ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเสียบ HL ไว้ตลอดเวลาที่ใช้งานคอมพิวเตอร์ จะมีผลเสียต่อ HL หรือเปล่า  (อ่าน 5376 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอกชัยเซอร์วิส

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 4C9EB9A3 ( X-men )
ถ้าเสียบ HL ไว้ตลอดเวลาที่ใช้งานคอมพิวเตอร์ จะมีผลเสียต่อ HL หรือเปล่า

nimitmai

• บุคคลทั่วไป
ถ้าเสียบ HL ไว้ตลอดเวลาที่ใช้งานคอมพิวเตอร์ จะมีผลเสียต่อ HL หรือเปล่า

ฮาร์ดล็อค ก็เป็นฮาร์ดแวร์ชนิดหนึ่งที่ใช้งานในระบบคอมพิวเตอร์คล้าย ๆ กับ ฮาร์ดดิสก์ แรม ....
อายุการใช้งานจะสั้น หรือยาวคงขึ้นอยู่กับสภาวะของการใช้งานในขณะนั้น เช่น เกิดไฟตก ไฟเกิน ฯลฯ หรือป่าว
บางท่านคงเคยเจออุปกรณ์บางอย่างซื้อมาใหม่ ๆ ยังไม่ได้ใช้งานเลย... เสียซะแล้ว  :angel:

ออฟไลน์ เอกชัยเซอร์วิส

• ระดับ 4
  • *
  • 4C9EB9A3 ( X-men )
ขอบคุณครับที่บอก ถามต่อครับ แล้วเวลาจะถอดออกจากคอมฯ ขณะที่เครื่องยังเปิดใช้งานอยู่ ดึงออกได้เลย หรือว่า ต้อง remove เหมือน USB Flash Drive

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
เสียบไว้ตลอดมันก็คงจะร้อนสิครับ อายุการใช้งานอาจจะสั้นลงไปอีก ยิ่งเสียบตามรูปมันอยู่ในเคสคงจะร้อนน่าดูนะ

ขอบคุณครับที่บอก ถามต่อครับ แล้วเวลาจะถอดออกจากคอมฯ ขณะที่เครื่องยังเปิดใช้งานอยู่ ดึงออกได้เลย หรือว่า ต้อง remove เหมือน USB Flash Drive

จะ Remove ตรงไหนล่ะครับ มันไม่โชว์

ออฟไลน์ วี บุญนิยม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009
เสียบไว้ตลอดมันก็คงจะร้อนสิครับ อายุการใช้งานอาจจะสั้นลงไปอีก ยิ่งเสียบตามรูปมันอยู่ในเคสคงจะร้อนน่าดูนะ

เทคนิคการป้องกัน HardLock หาย  ;D

แล้วถ้าเสียบคาด้านนอกจะร้อนมากไหมครับ
แล้วเอากาวช้างหยอดติดไว้เลย กันหายครับ.  ;D

• *
เทคนิคการป้องกัน HardLock หาย  ;D

แล้วถ้าเสียบคาด้านนอกจะร้อนมากไหมครับ
แล้วเอากาวช้างหยอดติดไว้เลย กันหายครับ.  ;D

คนนี้สิรู้จริง เสียบ Heart Lock ไว้ตลอดไม่ยอมปล่อยเลยซักคืนยังไม่เห็นพัง  ;D

ppl

แป้งก็เสียบ HL ทิ้งไว้ที่เครื่องตลอด ตกลงว่าควรจะถอดหรือเสียบกันแน่คะ ???

• *
แป้งก็เสียบ HL ทิ้งไว้ที่เครื่องตลอด ตกลงว่าควรจะถอดหรือเสียบกันแน่คะ ???

ถอดแล้วต้องเสียบครับ ถ้าเสียบแล้วต้องถอด ถ้าไม่ได้ใช้จะเสียบคาไว้ทำไมเหรอ

ppl

ถอดแล้วต้องเสียบครับ ถ้าเสียบแล้วต้องถอด ถ้าไม่ได้ใช้จะเสียบคาไว้ทำไมเหรอ
ก็มีคนเคยบอกว่าเสียบไว้ได้นี่นา เอาไงกันแน่คะ จะให้เสียบหรือไม่ให้เสียบ

• *
ก็มีคนเคยบอกว่าเสียบไว้ได้นี่นา เอาไงกันแน่คะ จะให้เสียบหรือไม่ให้เสียบ

จะเสียบก็ได้ จะถอดก็ได้ครับ ถ้าของมันจะเสียมันก็ต้องเสียอยู่วันยังค่ำ อย่าเสียดายไปเลยป้าถ้ามันเสีย ของฟรีน่ะ เอิ๊กๆๆๆ  ;D ;D

เสียอีกก็ขอป๋ามานพอีกก็ได้  :D

ออฟไลน์ ยุทธเดชช

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5

เสียบไว้นานไม่ได้ครับ

เด็กมันจะบ่นเอา

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
เสียบไว้นานไม่ได้ครับ

เด็กมันจะบ่นเอา

เมื่อคืนเกือบได้เสียบ... ;D

ออฟไลน์ ประจักร

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 5
  • **
  • HL#5C90A909,11D95959 ( X-MEN )
เมื่อคืนเกือบได้เสียบ... ;D
แสดงว่าเมื่อคืนไม่ได้พก HL ไป ;D ;D

ออฟไลน์ สมชายทุมอาริยะ

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#:740CB299
จะเล่นค่อยเสียบไว้ก็ได้ ไม่เล่นก็เอาออกซะจะดีกว่า แต่ก็แล้วแต่คนที่จะทำนะครับไม่ได้ผิดทั้งสองแบบ

surasangKorat

เสียบคาไว้ 3เดือนกว่าแล้วครับ (ข้างใน ด้วย )  ยังไม่มีปัญหาครับ

อันนี้จริงครับยืนยัน    แสดงว่าท่าน X เลือกตัวที่ดีที่สุดแล้วให้ผม   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ กระป๋อง

• *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
อ้างถึง

เห็นด้วยครับ ไม่ใช้จะเสียบทำไม