ผู้เขียน หัวข้อ: วงดนตรี pp.music dk บางบอน 18 สิงหาคม 2556 งานแต่งงานครับ รับเวทีกับเครื่อง  (อ่าน 6025 ครั้ง)

pp.music

• บุคคลทั่วไป
งานนี้ ไปช่วยงานทีมงานลูกจันทร์แดนซ์ ที่เอื้ออาทร เพชรเกษม 81 ครับ รับงานมาราคาสำหรัับเวที 4 เมตร แต่เป็่นโอกาสที่ดี ที่จะได้ลองประกอบเวที 8 เมตร พร้อมทรัสทำเอง ก็เลยจัดเต็ม  ตั้งเวทีให้กับท่านเจ้าภาพ เป็น 8 เมตร เจ๊อรหัวหน้าแดนซ์ที่รับงานมา บอก ขอบคุณหลายๆ แต่อย่าทำบ่อยนะ เดี๋ยวลูกค้าได้ใจ..555  ชมภาพเลยนะครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมนะครับ....

ออฟไลน์ ชัยราชา

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL-6D239873 หมอชาติ
งานนี้เจ้าภาพโชคดีเลย :th2: :th2: :th2:

ออฟไลน์ นพฤทธิ์.01

• ระดับ 5
  • *
  • No 4C9DB996 คนสารคาม T.089-7101243

ออฟไลน์ เสือน้อย คาราโอเกะ

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 5
  • **
  • 80004197 (x-men)
ยอดเยี่ยมมากครับ  :th2:

ออฟไลน์ ป.เปี๊ยก บางปู

• *
  • HL#3C0706CA,4FE2F5DF (หนุ่มเมืองลำดวน)
แม้...ถ้าได้ผ้าสีริ้วข้างหลัง แทนไอ้ผ้าลายๆ ผมว่าจะสวยงามยิ่งๆครับ  :flower:

ออฟไลน์ เรารัก สารคาม

• *
  • HL#5DE2DA8A ครูภูม 7E8C2862
ถ้ารู้ว่าอยู่ DK ติดต่อไปแล้ว
ขึ้นบ้านใหม่เพื่อนที่ DK เฟส 2
เสียดายจัง

pp.music

เห็นด้วยครับ เรื่ิองผ้าลายๆ แต่จำเป็นครับ เพราะฝนกำลังตก กลัวฝนสาด เข้าเครื่อง เลยใช้ผ้าใบกันไว้ครับ คราวหน้าอาจหาผ้าที่ดูดีกว่านี้หน่อย ...ขอบคุณสำหรับข้อเสนอแนะครับ

pp.music

ท่านไทโตมิวสิค งั้นงานหน้า พีพีมิวสิค ขอโอกาสรับใช้ท่านนะครับ งานไกล้บ้าน จัดให้ได้เต็มที่เลยครับ ทั้งเรื่องราคาและเวลาครับ

ออฟไลน์ วงดนตรี Rock Udon

• ระดับ 5
  • *
  • HL#5490292C, HL#6E66CE59,ท่านโสด
ไม่ต้องเอาชุดเครื่องเสียงไว้ข้างบน ก็ได้ มันทำให้เสีย รูปในการมองของท่านผู้ชม มันเหมือนกับการโชว์เครื่องเสียง
ในโปรแกรมคอนโทนได้ แต่คุมไม่ได้คือเสียงไมค์ เซ็ตไมค์ให้จบ ส่วนsoundเสียงคอนโทนที่โปรแกรมเลยครับภาพจะออกมาดีครับ :th1:
 :thank1: ในความคิดส่วนตัวครับ :thank1:

ออฟไลน์ Chan2508

• ระดับ 5
  • *
  • 4C95B9A5 ,5DDB6D51(ครูภูม),42F4C51D (noi1960)
สุดยอดเลยครับ  ไม่ทราบล่วงหน้าไม่งั้นจะแวะไปเยี่ยมชมครับ ผมอยู่ซอยเพชรเกษม 81 ครับ

pp.music

ขอบคุณทุกคำติชมของทุกท่านครับ สิ่งเหล่านี้ จะนำไปปรับปรุงแก้ไขสำหรับการทำงานในครั้งต่อๆไป... :thank1: :thank1:

ออฟไลน์ Amorn Pattaya

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#4C89B630 , 6EE74894,789AC331 ( X-men )
เครื่องเยอะจัง... :D :flower:

ออฟไลน์ อ๊อฟ คลองสามวา

• ระดับ 5
  • *
  • HL#->95D6532F (นิมิตรใหม่)
จอนักร้อง เนียนไปกับมอนิเตอร์ สวยงามครับ

ปล.ถ้าเอาเพาวเวอร์ไปวางข้างเวทีจะสวยกว่ามั้ยครับ  :flower: :flower: :flower:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 สิงหาคม 2013, 17:37:23 น. โดย อ๊อฟ คลองสามวา »

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
จอนักร้อง เนียนไปกับมอนิเตอร์ สวยงามครับ

ปล.ถ้าเอาเพาวเวอร์ไปวางข้างเวทีจะสวยกว่ามั้ยครับ  :flower: :flower: :flower:

บางทีมันก็จำเป็นหว่ะออฟ   

ลุงมีงานลุงทำคนเดียวทั้งเล่น พูด คุย ร้องประสาน และซาวด์เอน   

ทุกอย่างก็ต้องอยู่ใกล้มือแบบนี้แหละ  แต่จะเอาแร็คเครื่องปรุงกับแอมป์ไปไว้ข้างๆ  หันข้างออกหน้าเวที

ออฟไลน์ thanit7

• ระดับ 5
  • *
  • 8609796C [เด็กชายเคยโสด]
ใช้ซับเบสข้างละเท่าไหร่เห็นตู้แขวนข้างละสี่ :th1: :th2:

ออฟไลน์ สมหวังsvs

• ระดับ 4
  • *
  • 7664DACF/8FE6CE58 อไก่ 129734AA 70952D8D น้ายอด
สุดยอดท่านพี่ :happy: :happy:

pp.music

ทุกอย่างอยู่ำใกล้มือ สะดวกจริงๆครับ เราเห็นการทำงานของอุุปกรณ์ทุกอย่าง สามารถคุมเกมส์ ทุกอย่างได้ด้วยตัวเองคนเดียว

ส่วนตู้ซ้ับ ผมเคยใช้ข้างละ 3 แล้วใช้ craftaudio pv 13 ขับ แบบสเตอริโอ ได้เบสแบบเนียนนุ่ม สไ่ตล์คาราโอเกะ... แต่เห็นในบอร์ดพูดกันเยอะว่า Wartech 3600 rms เป็นของแรง อึด แน่น แต่หนัก เลยไปหามาใช้ ตอนนี้ ใช้ซับข้างละ 2 เอง เบสออกดีกว่าเดิมเยอะ ไม่ต้องขนตู้ซับ 6 ใบด้วย... แค่ 4 ใบก็เพียงพอและเบสออกตึ๊บๆกว่าเดิมเยอะเลยครับ

ที่เห็นบนเวที ว่ามันเยอะ จริงๆแล้ว ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจว่า ใช้อะไรที่มันเกินกว่าคนอื่นหรือเปล่าครับ
รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ ที่ใช้อยู่ก็มี
1.มิกซ์ 1 ตัว
2. คอมพ์ 1 ตัว
3. เพาเวอร์ขับมอนิเตอร์ 1 ตัว
4. เพาเวอร์ขับ Full Range 2 ตัว แต่ละตัวขับ  4 โอห์ม ข้างละ 2 ตู้ แบบสเตอริโอ รวมเป็นข้างละ 4 ตู้
5. เพาเวอร์ขับ ซับ 1 ตัว ขับ 4 โอห์ม ข้างละ 2 ตู้
6. แร็คใส่ ไมค์ลอย D4 Sound Canvas
7. แร็คใส่ Cross/  Eq PA / Eq มอนิเตอร์/ CD
8. แร็คใส่ ชดจ่ายไฟ ให้กับ เพาเวอร์และ Light Controle และ ชุดควบคุมแรงดันไฟฟ้า ที่จ่ายให้กับ ชุด Cross/EQ/MIX/Comp./Microphone/D4 พวกนี้ ไฟนิ่งๆ จะดีกว่าครับ
ขอความคิดเห็นหน่อยครับ ว่าจะลดอะไรได้บ้าง เพราะขนเยอะแบบนี้ก็เหนือยเหมือนกัน แต่ไม่อยากให้ DriveRack นะครับ ตัวเดียวมีหลายหน้าที่ สำหรับผมแล้ว คิดว่า ถ้าเจ๊งกลางงานขึ้นมาล่ะก็ ไม่กลัวงานเข้าครับ แต่กลัวงานไม่เข้า ไม่จ้างนะสิครับ

pp.music

ท่านสมหวัง อยู่แสมดำ ใกล้ๆกันเลยครับ เห็นขายผ้าด้วย หาผ้าจากไหนมาขายครับ เราอาจจะรู้จักกันก็ได้นะเนี่ย..วงการผ้า บริษัทสิ่งทอรายใหญ่ในซอยบางขุนเทียน-ชายทะเลพูดชื่อขึ้นมาต้องรู้จัก แต่ขออนุญาต ไม่พูดชื่อบริษัทนะครับ เดี๋ยวเจ้านาย ไม่ให้ลางานเวลามีงานเข้าช่วงวันทำงาน มีโอกาสคงได้พบกันนะครับ......เห็นท่านซื้อ HardLock จากท่านอาจารย์ไก่ต๊อก ...ผมก็มีคุยกันอยู่นะครับ เวลามีงาน ผมไปไม่ได้ ก็ได้ท่านอาจารย์ไก่ต๊อกนี่แหละ ช่วยรับงานให้ครับ

noi_dasri

อยู่ใกล้กัน คงได้เจอะ เจอกันสักวันละครับ ผมก็อยู่ ท่าข้าม ไม่ไกลกันนะครับ ฝากด้วยครับ   ผม นายน้อยมิวสิค เครื่องเสียงเล็กๆ ดนตรี คาราโอเกะ นะครับ  088-099-2336

noi_dasri

อยู่ใกล้กัน คงได้เจอะ เจอกันสักวันละครับ ผมก็อยู่ ท่าข้าม ไม่ไกลกันนะครับ ฝากด้วยครับ   ผม นายน้อยมิวสิค เครื่องเสียงเล็กๆ ดนตรี คาราโอเกะ นะครับ  088-099-2336

pp.music

อย่างนี้ไม่เรียกว่าเล็กแล้วครับ สวยงามครับผม...

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
** ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ ยกเลิกการปักหมุดนะครับ.เพื่อเป็นการไม่ได้เปรียบเสียเปรียบ.ของวงเพื่อนสมาชิกด้วยกัน **

- ขออนุญาตผู้ดูแลบอร์ดนี้ทำหน้าที่แทนนะครับ.. 
 :thank1:

pp.music

ครับผม ขอบคุณครับ...

ออฟไลน์ บรรณ บางแค

• ระดับ 5
  • *
  • 8666C892 สมใจนึก
หลานพักอยู่บนแฟลต  ติดสนามบาส  หันลำโพงใส่ห้องเต็มๆ  บอกเสียงดังมาก...

pp.music

ฝากขออภัยด้วยนะครับ...วันงาน ปิดเสียงตอน 22.30 น.ครับ เป็นคืนวันอาทิตย์ เข้าใจว่า ทุกคนพักผ่อนอยู่ที่ห้องเพื่อพร้อมทำงานเช้าวัีนจันทร์...