ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าโหมด อิเล็คโทน แล้ว ออกยังไงครับ  (อ่าน 3592 ครั้ง)

chachaval

• บุคคลทั่วไป
เข้าโหมด อิเล็คโทน แล้ว ออกยังไงครับ
« เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2008, 04:57:04 น. »

ผมลองเปิดใช้โหมด อิเล็คโทน พอจะออกไปใช้เล่นเพลงคาราโอเกะตามปกติ แล้วออกยังไงตรงไหน ผมต้องคลิกขวา ออกจากโปรแกรม เลยทำให้เสียเวลาครับ

somjainuk74

Re: เข้าโหมด อิเล็คโทน แล้ว ออกยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2008, 05:08:24 น. »
กด Esc ครับ

chachaval

Re: เข้าโหมด อิเล็คโทน แล้ว ออกยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2008, 12:44:22 น. »
กด Esc ครับ
ขอบคุณครับ
..เออ..จริงๆ แล้วเขาใช้โหมดนี้ทำอะไรกันได้บ้าง ผมยังไม่แจ่มในประโยชน์และวิธีใช้เลย ผมเข้าใจว่าจะใช้โหมดนี้เล่นร่วมกับอิเลคโทน หรือ คีย์บอร์ด ใช่ไหมครับ อย่างผมไม่มีอิเลคโทนแล้วก็ เล่นไม่เป็นด้วย คงไม่จำเป็นต้องใช้ ใช่ไหมครับ? ช่วยแนะนำพอสังเขปหน่อย ท่านอาจารย์ลูกทุ่งสมใจนึก..

ออฟไลน์ วิชัยคนธรรพ์

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 740F32AE
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2008, 12:58:14 น. »
ขอบคุณครับ
..เออ..จริงๆ แล้วเขาใช้โหมดนี้ทำอะไรกันได้บ้าง ผมยังไม่แจ่มในประโยชน์และวิธีใช้เลย ผมเข้าใจว่าจะใช้โหมดนี้เล่นร่วมกับอิเลคโทน หรือ คีย์บอร์ด ใช่ไหมครับ อย่างผมไม่มีอิเลคโทนแล้วก็ เล่นไม่เป็นด้วย คงไม่จำเป็นต้องใช้ ใช่ไหมครับ? ช่วยแนะนำพอสังเขปหน่อย ท่านอาจารย์ลูกทุ่งสมใจนึก..

โหมด นี้จะเป็นประโยชน์ กับพวกนักดนตรีครับเราจะสามรถ นำเสียง sf2 มาใช้ร่วมได้กับ คีบอร์ด และมีจังหวะไทยๆ หรือสร้างเองได้ครับ

ออฟไลน์ พ่อใหญ่หิน

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#9C012BFA
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2008, 13:03:24 น. »
ขอบคุณครับ
..555  ;Dโหมดนี้..พ่อใหญ่มักหลาย..55 ลองเข้าไปเบิ่งในกระทู้..โหมด ELECTONE..ของแจกหลาย.. :D

tukae

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2008, 13:50:52 น. »
..555  ;Dโหมดนี้..พ่อใหญ่มักหลาย..55 ลองเข้าไปเบิ่งในกระทู้..โหมด ELECTONE..ของแจกหลาย.. :D

ว่าแล้วก่ะส้มแข่ว... ไปหาพ่อใหญ่ริมมูลฯ แก้จั๊กเป๊กก่อน  เฮ็ดจังหวะโจ๊ะ ๆ อีกจั๊ก โตสองโต ไปพ้อกันห้องอิเลคโทนเด้อ..ฮ่า ๆ

chachaval

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2008, 19:16:20 น. »
ขอบคุณ อาจารย์ทุกคน..ว่าแล้วไปรับของแจก จากพ่อใหญ่หินก่อน..เดี๋ยวสิเมิดหนีจาก..555 เอิ๊ก !!