ผู้เขียน หัวข้อ: น้านพช่วยบอกวิธีทำหน่อย ทำได้แล้วเชิญทุกท่านมาคอมเมนท์ได้เลย  (อ่าน 18819 ครั้ง)

ออฟไลน์ pompattaya

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 8CA852E6, 55019532
เพลงนี้พี่ฝากหลาน   แต่ผมฝากพี่   กลองกระเดื่องหนังหย่อนๆดังตุบๆ   เบสครางฮือๆคล้ายเบสสายหย่อน  ดนตรีดังไปสำหรับเพลงช้า ทำให้เสียงร้องถูกกลบ
ผมพึ่งจะฟังเป๊กกี้ร้องเพลงจริงๆจังๆก็วันนี้แหละ

ผมว่าน้องเขาเอ่อ..ยังน่ะเล่นขายความสามารถ  ไหวพริบ และควาฮาแบบเดิมน่าจะเหมาะกว่า
ผมเคยฟังครูชลธี  ธารทองตินักร้องประกวดที่ผมว่าร้องเพลงดีมากๆ ว่าออกคำเพี้ยน  "ฝากรัก  ลมพามาหาพี่"  แกว่านักร้องร้องเป็น "ฝากรัก  ลมพามาห่าพี่"  ผมก็ว่ากูไม่เห็นจะเพี้ยนตรงใหน   พอมานั่งฟังที่บรรทึกไว้  เออจริงหว่ะ

ตัวอย่างวินาทีที่ 44-45  คำว่า"ตัวแทนแห่งฝัน"  เสียงที่ร้องออกมาคล้าย   "ตัวแทนแห่งฝานนนนนนนน"

แก้แล้ว ลองฟังกันดู ถอดไดนามิค ถอดอีคิวออก มาแบบดิบๆ เพลงนี้ไม่ได้อยู่ในแผน แต่เม้นท์มาเราก็แก้ไข

หานักร้องเสียงสวยๆ มาใส่เสียงกันหน่อย

เพลงตัวแทนแห่งดวงดาว

[flash=200,200]http://www.4shared.com/embed/3759458018/3a93eb62[/flash]

ลงเสียงแบบดิบๆ  Key Range มันกว้างเกินไปหน่อย คนร้องกดต่ำอย่างลำบาก Tranpose ขึ้นเสียงสูงไม่สวยอีก

ฝาก อ.หมีพู และท่านอื่นๆ เสนอแนะ

[flash=200,200]http://www.4shared.com/embed/3759527550/77f07b5c[/flash]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 กรกฎาคม 2013, 18:04:03 น. โดย pompattaya »

• *

Ok คร้าบบบบบ.   บอกตรง ๆ. เสียดาย. เป้กกี้. ตีสิบ

ผมจำได้ว่าผมเคยดูการแสดง "เป็กกี้ตีสิบ และ อ.หมีพู"  สนุกจะตาย

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
ป๋านึกตัดต่อวีดีโอเสร็จ  ผมจะเอาเสียงนักร้องหญิง  น้องนิ้วนางมาให้ลองฟัดูและขอคำชี้แนะหรือถ้าอยากลองให้น้องเขาก้าวเข้าสู่วงการก็ลองดันกันดูครับ  สำหรับผมนะครับน้องเขาเป็นนักร้องที่มีเนื้อเสียงใสและมีพลังมีความกว้างของเสียงที่ชัดเจนครับ  น้องนิ้วนางอยู่ตะวันแดงโคราชครับ

ออฟไลน์ ภูวดิษฐ์

• *
  • HL740E3299
ผมจำได้ว่าผมเคยดูการแสดง "เป็กกี้ตีสิบ และ อ.หมีพู"  สนุกจะตาย

เอิ๊ก ๆๆๆๆๆๆ   ผมก็หัวเราะเป๊กไม่หยุดเหมือนกัน 

เรื่องเพลงเดี๋ยวจะเมนท์ให้ครับ   

ตอนนี้ฟังคร่าว ๆ คีย์ไม่เข้ากะนักร้อง 

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
.. 

เรื่องเพลงเดี๋ยวจะเมนท์ให้ครับ   

ตอนนี้ฟังคร่าว ๆ คีย์ไม่เข้ากะนักร้อง 

http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=82681   :hap5: :hap5: :hap5:

• *
มีข่าวดีมาบอก แต่อาจเป็นข่าวไม่ดีสำหรับบางท่าน

หลังจากที่มีการจองตั๋วกันไว้ระหว่างเจ้าเป็ก กับหมอนพ วันนี้มันหัวเราะ ฮ่าๆๆ มาบอกผมว่า เสร็จมันแน่หมอนพ

วันที่ 8 มันอาสาไปช่วยงาน สธ.ในเขตสุพรรณบุรีเขตหนึ่ง เป็นวิทยากรผู้ช่วย เรื่องเกี่ยวกับท้องก่อนวัยสมควร

หมอนพเตรียมคนเฝ้าปลั๊กให้ดีๆ งานนี้ มันเน้นผมมาจริงๆ ให้รีบไปถึงแต่เช้าๆ งานเริ่มแปดโมง(อีกแล้ว)

• *
http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=82681   :hap5: :hap5: :hap5:

5555555555   ขุดขึ้นมาหน่อยก็ดีเหมือนกัน   เอิ๊ก ๆๆๆๆ

• *
มีข่าวดีมาบอก แต่อาจเป็นข่าวไม่ดีสำหรับบางท่าน

หลังจากที่มีการจองตั๋วกันไว้ระหว่างเจ้าเป็ก กับหมอนพ วันนี้มันหัวเราะ ฮ่าๆๆ มาบอกผมว่า เสร็จมันแน่หมอนพ

วันที่ 8 มันอาสาไปช่วยงาน สธ.ในเขตสุพรรณบุรีเขตหนึ่ง เป็นวิทยากรผู้ช่วย เรื่องเกี่ยวกับท้องก่อนวัยสมควร

หมอนพเตรียมคนเฝ้าปลั๊กให้ดีๆ งานนี้ มันเน้นผมมาจริงๆ ให้รีบไปถึงแต่เช้าๆ งานเริ่มแปดโมง(อีกแล้ว)

เอาผมไปเฝ้าปลั๊กไหมครับ

• *
ป๋านึกตัดต่อวีดีโอเสร็จ  ผมจะเอาเสียงนักร้องหญิง  น้องนิ้วนางมาให้ลองฟัดูและขอคำชี้แนะหรือถ้าอยากลองให้น้องเขาก้าวเข้าสู่วงการก็ลองดันกันดูครับ  สำหรับผมนะครับน้องเขาเป็นนักร้องที่มีเนื้อเสียงใสและมีพลังมีความกว้างของเสียงที่ชัดเจนครับ  น้องนิ้วนางอยู่ตะวันแดงโคราชครับ

(....)

มีความสามารถแบบแปลกๆ ไหม ถ้ามีผมนำเสนอ ปุ๊ย ตีสิบ ให้ได้ทันทีเลยครับ

ถ้าจะทำอัลบั้มกันเอง มันได้แค่เพิ่มเครดิตโปรไฟล์ เป็นแค่ก้าวแรกๆ เท่านั้น

ผมว่าแบบแรกแจ้งเกิดเร็วกว่า แบบ น้องลูกศร ตีสิบ ตอนนี้งานเยอะเลย

ออฟไลน์ ต้นไผ่ สุพรรณ

• ระดับ 5
  • *
  • 5E626851(ลูกทุ่งสมใจนึก) 9762A070(น้านพ สุพรรณ)

โดดงานไปดูคนดังเขาทำงานกันดีไหมน๊าาา

เดี๋ยวผมไปช่วยดึงปลั๊ก ;D ;D ;D

• *
โดดงานไปดูคนดังเขาทำงานกันดีไหมน๊าาา

เดี๋ยวผมไปช่วยดึงปลั๊ก ;D ;D ;D

อ้าว   งั้นเจอผม   เพราะผมเฝ้าปลั๊ก 

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)

ว๊าาาาาาเซ็งเลย  7-9 สิงหาผมต้องไปอมรมบ่มนิสัยเสียๆที่ศูนย์อนามัยเขต 4 ราชบุรีอ่ะ  หรือผมจะเบี้ยวโดดกลับมาดร

แต่ถ้าเขาไม่จ้างผมก็ไม่เสนอหน้าน่ะงานนี้  งานเครียด ผู้ใหญ่เรื่องมากเยอะ แต่ค่าแรงงานวัด :bla:

ว่าแต่  8 ใหนแน่ยังไม่แจ้ง

ออฟไลน์ ต้นไผ่ สุพรรณ

• ระดับ 5
  • *
  • 5E626851(ลูกทุ่งสมใจนึก) 9762A070(น้านพ สุพรรณ)

อ้าว   งั้นเจอผม   เพราะผมเฝ้าปลั๊ก 

จบกัน ปลั๊กไฟดันไม่ได้งานซะนี่  ;D ;D ;D

• *
ว๊าาาาาาเซ็งเลย  7-9 สิงหาผมต้องไปอมรมบ่มนิสัยเสียๆที่ศูนย์อนามัยเขต 4 ราชบุรีอ่ะ  หรือผมจะเบี้ยวโดดกลับมาดร

แต่ถ้าเขาไม่จ้างผมก็ไม่เสนอหน้าน่ะงานนี้  งานเครียด ผู้ใหญ่เรื่องมากเยอะ แต่ค่าแรงงานวัด :bla:

ว่าแต่  8 ใหนแน่ยังไม่แจ้ง

ไม่ใช่เครื่องเสียง หมอนพ เหรอ วันที่ 8 สิงหา เจ้าเป็กอุตสาห์รับ(ไปช่วย) กะได้ล้างตาหมอนพ เซ็งเลยเจ้าเป็ก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 กรกฎาคม 2013, 20:01:49 น. โดย pompattaya »

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
ไม่ใช่เครื่องเสียง หมอนพ เหรอ วันที่ 8 สิงหา เจ้าเป็กอุตสาห์รับ(ไปช่วย) กะได้ล้างตาหมอนพ เซ็งเลยเจ้าเป็ก

ยังไม่เห็นเขากระซิบมาเลยครับ

พวกสาสุขแบบผมในสุพรรณ   ทำเครื่องเสียง สี่ราย  วงดนตรี นับไม่ถ้วน  มีแทบทุกอำเภอของใครของมัน  พวกใครพวกมัน  คุณภาพล่ะไว้ก่อน  จ่ายน้อยเป็นหลัก  หากมีปัญหาเล่นได้เต็มที่    ทุกวงเริ่มจากของหลวงทั้งนั้น

• *
ยังไม่เห็นเขากระซิบมาเลยครับ

พวกสาสุขแบบผมในสุพรรณ   ทำเครื่องเสียง สี่ราย  วงดนตรี นับไม่ถ้วน  มีแทบทุกอำเภอของใครของมัน  พวกใครพวกมัน  คุณภาพล่ะไว้ก่อน  จ่ายน้อยเป็นหลัก  หากมีปัญหาเล่นได้เต็มที่    ทุกวงเริ่มจากของหลวงทั้งนั้น

เป็กมันบอกว่า นึกว่ามีของน้านพเจ้าเดียวที่ทำงานให้สาสุข ในสุพรรณ มันว่าถ้ารู้งี้ ไม่ไปดีกว่า แต่รับปากไปแล้ว