ผู้เขียน หัวข้อ: งานแต่งงาน ที่ ม.ราชภัฎ จ.ชัยภูมิ แขกประมาณ2000โต๊ะ200กว่า กว้างมาก......ชัยราชา  (อ่าน 7166 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชัยราชา

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL-6D239873 หมอชาติ
    21 ก.ค. 56 รับงานแต่งที่  ม.ราชภัฎ จ.ชัยภูมิ ห้องรับปริญญากว้างมาก แขกประมาณ2000โต๊ะจีน200กว่า
        จัดเตรียมงาน 2 วัน ใช้งานจริง 4 ชม. ก็เป็นงานแต่งคู่ที่มีกะตังค์พอสมควร ไม่เกี่ยงราคา

ขอบพระคุณครับที่รับชม ขอให้โชคดีทุกท่าน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 กรกฎาคม 2013, 13:47:50 น. โดย ชัยราชา »

ออฟไลน์ จืดศักดิ์

• ระดับ 5
  • *
  • 6C853617 ( ครูภูม )

สวยงามเหมือนเดิมครับพี่ชัย

:beer:  :beer:  :beer:

ออฟไลน์ ป.เปี๊ยก บางปู

• *
  • HL#3C0706CA,4FE2F5DF (หนุ่มเมืองลำดวน)
งาน ไฮๆ ทั้งนั้นเลยครับพี่ชัย ...สวยงามครับ :th2:

ออฟไลน์ เสือน้อย คาราโอเกะ

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 5
  • **
  • 80004197 (x-men)
สวยงามมากครับคุณชัย  :th2:

ออฟไลน์ แดงมิวสิค ปากช่อง

• ระดับ 3
  • *
  • 7E8F19ED & 4874F4F5 & 4A99CEE4อนันตชัย
สุดยอดครับ

ออฟไลน์ อ๊อด สระบุรี

• *
  • รหัส 8E54E471(พี่อู๊ด โคจร)
สวยงามจริงๆครับป๋า..  :th2:  :flower:

ออฟไลน์ คนรากหญ้า สาเกตนคร

• ระดับ 3
  • *
  • hl* 96606446 วิชัยคนธรรพ์ 4F6194A5เด็กชายเคยโสด
สมเป็นมือออร์แกไนท์อาชีพจริงๆครับพี่ชัย  ....คุ้มค่า   คุ้มราคา

ออฟไลน์ เปี๊ยก ศรีราชา

• ระดับ 5
  • *
  • 8E664099 (อนันตชัย2009)
สวยงามมากครับ  :happy:

• *

ขอบคุณคำชมทุกท่านครับ ทำพอได้ค่ากับข้าวครับ

pp.music

• บุคคลทั่วไป
โกอินเตอร์ได้แล้วครัับพี่

ออฟไลน์ Amorn Pattaya

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#4C89B630 , 6EE74894,789AC331 ( X-men )
สวย...บอกให้พ่นสีมอนิเตอร์ใหม่หน่อย..555 ;D ;D

ออฟไลน์ pompattaya

• *
  • 8CA852E6, 55019532
ขอบคุณมีงานมาให้ศึกษาอีกแล้ว รับงาน wedding ต้องพิถีพิถันให้คนจ้าง เพราะส่วนใหญ่ครั้งเดียวของชีวิตเจ้าของงาน

น่าจะพ่นสีมอนิเตอร์ร้องใหม่ซะหน่อยนะ  สามสี่ฟืดก็แหล่ม งานผมผมบอกตาไทไปแล้วไปงานให้ติดสีสเปรย์ดำด้านไปด้วย

ชมๆติๆกัน ไม่ซีเรียสนะท่านชัย งานส่วนท่านนะแจ่มตลอด ก็อย่าละเลย ส่วนประกอบที่เป็นซัพต่อจากเราอีกที พวกลังสาย

ที่อแดปต์มาจากของเหลือใช้ ผมจะพกผ้าดำไปเอง ไว้คอยคลุม ไม่ให้คนเห็น  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 กรกฎาคม 2013, 15:11:33 น. โดย pompattaya »

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
ขอบคุณมีงานมาให้ศึกษาอีกแล้ว รับงาน wedding ต้องพิถีพิถันให้คนจ้าง เพราะส่วนใหญ่ครั้งเดียวของชีวิตเจ้าของงาน

น่าจะพ่นสีมอนิเตอร์ร้องใหม่ซะหน่อยนะ  สามสี่ฟืดก็แหล่ม งานผมผมบอกตาไทไปแล้วไปงานให้ติดสีสเปรย์ดำด้านไปด้วย

ชมๆติๆกัน ไม่ซีเรียสนะท่านชัย งานส่วนท่านนะแจ่มตลอด ก็อย่าละเลย ส่วนประกอบที่เป็นซัพต่อจากเราอีกที พวกลังสาย

ที่อแดปต์มาจากของเหลือใช้ ผมจะพกผ้าดำไปเอง ไว้คอยคลุม ไม่ให้คนเห็น  

ตามนั้น...
- สายต้องเก็บอย่างมิดชิด
- ถ้าโผล่ ก็ต้องมีเทปติดอย่างสวยงาม
ไม่เกะกะ
- มอนิเตอร์ สีถลอก ขัดใจผมจริงๆ เป็นจุดด่างของงานเรยยยย พ่นสีและใส่หน้ากากฟองน้ำใหม่ ก็ดูดีแล้ว
- พี่ชัย ลูกสาวทำเสื้อส่งนอกอยู่แล้ว เสื้อทีม ใส่ตามสีของ Theme แต่ละงานเรย รับรองไม่ธรรมดาแน่

ภาพโดยรวม สวยงามและยิ่งใหญ่อลังกาลมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 กรกฎาคม 2013, 15:29:39 น. โดย Batman »

ออฟไลน์ Anupong B.

• ระดับ 5
  • *
  • HL.8CAAD2E9 (x-men) HL.74E85A62
สวยงามมากครับ  :th2:  :happy:  :flower:

• *
สวย...บอกให้พ่นสีมอนิเตอร์ใหม่หน่อย..555 ;D ;D

มัวแต่พะวงเรื่องอื่น มอนิเตอร์ลูกน้องก็หยิบของเวทีงานนอกมา ปกติจะตรวจดูก่อนแต่งานนี้ลืม

น่าจะพ่นสีมอนิเตอร์ร้องใหม่ซะหน่อยนะ  สามสี่ฟืดก็แหล่ม งานผมผมบอกตาไทไปแล้วไปงานให้ติดสีสเปรย์ดำด้านไปด้วย

เรื่องติผมชอบครับ เพราะจะได้รู้จุดบกพร่องของเราเอง บางทีตัวเราไม่รู้จุดบกพร่องตัวเองครับ

ตามนั้น...
- สายต้องเก็บอย่างมิดชิด
- ถ้าโผล่ ก็ต้องมีเทปติดอย่างสวยงาม
ไม่เกะกะ
- มอนิเตอร์ สีถลอก ขัดใจผมจริงๆ เป็นจุดด่างของงานเรยยยย พ่นสีและใส่หน้ากากฟองน้ำใหม่ ก็ดูดีแล้ว
- พี่ชัย ลูกสาวทำเสื้อส่งนอกอยู่แล้ว เสื้อทีม ใส่ตามสีของ Theme แต่ละงานเรย รับรองไม่ธรรมดาแน่

ภาพโดยรวม สวยงามและยิ่งใหญ่อลังกาลมาก
            ขอบคุณท่าน แบทมากครับ การวิจารณ์ผลงานเป็นไปตามขั้นตอนยอดเยี่ยมเหมือนการให้คะแนนเลย
มันมีจุดบกพร่องบางอย่างที่ดูไม่ทั่วถึง ต่อไปคงจะดูตรงนี้ก่อนเลยกันลืม

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E

ขอบคุณท่าน แบทมากครับ การวิจารณ์ผลงานเป็นไปตามขั้นตอนยอดเยี่ยมเหมือนการให้คะแนนเลย
มันมีจุดบกพร่องบางอย่างที่ดูไม่ทั่วถึง ต่อไปคงจะดูตรงนี้ก่อนเลยกันลืม

ชั่วโมงนี้ อีสาน พี่ชัยราชา ไม่เป็น 2 รองใคร

อันนี้คือมอนิเตอร์ที่พี่อมร,พี่ pompattaya และผม ติเพื่อก่อ
ซึ่งมันก็ไม่ได้เลวร้ายมากมาย

เรื่องสายที่ พี่ pompattaya และผม ติเพื่อก่อ
ผมเข้าใจว่าพี่ pompattaya ติเพื่อก่อจุดนี้มีความสำคัญมากไม่แพ้จุดอื่น
ที่ กทม. ไม่ได้เลย จุดนี้ สำคัญมาก
ผมเจอมาที่ลานกลางแจ้ง หน้าเซ็นทรัลเวิร์ด
ผมได้ งานนิทรรศการพระพุธเจ้าน้อย 15 วัน
ของคุณหญิงสุดารัตน์ เกยุราพันธ์
ฝนตกด้วย ผมก็เลยสั่งให้ทีมงานเอาผ้าปิดสายที่พี่ pompattaya ติเพื่อก่อออก
เจอเลย ออกะไนเซอร์ เดินมาบอกให้เอาผ้าปิด ปิดสายใหม่
เปียกช่างมัน ซื้อใหม่ได้
และงานต่อมาที่สยามพารากอน
ผมเลยไม่ได้งาน
ราคาใกล้เคียงกัน
เจ้าอื่นได้ไปแทน
เซ็งเลย จุดนิดเดียวเอง และฝนตกหนักด้วย

อีกประสบการณ์หนึ่ง
ที่เซ็นทรัลเวิร์ด มีงานซ้อนขึ้นมาของกระทรวงเกษตรฯ
จำชื่องานไม่ได้
ผมเดินไปดู
พูดอย่างเดียว
มันลงเครื่องเสียง A & J ทั้งเซ็ท
Line Array Set 4
ไฟ LED ทั้งหมด
Mix Digital Presonus
เวทีใช้นั่งร้านธรรมดา
นั้งร้านด้านหลังเวที
มันใช้ผ้าดำคลุมหมด
ไม้เห็นเหล็กเรยยย
ดูดีมาก
จะเห็นว่า จุดเล็กจุดน้อย
ออกะไนเซอร์มืออาชีพ ใน กทม.
ให้ความสำคัญมาก

แต่ 200 โต๊ะ คนร่วม 2,000 คน
ไม่ธรรมดา งานช้างดีๆนี่เอง
จุดบกพร่อง เล็กๆน้อยๆ
ย่อมมีเล็ดลอดสายตาพี่ชัยราชา แน่นอน
และเวลาในการเซ็ทอัพ ก็เป็นองค์ประกอบด้วย
เสียดายงานแต่งลูกชายพี่ชัยราชา ที่ กทม.
พี่ไม่ได้จัด แสง สี เสียง เอง
เพราะเป็นเจ้าภาพ ต้องใส่สูทคอยรับแขก
และดนตรีผมก็ไม่ได้ไปช่วยพี่ ด้วยตัวเอง
สุดท้ายขอชื่นชม ความสำเร็จในการประกอบอาชีพ
ของพี่ชัยราขา หลังชีวิตเกษียณ
พี่กำลังก้าวขึ้นสู่จุดสุดยอดในการประกอบอาชีพ
แสง สี เสียง
น้องๆทีมงานนักร้อง และ แดนเซอร์พี่
บ่แม่นอ้ายเดวิด จอบหลอยแล้วบ้อ
 :happy: :th2: :flower: :thank1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 กรกฎาคม 2013, 20:37:08 น. โดย Batman »

ออฟไลน์ อาเล็ก

• ระดับ 4
  • *
  • 6E674E74 (จากลุงกานต์)

• *
อีสานไม่มีใครสู้พี่ชัยราชาผมได้

อันนี้คือมอนิเตอร์ที่พี่อมร,พี่ pompattaya และผม ติเพื่อก่อ

เรื่องสายที่ พี่ pompattaya และผม ติเพื่อก่อ
ผมเข้าใจว่าพี่ pompattaya ติเพื่อก่อจุดนี้มีความสำคัญมากไม่แพ้จุดอื่น
ที่ กทม. ไม่ได้เลย จุดนี้ สำคัญมาก
ผมเจอมาที่ลานกลางแจ้ง หน้าเซ็นทรัลเวิร์ด
งานพระพุธเจ้าน้อย 15 วัน
ของคุณหญิงสุดารัตน์ เกยุราพันธ์
ฝนตกด้วย ผมก็เลยสั่งให้ทีมงานเอาผ้าปิดสายที่พี่ pompattaya ติเพื่อก่อออก
เจอเลย ออกะไนเซอร์ เดินมาบอกให้เอาผ้าปิด ปิดสายใหม่
เปียกช่างมัน ซื้อใหม่ได้
และงานต่อมาที่สยามพารากอน
ผมเลยไม่ได้งาน
เจ้าอื่นได้ไปแทน
เซ็งเลย จุดนิดเดียวเอง และฝนตกหนักด้วย

แต่ 200 โต๊ะ คนร่วม 2,000 คน
ไม่ธรรมดา งานช้างดีๆนี่เอง
จุดบกพร่อง เล็กๆน้อยๆ
ย่อมมีเล็ดลอดสายตาพี่ชัยราชา แน่นอน
และเวลาในการเซ็ทอัพ ก็เป็นองค์ประกอบด้วย
เสียดายงานแต่งลูกชายพี่ชัยราชา ที่ กทม.
พี่ไม่ได้จัด แสง สี เสียง เอง
เพราะเป็นเจ้าภาพ ต้องใส่สูทคอยรับแขก
และผมก็ไม่ได้ไปช่วยพี่ ด้วยตัวเอง
สุดท้ายขอชื่นชม ความสำเร็จในการประกอบอาชีพ
ของพี่ชัยราขา หลังชีวิตเกษียณ
พี่กำลังก้าวขึ้นสู่จุดสุดยอดในการประกอบอาชีพ
แสง สี เสียง
น้องๆทีมงานนักร้อง และ แดนเซอร์พี่
บ่แม่นอ้ายเดวิด จอบหลอยแล้วบ้อ
 :happy: :th2: :flower: :thank1:

ขอบคุณอีกครั้งเกี่ยวการติเพื่อก่อของท่านแบท เกี่ยวกับงานนะครับ ทาง ตจว.กับ ทาง กทม.
เรื่องมุมมองไม่ค่อยเหมือนกัน อย่างเช่นเกี่ยวกับเครื่องเสียงทาง กทม.เขาเคยจ้างผมไป เขาจะทำสัญญาละเอียดมาก
ใช้ยีห้ออะไร มีอะไรบ้าง  ฯลฯ ถ้าเป็น ตจว. คุณใช้ยี่ห้ออะไรก็ได้ให้ดังทั่งถึงก็แล้วกัน เคยมีออแกไนท์ทาง กทม.มาจัดที่โคราช
เฉพาะแสงสี(LED3W 80 โคม) โฟโล้2 บับเบิ้ล2 ดรายไอซ์ บีม200หนึ่งคู่ รับติดตั้งในจุดต่างๆในห้องแกรนต์ เขารับงานมาใน
ราคา 60,000 แต่เขามาจ้างผมทำ 40,000 เขาถามรับไหม ผมบอกรับ (ผมนึกในใจงานขนาดนี้ใน ตจว.ได้ 35,000 ก็บุญแล้ว)

อ้วนกลมมิวสิค

ถ้ารู้ว่าท่านชัยราชามาชัยภูมิ. จะแอบไปดูมืออาชีพซะหน่อยครับ. อยากเห็นมืออาชีพทำงาน. อิอิ. บ้านผมอยู่แถวราชภัฎคร้าบ อดเลย

• *
ถ้ารู้ว่าท่านชัยราชามาชัยภูมิ. จะแอบไปดูมืออาชีพซะหน่อยครับ. อยากเห็นมืออาชีพทำงาน. อิอิ. บ้านผมอยู่แถวราชภัฎคร้าบ อดเลย
             ผมไม่รู้ว่าสมาชิกเราใครอยู่ชัยภูมิบ้าง ผมไปอยู่ 2 วัน 2 คืนโน้น ผมก็ไปทำหลาย จว. ส่วนมากทางภาคอีสาน

อ้วนกลมมิวสิค

ชัยภูมิใช้เอกตรีมไม่ค่อยเยอะครับท่าน. เท่าที่รู้นะ. แต่ผมชอบเอกตรีมมากกว่า เล่นสนุกดีครับ. ถ้ามาแถวนี้อีกแจ้งได้นะครับ. จะไปช่วยครับผม. อยากได้ประสบการณ์ที่หาไม่ค่อยได้ง่ายๆครับ

ออฟไลน์ payom

• ระดับ 3
  • *
  • 8E57408A ซื้อจากคุณอนันตชัย

ออฟไลน์ น้าเอ๋ บางจาก

• ระดับ 5
  • *
  • 4DDA2CE6/76E5C891 P.A.light&sound..091-7425982

ออฟไลน์ สุระชาติ

• *
  • 7485360D,9660E447,5D12658A(เด็กชายเคยโสด)
มีเครื่องดี งานใหญ่แค่ไหนคงไม่หวั่นนะครับ

• *
ชัยภูมิใช้เอกตรีมไม่ค่อยเยอะครับท่าน. เท่าที่รู้นะ. แต่ผมชอบเอกตรีมมากกว่า เล่นสนุกดีครับ. ถ้ามาแถวนี้อีกแจ้งได้นะครับ. จะไปช่วยครับผม. อยากได้ประสบการณ์ที่หาไม่ค่อยได้ง่ายๆครับ

ดีครับหาคนช่วยพอดี ไม่ต้องมีงานก็ได้เดี๋ยวผมพาลูกน้องไปเที่ยวตาดโตน ผมจะโทรหาพูดคุยกันครับ

มีเครื่องดี งานใหญ่แค่ไหนคงไม่หวั่นนะครับ

ช่ า ย   ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 กรกฎาคม 2013, 13:44:06 น. โดย ชัยราชา »