ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยครับ แยกไลน์ไม่ได้ครับ ปกติแยกได้มาตอนนี้แยกไม่ได้ครับ  (อ่าน 5020 ครั้ง)

ออฟไลน์ ยะ พีพีอาร์มิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 2
  • *
  • 4E8DE8DD ป๊อกมิวสิคโปร
ช่วยหน่อยครับ แยกไลน์ไม่ได้ครับ ปกติแยกได้มาตอนนี้แยกไม่ได้ครับ ผมลงไดร้เวอร์ใหม่ก็ไม่หาย ลงโปรแกรมใหม่ก็ไม่หาย ลงวินโดว์ใหม่ก็ไม่หาย แต่เอาซาวดิ์การ์ดไปใช้กับคอมอีกเครื่องปกติ เอากลับมาก็เหมือนเดิมของผมเป็นโน๊ตบุ๊ค ลงw 7 เมื่อก่อนก็ปกติแต่มาตอนหลังแยกไม่ได้เลยครับ รบกวนผู้รู้หน่อยครับช่วยแก้ปัญหาหน่อยครับ แล้วก็อยากจะให้เจ้าของโปรแกรมรีโมทเครื่องเข้ามาแก้ให้หน่อยครับ ผมจะต้องทำอย่างไรบ้างครับถ้าจะรีโมทเครื่องครับ :thank1:

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
ลองต้องค่า sound card ให้ทำงานแบบ 7.1 ใน driver panel หรือ control panel
ตรวสอบการโหลด soundfont ตั้ง soundfont port ตั้งแยกไลน์
ติดต่อท่านป๊อกหรือยังครับ

ออฟไลน์ ตุ๊กมิวสิค

• ระดับ 5
  • *
  • HL#8D1C1122 อ.เสริม 4EE3E8D4 ป๋าขลุ่ย 6E66CE78
ลองต้องค่า sound card ให้ทำงานแบบ 7.1 ใน driver panel หรือ control panel
ตรวสอบการโหลด soundfont ตั้ง soundfont port ตั้งแยกไลน์
ตรงนี้ชอบลืม เวลาลงวินใหม่ส่วนมากจะลืมลงไดร์เวอร์แล้วไม่ได้ตั้งค่าให้เป็น7.1

ออฟไลน์ นันทเรศ

• ระดับ 5
  • *
  • 95E75322 จากครูภูม, 4E8DE8C5 รับดูแลต่อจากสมาชิก
ผมเคยเจอ EXTERNAL SOUND บางตัวเมื่อเราตั้งเป็น 7.1แล้ว  ต้องตั้งให้มันเป็นตัวเสียงหลักด้วยครับ  แล้วออนบอร์ดเป็นตัวรองครับ มันถึงจะออก 8 ไลน์

• ระดับ 2
  • *
ปรับตั้งค่าหมดแล้วครับแต่มันก็ไม่ออกครับ

• ระดับ 2
  • *
ผมเคยเจอ EXTERNAL SOUND บางตัวเมื่อเราตั้งเป็น 7.1แล้ว  ต้องตั้งให้มันเป็นตัวเสียงหลักด้วยครับ  แล้วออนบอร์ดเป็นตัวรองครับ มันถึงจะออก 8 ไลน์
ต้องตั้งยังไงครับ

• ระดับ 2
  • *
ขอเบอร์โทรท่าน ป๊อก หน่อยครับจะโทรไปปรึกษาท่านครับ

ออฟไลน์ มิตรแท้ทีม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 5
  • **
  • 96556452[ป๊อกมิวสิคโปร] 12583269 [X-men]
ขอเบอร์โทรท่าน ป๊อก หน่อยครับจะโทรไปปรึกษาท่านครับ

คุณป๊อกมิวสิคโปร โทร 081-9806850

• ระดับ 5
  • **
  • 96556452[ป๊อกมิวสิคโปร] 12583269 [X-men]
ช่วยหน่อยครับ แยกไลน์ไม่ได้ครับ ปกติแยกได้มาตอนนี้แยกไม่ได้ครับ ผมลงไดร้เวอร์ใหม่ก็ไม่หาย ลงโปรแกรมใหม่ก็ไม่หาย ลงวินโดว์ใหม่ก็ไม่หาย แต่เอาซาวดิ์การ์ดไปใช้กับคอมอีกเครื่องปกติ เอากลับมาก็เหมือนเดิมของผมเป็นโน๊ตบุ๊ค ลงw 7 เมื่อก่อนก็ปกติแต่มาตอนหลังแยกไม่ได้เลยครับ รบกวนผู้รู้หน่อยครับช่วยแก้ปัญหาหน่อยครับ แล้วก็อยากจะให้เจ้าของโปรแกรมรีโมทเครื่องเข้ามาแก้ให้หน่อยครับ ผมจะต้องทำอย่างไรบ้างครับถ้าจะรีโมทเครื่องครับ :thank1:

ถ้าได้เข้ามาในเมืองลำพูน ยกเครื่องมาที่บ้านผมก็ได้ครับ เดี๋ยวดูใ้ห้ครับ  :cheer:

ออฟไลน์ โด่งครับ

• ระดับ 5
  • *
  • HL#: 4D2F90F0 ท่านชายอ่ำ
เอาสเปคคอมมาดูหน่อยครับ

ซาวด์การ์ดอะไร....มีภาพก็ดีครับ

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL4C9D39B0(X-men)
ถ้าได้เข้ามาในเมืองลำพูน ยกเครื่องมาที่บ้านผมก็ได้ครับ เดี๋ยวดูใ้ห้ครับ  :cheer:
ของผมก็แยกไลน์ได้แค่ซ้าย/ขวาเท่านั้นใช้ Z2 ช่วยดูให้ด้วยครับ ;D

ออฟไลน์ บรรเจิด

• ระดับ 4
  • *
  • 562A2D25 (เลิศรัก)
ของผมก็แยกไลน์ได้แค่ซ้าย/ขวาเท่านั้นใช้ Z2 ช่วยดูให้ด้วยครับ ;D
แหมปู่ มาเดี๋ยวจะแยกเป็นชิ้นให้ดู

• ระดับ 5
  • **

:fireting2: :shoots: :shoots: :shoots:

ออฟไลน์ chamroen2

• ระดับ 2
อาจเกิดจาก Versoin ใหม่ เคยลองอัฟ V.ใหม่แล้วเสียงออกมาไม่ปกติ เลยไม่กล้าอัฟ V.ใหม่ ปัจจุบันยังใช้แค่ V.156 เท่านั้น เพราะหลังจาก V.ใหม่ออกมาแล้ว การตั้งค่าในแยกลำโพงจะใช้ค่าเดิมอยู่หรือไม่ ไม่แน่ใจ เลยยังไม่กล้าอัฟ V.ใหม่ ยังไงลองกลับไปใช้ V.156 ดู

• ระดับ 5
  • **
ขอเจิญอ้าย chamroen2  ไปแจ้งลงทะเบียน HL ตี้นี้ครับ >>>  http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=6327 จะได้เพิ่มสิทธิประโยชน์อีกหลายอย่างเลยครับ  :cheer: :love2:

• ระดับ 2
  • *
เดี๋ยวจะลองยกไปหาท่านมิตรแท้ทีมดูครับ

ออฟไลน์ jgn 8bit

• ระดับ 5
  • *
  • 752F6A1E (เหลืออันเดียว)
ยกมา 101 เลย ทำให้ฟรี
ไม่ยากซักรุ่น
 ;D :thank1: