ผู้เขียน หัวข้อ: Option ใหม่ การ Lock ชุดกลอง ให้ใช้ชุดกลองที่เลือกกับทุก ๆ เพลง  (อ่าน 9194 ครั้ง)

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
ใครชอบแบบไหน โจ๊ะ ๆ  หนัก ๆ สำหรับ Sound ที่มีชุดกลองเยอะ ๆ
เลือกกันได้ตามใจชอบเลยครับทั้ง SoundFont หรือ Sound Module  ;D ;D ;D

chollathee

• บุคคลทั่วไป
Re: Option ใหม่ การ Lock ชุดกลอง ให้ใช้ชุดกลองที่เลือกกับทุก ๆ เพลง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 5 เมษายน 2007, 11:35:47 น. »
แจ่มมมม.....เดี๋ยวคงได้ลอง อิ อิ

จะได้ไม่ต้องแก้ทรกร ให้เสียเวลา อิ อิ ;D

ออฟไลน์ ทินกรณ์แมน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#440A42CE(wolverine)
Re: Option ใหม่ การ Lock ชุดกลอง ให้ใช้ชุดกลองที่เลือกกับทุก ๆ เพลง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 5 เมษายน 2007, 11:37:46 น. »
รอดูดอยู่ครับ...........

birdshock

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 5 เมษายน 2007, 11:42:19 น. »
อยากเห็นจังเลย   เมื่อไหร่จะได้ยลโฉมนะ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 5 เมษายน 2007, 11:45:27 น. »
อยากเห็นจังเลย   เมื่อไหร่จะได้ยลโฉมนะ

เดี๋ยวเอาให้ Download พร้อมกับตัว VSTi เลยดีกว่าจะได้ช่วยกันทดสอบ
ไปชะอำ คราวที่แล้วไม่ได้ลองกันเลย  ;D ;D ;D

birdshock

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 5 เมษายน 2007, 11:54:40 น. »
ดีครับ  เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ   ช่วยกันตอบหน่อยครับจะได้ลองใช้กันไวๆๆๆ

jmust

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 5 เมษายน 2007, 12:03:46 น. »
เอ....ตัวนี้มีประโยชน์กับ Extreme VSTi Edition หรือเปล่าหว่า...ถ้ามีจะได้โหลดไว้รอเลย ขนาด 20 Mb

โปรแกรมสร้างสรรค์งานดนตรี ด้วย Arturia Jupiter 8V VSTi v1.0 +Patch

Full compatibility with major formats and hosts on Mac OS X and Windows XP (VST, AU, RTAS)

The Jupiter-8V is the newest addition to the family Arturia’s analog synthesizer recreations. Offering the unique sound palette of the Roland Jupiter 8, this virtual version is a sound designer’s dream.
Based on the latest version of TAE®, the Jupiter-8V also offers a host of modern features: an advanced step sequencer, a new line of dynamic ffects, a module combining LFO’s (called Galaxy), and lots more…

Jupiter-8V is a software recreation of Roland's famous Jupiter-8 which was in production from 1981 to 1984.

Based on the latest version of TAE - Arturia's proprietary technology for analog mulation - the Jupiter-8V offers a new generation of features: The integration of ffects within the synthesis line allows for drastic modifications of the original sound; with Galaxy, a graphical tool made to program two LFOs at the same time, you get a unique and innovative source of modulation; and with the modulation sequencer you can create new volving sounds xtremely asily.

The Jupiter-8V includes more than 400 presets made by a selection of top musicians. Fully compatible with the main protocols and systems in the industry, it can be used as stand-alone software or as a virtual instrument.

ออฟไลน์ ณรงค์

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#2c8c2539 , สมชาย 481AF61E,แขก 8CA9D2E6
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 5 เมษายน 2007, 12:32:30 น. »
ดีครับจะได้เตรียมความพร้อมรอรับสงกรานต์ ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆ ที่มอบให้

ออฟไลน์ สุวรรณภูมิ

• ระดับ 5
  • *
  • HL#5D2C658C / 5DE484B3 วิชัยคนธรรพ์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 5 เมษายน 2007, 12:49:54 น. »

เดี๋ยวเอาให้ Download พร้อมกับตัว VSTi เลยดีกว่าจะได้ช่วยกันทดสอบ
ไปชะอำ คราวที่แล้วไม่ได้ลองกันเลย  ;D ;D ;D

รอโหลดอยู่ครับ อยากลองดูบ้าง ขอบคุณล่วงหน้าครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 5 เมษายน 2007, 14:05:34 น. โดย suwannaphum »

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 5 เมษายน 2007, 13:47:11 น. »
  Lock นี่หว่า   ;D

เมร์

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 6 เมษายน 2007, 07:51:49 น. »
ดีคะ

ออฟไลน์ สุพจน์

• ระดับ 2
  • *
  • 440AC2DD (X-MAN)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 6 เมษายน 2007, 13:19:31 น. »
ล็อคเบสได้ด้วยหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ ดนตรีไหมไทย

• ระดับ 5
  • *
  • 448AB84D,740C329B,740E329F, 84862C43 (x-men)
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 6 เมษายน 2007, 13:48:58 น. »
ถ้าดูตามที่ท่าน xmen ทำ ก็คงจะล็อคชุดกลองที่แทรค 10
ดังนั้น ถ้าล็อคเบส ที่แทรค 2 ต้องเซตเพลงทุกเพลง ให้เบสออก แทรค 2 ก่อน
ซึ่งก็คงจะเรื่องใหญ่นะครับ
หรือ เขียนคำสั่งให้ กลุ่มเสียง ของ เบส กลุ่มนี้ ให้มาออกแทรค 2 โดยที่ค่าของแทรค 2 เดิมให้ไปออก แทรคที่ว่างอยู่ แค่คิดก็มันส์แล้วนิ
ไม่แน่นะ ท่าน xmen  อาจกะลังทำอยู่ก็ได้ ก็ขนาด vsti ใครจะไปกล้าคิด แน่ะ ไม่ทันไร ปีใหม่ ปีหมูไฟ ก็ได้ลองแล้ว 5555

ออฟไลน์ อมตะนคร

• ระดับ 5
  • *
  • HL#5F64245F From (MP)
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 7 เมษายน 2007, 00:44:02 น. »
ผมลองแล้วมันล็อกไม่ได้ครับ ทั้งที่เลือก patch แล้วติ๊ก lock แล้วพอเมดเล่ย์เปลี่ยนเพลงใหม่มันกลับมาเป็น patch000 เหมือนเริ่มต้นเหมือนเดิมควรจะทำยังไงครับท่าน x-men

อีกนิดครับ ฟังก์ชั่นตัดห้องสุดท้ายออกแล้วต่อเมดเล่ย์เองให้มันเช็คด้วยครับว่าเราได้กดสั่งเปลี่ยนเพลงไปก่อนหรือไม่ เพราะโปรแกรมมักจะ ERROR บางเพลงต้องสั่งเปลี่ยนเองเพราะห้องท้ายกลองจบแต่เมโลดี้มันไม่จบ ขอบคุณครับ... :-*

kitsana

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2007, 14:18:06 น. »
ดาวโหลดตรงไหนครับใครรู้บอกด้วย แล้วใช้ได้ดีหรือเปล่าครับ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2007, 14:44:48 น. »
ผมลองแล้วมันล็อกไม่ได้ครับ ทั้งที่เลือก patch แล้วติ๊ก lock แล้วพอเมดเล่ย์เปลี่ยนเพลงใหม่มันกลับมาเป็น patch000 เหมือนเริ่มต้นเหมือนเดิมควรจะทำยังไงครับท่าน x-men

อีกนิดครับ ฟังก์ชั่นตัดห้องสุดท้ายออกแล้วต่อเมดเล่ย์เองให้มันเช็คด้วยครับว่าเราได้กดสั่งเปลี่ยนเพลงไปก่อนหรือไม่ เพราะโปรแกรมมักจะ ERROR บางเพลงต้องสั่งเปลี่ยนเองเพราะห้องท้ายกลองจบแต่เมโลดี้มันไม่จบ ขอบคุณครับ... :-*

ลืม Lock สำหรับ Medley เดี๋ยวแก้ไขให้ครับพร้อมกับ เรื่อง Check ตอนกด End สำหรับเปลี่ยนเพลง Medley ด้วยเลยครับ

;D ;D ;D

ชายเสรี

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2007, 15:05:14 น. »
ลืม Lock สำหรับ Medley เดี๋ยวแก้ไขให้ครับพร้อมกับ เรื่อง Check ตอนกด End สำหรับเปลี่ยนเพลง Medley ด้วยเลยครับ

;D ;D ;D

อยากได้พรุ่งนี้จะทันไหมอะ  มีเวลาซ้อมอีกวันเดียว  อิอิ หลังจากนั้น หย่าว ๆ ยาว ๆ 10 วันรวด  อิอิ
 เลย

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2007, 15:08:44 น. »
ขอบคุณหลายๆเด้อท่าน ;D ยังไงก็จะเพิ่มแล้วน่าจะลองใส่ลูกเล่นตั้งค่า hotkey ของกลองที่กำหนดได้แบบ Bomusic Karaoke เอาไว้เคาะกลองประกอบตลกได้บ้างนะท่าน(เช่นกด Alt + 1 เป็นกระเดื่อง) แต่ถ้าทันสงกรานต์จะขอบคุณมากครับ :o

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2007, 15:15:28 น. »
ขอบคุณหลายๆเด้อท่าน ;D ยังไงก็จะเพิ่มแล้วน่าจะลองใส่ลูกเล่นตั้งค่า hotkey ของกลองที่กำหนดได้แบบ Bomusic Karaoke เอาไว้เคาะกลองประกอบตลกได้บ้างนะท่าน(เช่นกด Alt + 1 เป็นกระเดื่อง) แต่ถ้าทันสงกรานต์จะขอบคุณมากครับ :o

อุ๊ย มันมีมาตั้งแต่ 2 ปีที่แล้วสมัย All In One แล้วครับ

Alt+[ Heart Beat เสียงหัวใจเต้น
Alt+] Screaming เสียงหวีดร้อง
Alt+Q Car-Engine เสียงสตาร์ทรถยนต์
Alt+W Car-Stop เสียงรถเบรค
Alt+E Car-Pass เสียงรถวิ่งผ่าน
Alt+R Car-Crash เสียงรถชนกัน
Alt+T Telephone เสียงโทรศัพท์
Alt+Y Horse-Gallop เสียงม้าวิ่ง
Alt+A Applause เสียงปรบมือ
Alt+S Siren เสียงหวอ
Alt+D Dog เสียงหมาเห่า
Alt+F Laughing เสียงหัวเราะ
Alt+G Gun-Shot เสียงยิงปืน
Alt+H Helicopter เสียงเฮลิคอปเตอร์
Alt+Z Seashore เสียงฝนตก
Alt+X Wind เสียงลมพัด
Alt+C Thunder เสียงฟ้าผ่า
Alt+V Train เสียงรถไฟ
Alt+B Bird เสียงนกร้อง
Alt+N Bubble เสียงน้ำไหล
Alt+M Kick Drum เสียงกลองกระเดื่อง
Alt+J Close Hi-hat เสียงฉาบเหยียบ
Alt+K Snare Drum เสียงกลองแต๊ก
Alt+L Cowbell เสียงกระดิ่งวัว
Alt+U Tambourine เสียงฉาบราว
Alt+I High Tom 1 เสียงกลองทอม สูง
Alt+O High Tom 2 เสียงกลองทอม ต่ำ
Alt+P Crash Cymbal เสียงแฉ

;D ;D ;D

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2007, 15:24:40 น. »
สงสัยเราจะเชยจริงๆ :'( แต่ว่ามันจะตั้งค่าได้หรือเปล่าครับท่าน x-men (ถ้าได้ผมจะลองเขียนโปรแกรม sendkey มากดเป็นจังหวะกลอง เผื่อได้) :laugh: แต่ผมลองกดดูแล้วมันไม่ออกพร้อมกันนะครับเช่น กระเดื่อง + แฉ มันออกแค่ตัวเดียว ถ้าจะให้ออกพร้อมกันได้ได้หรือเปล่าครับ :angel:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 เมษายน 2007, 15:31:32 น. โดย alesis »

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2007, 15:44:42 น. »
เสียงซี๊ดดดดอ่า..... กดปุ่ม Alt+ .... ปุ่มไหนครับ

tharachdx

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2007, 18:42:54 น. »
เสียงซี๊ดดดดอ่า..... กดปุ่ม Alt+ .... ปุ่มไหนครับ

Alt + ปุ่มกระสันต์!!  :o

ออฟไลน์ ทินกรณ์แมน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#440A42CE(wolverine)
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2007, 20:06:00 น. »
Alt + ปุ่ม g sport อะครับ ;D ;D ;D

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2007, 03:36:51 น. »
Alt + ปุ่ม g sport อะครับ ;D ;D ;D

:o  หลายตัวชะมัดคงกดไม่ถูกหรอก แบบว่าใช้นิ้วกลางนิ้วเดียวไม่ได้เหรอครับ   :laugh:

neoclup

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2007, 11:38:39 น. »
กดที่ไหนครับ ขอช่วยกดด้วยคนได้หรือเปล่าครับ  >:D