ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญโหลดได้เลยครับ(แก้ไขลิงค์ใหม่) BIGSOUND V1.3 ตัวที่ส่งเข้าประกวดครับ  (อ่าน 15444 ครั้ง)

ออฟไลน์ กมล

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 440986CA (x-men)
ขอบคุณครับ  :) ;D

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
ผมขอเป็นเลขที่บัญชี  ค่าส่งพร้อมแผ่น ดีวีดี แทนได้ไหมครับป๋า

ดูท่าคงไม่สามารถจัดการกับพี่บิ๊กของป๋าได้แน่ ๆ ครับ  อิอิ

ออฟไลน์ อ๊อด ลำพูน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#> 740EB29E
ผมขอเป็นเลขที่บัญชี  ค่าส่งพร้อมแผ่น ดีวีดี แทนได้ไหมครับป๋า

ดูท่าคงไม่สามารถจัดการกับพี่บิ๊กของป๋าได้แน่ ๆ ครับ  อิอิ

ได้ครับขอที่อยู่ด้วยครับท่าน แต่คงจะเป็นแค่ CD ธรรมดาครับ เพราะแค่ 580 MB ครับ
หรือจะรอ ตัว FULL ซึ่งตอนนี้ก็กำลังทำอยู่ จะได้ไม่เสียเวลา ส่งทีเดียว
เลขที่บัญชีครับพี่  00x-0xxx-xxxx-xxx ฟรีครับพี่ ;D ;D

ออฟไลน์ วิชัยคนธรรพ์

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • 740F32AE
ได้ครับขอที่อยู่ด้วยครับท่าน แต่คงจะเป็นแค่ CD ธรรมดาครับ เพราะแค่ 580 MB ครับ
หรือจะรอ ตัว FULL ซึ่งตอนนี้ก็กำลังทำอยู่ จะได้ไม่เสียเวลา ส่งทีเดียว
เลขที่บัญชีครับพี่  00x-0xxx-xxxx-xxx ฟรีครับพี่ ;D ;D

ครับ ผมก็รอตัวใหม่ถ้าทำแบบ ที่คุนกันวันประกวดนะครับ ฮิ ฮิ

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
แก้ไขเครื่องเป่าอีกหน่อยครับ ไม่ชัดเจน
สแนร์ ยังไม่คล้ายแสดงสด
ทอม ยังไม่สดใส

เอ  ต้องทำแบบลูกทุ่งตัวหนึ่ง
สติง ตัวหนึ่งน่าจะ เข้าท่ากว่ามั่ง

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
ทำไมผมโหลดเข้าซาวด์การ์ดไม่ได้ครับ  ตัวอื่นได้ทุกตัว  ขนาดปรับไปถึง 900 ก็ยังไม่ได้มันฟ้องเออเร่ออินแบ๊งค์  มีเทคนิคไงบ้างก๊าบ

somjainuk74

ทำไมผมโหลดเข้าซาวด์การ์ดไม่ได้ครับ  ตัวอื่นได้ทุกตัว  ขนาดปรับไปถึง 900 ก็ยังไม่ได้มันฟ้องเออเร่ออินแบ๊งค์  มีเทคนิคไงบ้างก๊าบ
ได้ใช้โปรแกรมช่วยดาวน์โหลดหรือเปล่าครับท่าน

lklk

เปลี่ยนชื่อไฟล์เป็น 1,2,3,...ไปจนครบทุกไฟล์ครับ และเรียงตามลิงค์ข้างบนให้ถูกต้องแตกไฟล์ได้เลยครับ
ขนาดห้าร้อยกว่าเม็ก  ;D ;D

lklk

ลองเปลี่ยนชื่อไฟล์เป็น 1,2,3......9 แล้วเรียงให้ตรงกับลิงค์ข้างบน
แล้วแตกไฟล์ได้เลยครับ ผมก็ทำแบบนี้ล่ะครับ

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
ยัดเยียดเข้าตัว card ได้ประมาณ 280 megs ครับพี่ต้องโหลดผ่านตัว Xtreme

ใช่ ทำตามนพว่าโหลดเข้าเอกทรีมได้  และข้อติชมเหมือนท่านสมใจนึกเปรี๊ยะเลย ;D  ไปกินเหล้าดีกว่า  ฝนตกอีกแล้ว ;D

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
แก้ไขเครื่องเป่าอีกหน่อยครับ ไม่ชัดเจน
สแนร์ ยังไม่คล้ายแสดงสด
ทอม ยังไม่สดใส

เอ  ต้องทำแบบลูกทุ่งตัวหนึ่ง
สติง ตัวหนึ่งน่าจะ เข้าท่ากว่ามั่ง
ขอบคุณครับป๋า อย่างนี้พอจะรู้ปัญหาแล้วครับ เพราะตัวที่ผมปรับผมใช้ หูฟังของ iGrado กับแอมป์ขยายหูฟัง
มันเลยทำให้ผมได้ยินเสียงชัดขึ้นมันดังลกหู ผมก็เลยไปลดพวกเครื่องเป่าลงและอื่นๆอีกหลายตัว
จะได้กลับไปใช้หูฟังของ AKG เหมือนเดิมดีกว่า เพราะตัวเดิมก็ใช้หูฟังตัวนี้ปรับ
ขอแก้ตัวในตัว FULL ก็แล้วกันครับ
ขอบคุณครับ

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
ไปเชียงใหม่จะผ่านไปทางเส้นต้นยางขอชาเขียวสักป๋องนะครับ

ด้วยความยินดีครับพี่ แต่ผมมี ไฮเนเก้น แบบกระป๋อง 5 ลิตร อยู่กระป๋อง 1 กระป๋อง

พอจะได้ไหมครับพี่ ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 ตุลาคม 2008, 16:52:54 น. โดย อ๊อด ลำพูน »

natjung

คนใช้บริการเยอะจริง ๆ เสียดาย วันงาน ไม่ได้พูดคุยกับ ท่านอ๊อดเลย...
เอาไว้คราวหน้า คงได้พบปะกันอีก รอ โปรเจ็คใหม่ ด้วยคนครับ :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 ตุลาคม 2008, 16:24:54 น. โดย 彡ส৹กิuIกลี้ยง™彡 »

natthaset

ขอบคุณมากครับท่านอ๊อด :D :D
ใช้เวลาโหลดเกือบ 1 วัน ทดลองกับเครื่อง P.4 3.0 GB ,Ram 1 GB
VGA 512 เม็ก, Sound on ลองกับเพลง Take it asy เสียงสุดยอดครับ
แต่มีอาการกระตุกให้เห็นครับ ลองกับเพลงเพื่อชีวิตเสียงสแนร์ยังไม่สดครับ
เสียงกระเดื่องดีครับ ผมว่าถ้าลดขนาดลงมาให้เหลือซัก 300 เม็ก น่าจะดีนะครับ
โดยรวมจากเพลงสากลผมให้ 90 คะแนนครับ :D :D
เพลงเพื่อชีวติ 60 คะแนนครับ (คงไม่ว่ากันนะครับ) :D :D

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
ขอบคุณมากครับท่านอ๊อด :D :D
ใช้เวลาโหลดเกือบ 1 วัน ทดลองกับเครื่อง P.4 3.0 GB ,Ram 1 GB
VGA 512 เม็ก, Sound on ลองกับเพลง Take it asy เสียงสุดยอดครับ
แต่มีอาการกระตุกให้เห็นครับ ลองกับเพลงเพื่อชีวิตเสียงสแนร์ยังไม่สดครับ
เสียงกระเดื่องดีครับ ผมว่าถ้าลดขนาดลงมาให้เหลือซัก 300 เม็ก น่าจะดีนะครับ
โดยรวมจากเพลงสากลผมให้ 90 คะแนนครับ :D :D
เพลงเพื่อชีวติ 60 คะแนนครับ (คงไม่ว่ากันนะครับ) :D :D

ขอบคุณครับพี่ที่แนะนำครับ จะนำไปแก้ไขให้ครับ

somjainuk74

ขอบคุณครับพี่ที่แนะนำครับ จะนำไปแก้ไขให้ครับ
ทำลูกทุ่ง ตัวหนึ่ง
สติง หนึ่งตัว
เพราะลูกทุ่งกับสติง ส่วนมากใช้เครื่องดนตรีไม่เหมือน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
ทำลูกทุ่ง ตัวหนึ่ง
สติง หนึ่งตัว
เพราะลูกทุ่งกับสติง ส่วนมากใช้เครื่องดนตรีไม่เหมือน
จะลองนำไปทำดูครับ สตริงพอไหว แต่ลูกทุ่งยากอยู่ครับ เพราะเครื่องดนตรีลูกทุ่ง
มีเอกลักษณ์ในตัวของมันเอง และก็หาไฟล์เสียงแบบนั้นยากเหมือนกันแต่จะพยายามทำครับป๋า

somjainuk74

จะลองนำไปทำดูครับ สตริงพอไหว แต่ลูกทุ่งยากอยู่ครับ เพราะเครื่องดนตรีลูกทุ่ง
มีเอกลักษณ์ในตัวของมันเอง และก็หาไฟล์เสียงแบบนั้นยากเหมือนกันแต่จะพยายามทำครับป๋า
อย่างที่ท่าน นายร้อยตำรวจเอกพูดถูกแล้ว คนทำมิดิ้ ทำออกมาถูกต้องกับเพลงลูกทุ่งหรือเปล่า ต้องหามิดี้เพลงลูกทุ่งเก่าๆ มาฟังดูครับ เด็กๆรุ่นใหม่ๆ เขาไม่เคยได้ยิน ไม่เคยได้ฟัง แม้แต่คำพูดว่า บัดเดียวนี้ ยังแปลกันไม่ถูกว่าหมายถึงอะไร ภาษาไทย ในโอกาสต่อไปน่าจะหมดไป คำว่าเธอ ก็พูดว่า เซอ ภาษาวิบัติไปแล้ว

natthaset

อย่างที่ท่าน นายร้อยตำรวจเอกพูดถูกแล้ว คนทำมิดิ้ ทำออกมาถูกต้องกับเพลงลูกทุ่งหรือเปล่า ต้องหามิดี้เพลงลูกทุ่งเก่าๆ มาฟังดูครับ เด็กๆรุ่นใหม่ๆ เขาไม่เคยได้ยิน ไม่เคยได้ฟัง แม้แต่คำพูดว่า บัดเดียวนี้ ยังแปลกันไม่ถูกว่าหมายถึงอะไร ภาษาไทย ในโอกาสต่อไปน่าจะหมดไป คำว่าเธอ ก็พูดว่า เซอ ภาษาวิบัติไปแล้ว
ใช่แล้วครับป๋า ;D

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
คนใช้บริการเยอะจริง ๆ เสียดาย วันงาน ไม่ได้พูดคุยกับ ท่านอ๊อดเลย...
เอาไว้คราวหน้า คงได้พบปะกันอีก รอ โปรเจ็คใหม่ ด้วยคนครับ :D
เช่นกันครับผม เอาไว้งานหน้า ค่อยเจอกันอีกครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
ผมลองแล้วครับในความรู้สึกเหมือนเอาผ้าใบคลุมลำโพงกันไม่ให้ฝนสาดประมาณนั้น แต่ทุกอย่างดีครับ เป็นกลางดีไม่เน็นอะไรเป็นพิเศษถ้าเล่นประเภทบอลลูมน่าจะดี  ตัวฟูล ทำเป็นกลองซัก 5ชุดเป็นไงครับ รับกับ v20 งะ

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
 ;D โอ้ยกว่าจะได้  ไฟล์ใหญ่จังเลย สงสารท่านอ๊อดจัง ที่พยายามอัพให้ ได้มาทดสอบกัน ขอบคุณมากครับ  ;D ;D Plus One  ;D ;D

uthen

ลองแล้วครับ ผมว่าไฟล์ไฟล์มันใหญ่ไปหน่อย ของผมเล่นมีกระตุกนิดๆเป็นช่วงๆ เสียงเมโลดี้ ผมก็ชอบ แต่ติดที่ ชุดกลอง
ถ้าได้แบบหนักแน่สักหน่อยะดีกว่านี้เยอะ แต่ก็ขอบคุณมากครับที่เอามาให้ลอง   ;D ;D

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
ผมลองแล้วครับในความรู้สึกเหมือนเอาผ้าใบคลุมลำโพงกันไม่ให้ฝนสาดประมาณนั้น แต่ทุกอย่างดีครับ เป็นกลางดีไม่เน็นอะไรเป็นพิเศษถ้าเล่นประเภทบอลลูมน่าจะดี  ตัวฟูล ทำเป็นกลองซัก 5ชุดเป็นไงครับ รับกับ v20 งะ

ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำครับ พอจะนึกภาพออกครับ เสียงคงประมาณ อั้นไว้ข้างในใช่ไหมครับ อิ อิ เดี๋ยวปรับปรุ่งให้ครับ

ลองแล้วครับ ผมว่าไฟล์ไฟล์มันใหญ่ไปหน่อย ของผมเล่นมีกระตุกนิดๆเป็นช่วงๆ เสียงเมโลดี้ ผมก็ชอบ แต่ติดที่ ชุดกลอง
ถ้าได้แบบหนักแน่สักหน่อยะดีกว่านี้เยอะ แต่ก็ขอบคุณมากครับที่เอามาให้ลอง   ;D ;D
ขอบคุณครับ ในวันที่เอาไปเล่นที่งานประกวด กระเดื่องดังมาก จนเต็มห้องเลยครับพี่ จนผมคิดว่าต้องกลับมาลดกระเดื่องลงหน่อย
อาจจะเป็นเพราะใช้กับเครื่อง PA ก็ได้ครับ อยากให้ท่านสมาชิกลองฟังครับ เครื่องเสียงชุดใหญ่ดูบ้างครับ

เท่าที่ได้อ่านความคิดเห็นจากหลายๆท่านแล้วขอสรุปเป็นข้อๆดังนี้ครับ
1 ขนาดที่ใหญไป เกินความต้องการ
2 เสียงไม่สด
3 ความสมดุลยังไม่ได้
4 ยังเล่นได้ไม่ทุกแนว
ผมคงต้องแก้ไขเป็นจุดๆไปครับ ตอนนี้ก็คงจะทำให้เสียงมันเกิดความสมดุลกันก่อน
ส่วนขนาด ผมต้องบอกไว้ก่อนครับ ผมกดไม่ลงจริงๆครับ พอลดขนาดลงแล้ว มิติเสียงไม่ได้เลย
ส่วนเรื่องเสียงไม่สด อาจเป็นเพราะ ซาวนด์ตัวนี้ เป็นแบบ สตูดิโอ เพราะต้นกำหนดมาจาก แผ่น AKAI
ที่ในห้องอัดเขาใช้ทำเพลงกัน เพราะโดยส่วนมากผมจะเน้นไปที่เนื้อเสียงมากกว่า คือให้มีเนื้อเสียง
มากๆขนาดไม่สำคัญ เพราะยังไง เครื่องรุ่มใหม่ ก็รับได้ ไม่ได้เน้นตรงงาน PA แต่ใช้เล่นในบ้าน
เพราะท่านที่เล่น PA ส่วนมากจะยำใช้เองเป็นส่วนใหญ่ เพื่อให้เหมะสมกับเครื่องเสียงและการใช้งาน

อยากจะให้ท่านที่โหลดไปแล้วช่วยฟังเล่นๆไปสัก 1 อาทิตย์ กดทดสอบไปเรื่อยๆ อย่าพึ่งใช้
ตัวอื่นเล่น พอฟังไปสักอาทิตย์แล้วลองเอาตัวที่ท่านชอบนำกลับมาเล่นดู แล้วช่วยแจ้งผมการฟัง
ให้ผมทราบด้วยครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ เพราะทุกคำแนะนำ ทำให้ผมเห็นจุดบกพร่อง
ของตัวนี้ เพราะหากผมฟังคนเดียวก็คงจะนึกว่าดีแล้ว เข้าข้างตัวเองครับ
จะได้นำกลับไปพัฒนาให้ดีๆยิ่งๆขึ้นครับ
ขอบคุณทุกๆท่านครับ

somjainuk74

พัฒนาแล้วก็อย่าลืม เอามาให้ทดสอบกันใหม่นะครับ