู่อาจเจอ Dhoom-Dhoom
รับทราบ
เด๋วเตรียมโน๊ต 2 เพลงที่พี่ป้อมบอกไว้
 :thank1:

• *
ว่าจะจบแล้ว แต่ขอปล่อยโคฯ เซทสุดท้ายก่อน เชิญคอมเมนต์กันได้ตามสะดวก เห็นจุดเด่นจุดด้อยอะไรก็เชิญแนะนำเพื่อปรับปรุงกันต่อไป

น้องๆแดนซ์ชุดนี้ ทำงานดีครับ จะสอบถามรายละเอียดของงาน และจัดชุดมาให้เข้ากัน ผมจ้างสองเวที16คน คัดมาไม่ขี้เหร่ แต่งตัวแต่งหน้าทันสมัย

สอบถามแล้วกำลังเรียนระดับอุดมศึกษากัน ผมขอแสตนด์บายสี่โมง น้องบอกขอก่อนห้าโมงเพราะเลิกเรียนกันกว่าจะออกตัวก็สี่โมงแล้ว ก็โอเค

ดีกว่ารับปากแล้วมาไม่ทัน คุยกันรู้เรื่องก่อนเราก็จัดหาอะไรทดแทน ช่วงแรกเราได้โคฯรถแต่งเครื่องเสียง มาลงก่อน ทุกอย่างก็ลงตัว

ออฟไลน์ น้องไทม์ มิวสิค

• ระดับ 4
  • *
  • HL#7D2C9577 (ฅนคอน)
ทีมงานแดนซ์มาจากใหนครับ น่ารักอ่ะ :thank1:

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
โคชุดนี้แน่น อกดีจัง

ออฟไลน์ บ่าวอาชัยโปรโมร์ชั่น

• ระดับ 3
  • *
  • 7D2E156E Wichai musicparks
ป้าด ตั้งจักมื้อครับจั่งแล้ว กั่วสิได้เปิด บรื๋ยยยย สำพอเลาจ่มว่าเหลือน้อยเนาะครับ

• *
ป้าด ตั้งจักมื้อครับจั่งแล้ว กั่วสิได้เปิด บรื๋ยยยย สำพอเลาจ่มว่าเหลือน้อยเนาะครับ
ตาไท แปลให้ฟังหน่อย คำต่อคำ

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
ตาไท แปลให้ฟังหน่อย คำต่อคำ

ฮ่าๆๆ ลองแปลตามความเข้าใจนะพี่ป้อม...ฮ๋าๆๆ

โอ้โฮ...ใช้เวลาเซ็ทระบบนานมั้ยกว่าจะเสร็จ มิน่าล่ะถึงมาบ่นว่าเหลือน้อย..

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
ฮ่าๆๆ ลองแปลตามความเข้าใจนะพี่ป้อม...ฮ๋าๆๆ

โอ้โฮ...ใช้เวลาเซ็ทระบบนานมั้ยกว่าจะเสร็จ มิน่าล่ะถึงมาบ่นว่าเหลือน้อย..ก

แหม๋ไอ้พวกเจ้าชูๆนี่มันเก่งทุกภาษาจริง

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9

แหม๋ไอ้พวกเจ้าชูๆนี่มันเก่งทุกภาษาจริง

อ้าว...ไหง.....มาลงกะน้องงี้ล่ะ

• *
ท่านที่สนใจถามเรื่องแดนซ์ เรื่องโคฯ ติดต่อที่ผมก็ได้ มีหลายแบบหลายสไตล์ หลายราคา แล้วแต่รูปแบบของงาน

รับงานแล้วก็ทำการบ้าน ถึงจัดของให้ได้ตามต้องการ งานไม่เสีย

• *
มาดูกันต่ออีกเวที ประมาณพันคน น้อยกว่าที่แรกเกือบครึ่งหนึ่ง งบประมาณก็น้อยตามจำนวนคน สถานที่ก็เล็กกว่า

เวทีนี้ปัญหามากกว่าเวทีใหญ่ ผมต้องเข้าดูแลเอง ปัญหาแรกก็คือจัดในรั้วของโรงงาน พวกคอนวอยต้องแต่งตัวรัดกุม

ใส่รองเท้าผ้าใบ คอนวอยเวทีที่ผมจ้างชุดแรกมาถึงเข้าทำงานไม่ได้ พวกลากแตะกันมาทั้งที่ผมเน้นไปล่วงหน้าแล้ว สุดท้าย

ขอผ่อนผันเพราะไม่ทำก็ไม่ได้ เวทีชุดนี้ผมเหนื่อ่ยมาก เพราะไม่เป็นอะไรเลยกับงานที่ต้องมีขั้นตอน คนที่หารับช่วงต่อผมไป

ตอนนี้คงรู้แล้วว่าถ้าจะทำงานกับผม ซึ่งไม่เคยต่อราคา ต้องทำได้อย่างที่พูด ไม่ใช่รับปากว่าได้ สิ่งที่เรารู้ว่าไม่ได้เราจะได้จัดการล่วงหน้า

มาชมภาพกันเลยครับ พื้นที่จำกัด ผมสั่งเวทีแปดเมตร เขาบอกเขามี16เมตร จะลดลงเหลือแปดเมตรให้ ผมก็โอเค พอมาตั้ง

ด้วยความจำกัดของแผ่นไม้ ลดแล้วเหลือ 9.20 เมตร แน่นเลย เครื่องเสียงมาถึงแทบไม่มีที่ตั้ง ผมจ้างแยกครับ เครื่องเสียง

ผมใช้ทีมที่ทำให้รายการลูกทุ่งเงินล้าน เพราะคิดว่าคนผ่านงานทีวี เรื่องเวลาและเรื่องคิวจะดีกว่า สรุปก็โอเค

พื้นที่เป็นตัว V เวทีและชุดลำโพง ก็เลยหน้าใหญ่หลังแคบ ตามรูปพื้นที่ไปด้วย

ไฟที่มากับเวทีผมดูแล้วไม่พอแน่ ก็นำบีม300 กับ พาร์Ledโกแมว เสริมเข้าไปอีก บอร์ดไม่มีเพราะโกแมวยังไม่ส่งคืน

โทรไปให้ช่างป็อก ร้านรอคซาวด์ ส่งมอเตอร์ไซด์ด่วนมาให้ มาถึงคนคุมไฟใช้ไม่เป็น ผมต้องเข้าจัดการเอง เหนื่อยเพิ่มอีกแระ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 มิถุนายน 2013, 20:54:11 น. โดย pompattaya »

• *
แล้วก็ถึงเวลางานเริ่ม เสียงโอเค ระบบไฟด้อยมาก ด้วยความเคยชิน พอดนตรีเล่น คนคุมไฟปล่อยออโต้วิ่ง แล้วลุกหายไปเลย

ผมต้องตามตลอด ไฟเคลียร์ ไฟย้อม ไม่มี ผมต้องคอยบอกตลอด ว่าอย่าทิ้งบอร์ด แล้วก็คอยบอกให้ปิดไฟวิ่ง เปิดไฟหลัง เปิดไฟหน้า

แสงไม่คลุมพื้นที่ แบ็กดร็อบมืด พวกเด็กทำไฟบริเวณงาน คุมเครื่องปั่น เคยทำงานกับผม มันเลยเข้าช่วย แค่นี้ก็เหนื่อยเพิ่มอีกเยอะแระ

ไหนจะต้องคุมคิวงาน ฟังซาวด์ให้คลอบคลุมงานเพราะลงเครื่องน้อยกว่าเวทีด้านนอกเยอะ และวงก็มาช้าซาวด์เชคได้นิดเดียวก็ต้องเปิดงาน

สิ่งเดียวที่ผมไม่ต้องเหนื่อยและทำให้เวทีนี้สนุกสนานและไม่ด้อยกว่าเวทีอื่น ก็คือชุดศิลปิน "ดันดารา เต็มทีม นำโดยเป็กกี้ พร้อมแดนเซอร์สวยๆจากตีสิบ"

เสียดายผมไม่มีภาพมาให้ดูกัน ไม่มีเวลา เพราะต้องทำเองแทบทุกอย่าง ทั้งๆที่จ้างเขามาแท้ๆ เป็นประสพการณ์อีกแบบครับ เราก็รู้ว่าใครเก่งใครไม่เก่ง

เป็นข้อมูลไว้ ทั้งตัวเราและคนที่ปรึกษาเราว่าทีมนี้เป็นไง โอเคไหม เราก็มีข้อมูลบอกกันต่อๆไป

งานผมใช้เครื่องปั่น สองเครื่อง ไฟเวที กับไฟบริเวณงานแยกกัน จะได้พอใช้ ผมเคยไปเจองานใช้เครื่องเดียว ไฟดับช่วงพิธีการ

สุดท้ายต้องปลดไฟบริเวณงานออกตั้งเยอะ ไฟถึงพอให้เครื่องเสียง ตัวนี้ผมปั่นให้เวทีเล็ก เวทีใหญ่ผมใช้ตัวล่าง ไฟบริเวณงานแยกต่างหาก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 มิถุนายน 2013, 20:56:17 น. โดย pompattaya »

• *
ส่วนเวทีที่สามพวกกันรับประจำ เลยไม่อยากไปเบียด รับราคาเท่าๆกัน ซื้อศิลปินผมราคาวิ่งรอกจากอีกเวทีไป

คิดว่าตอนนี้ มันเหลือตังไปนอนใช้อยู่มัลดีฟแล้วแหงๆ ถือว่าประสพความสำเร็จด้านธุรกิจ พวกเราน่าจะเอาอย่างมากกว่าผม

• คณะบริหาร
ส่วนเวทีที่สามพวกกันรับประจำ เลยไม่อยากไปเบียด รับราคาเท่าๆกัน ซื้อศิลปินผมราคาวิ่งรอกจากอีกเวทีไป

คิดว่าตอนนี้ มันเหลือตังไปนอนใช้อยู่มัลดีฟแล้วแหงๆ ถือว่าประสพความสำเร็จด้านธุรกิจ พวกเราน่าจะเอาอย่างมากกว่าผม

งั้นแสดงว่าพี่รับงานเอามันส์เข้าว่า

ขอให้ได้หน้าอีกนิดหน่อย ส่วนเงินนั้นไว้ทีหลัง ชิมิ ..อิอิ :flower:

• *
งั้นแสดงว่าพี่รับงานเอามันส์เข้าว่า

ขอให้ได้หน้าอีกนิดหน่อย ส่วนเงินนั้นไว้ทีหลัง ชิมิ ..อิอิ :flower:
บางทีเราก็อยากทำอะไรเพื่อความชอบของเรา เคยไหมล่ะ ที่อยากรู้ อยากเห็น อยากฟัง เครื่องที่ว่าเจ๋ง

เมื่อมีโอกาสเราก็จัดให้ เงินของลูกค้า เราจัดให้เขาเต็มๆ เขาก็ชอบใจ ตัวเราก็สะใจ เราก็ได้ทดสอบระบบ

และเช็คต้นทุน งานหน้าเราบวกค่าเหนื่อย ค่าความคิดเข้าไปได้ เราก็มีเหลือ ส่วนงานนี้ก็ได้มันส์ กับได้หน้าไปก่อน แหะๆ

คอยติดตามผลที่ได้จากงานนี้ได้เร็วๆนี้ งานเสร็จสมบูรณ์แบบแล้ว รอพักเหนื่อนิดหนึ่ง แลัวจะนำมาเสนอ