ผู้เขียน หัวข้อ: ทำให้ Extrem Karaoke ใช้พอเพิ่ม Sound font เข้าไปไงเสียงไม่เปลี่ยนแปลงเลยครับ  (อ่าน 1175 ครั้ง)

frame007

• บุคคลทั่วไป
ทำให้ Extrem Karaoke ใช้พอเพิ่ม Sound font เข้าไปไงเสียงไม่เปลี่ยนแปลงเลยครับ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
ลองทำตามนี้ดูครับ
1.คลิ๊กเมาท์ปุ่มขวาที่หน้าจอโปรแกรมจำมีเมนูขึ้นมา
2.เลือกเมนู ซาวด์ฟอน แล้วเลือกไฟล์ซาวด์ฟอน .sf2 เพื่อใช้งาน
3.เลือกเมนู มิดิขาออก เลือกเป็น SoundFont Midi port
4.ลองเล่นเพลงทดสอบดูครัีบ

รายละเอียดมีอยู่ในคู่มือการใช้งานครับ