ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่องการใส่เพลง NCN ใน extreme karaoke หน่อยครับ  (อ่าน 7896 ครั้ง)

เด็กดื้อ

• บุคคลทั่วไป
ขอความรู้เรื่องการใส่เพลง NCN ใน extreme karaoke หน่อยครับ
« เมื่อ: วันที่ 4 กรกฎาคม 2007, 08:56:53 น. »
ผมเอาเพลง ncn มาเล่น ใน xtreme karaoke แล้วทำไม lister แล้ว ทำไมเพลง มาไม่ครบครับ ช่วยผมหน่อยนะครับ ต้องทำไงดี
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

poom

Re: ขอความรู้เรื่องการใส่เพลง NCN ใน extreme karaoke หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 4 กรกฎาคม 2007, 09:07:36 น. »
ผมเอาเพลง ncn มาเล่น ใน xtreme karaoke แล้วทำไม lister แล้ว ทำไมเพลง มาไม่ครบครับ ช่วยผมหน่อยนะครับ ต้องทำไงดี
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

คู่มือ EXtreme Karaoke ฉบับ Final ออกแล้ว
http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=993.0

ทำไมเพลง มาไม่ครบ
1.ตรวจสอบว่าก่อนแปลงมีกี่เพลง
2.เมื่อแปลงด้วย EMK  ขั้นตอนสุดท้าย โปรแกรมจะบอกว่า แปลงได็กี่เพลง  และ แปลงไม่ได้กี่เพลง
3.เพลงที่แปลงไม่ผ่าน.....อาจมีปัญหาที่ไฟล์ .lyr  หรือ.cur ถึงจะเล่นกับ Ncn ได้ แต่ นำมาเล่นกับ เอ๊กทรีมไม่ได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 4 กรกฎาคม 2007, 09:14:03 น. โดย ภูม »

ออฟไลน์ ชัย

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#No 7C8644D1
Re: ขอความรู้เรื่องการใส่เพลง NCN ใน extreme karaoke หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 4 กรกฎาคม 2007, 09:10:25 น. »
ผมก็เจอครับ แต่ตอนนี้แก้ได้แล้วครับ ทำงี้ครับ ไม่รู้ว่าถูกวิธีหรือเปล่า ผมเข้าไปลบ โฟลเดอร์ ของ EMK
แล้วก็ลอง ลิส ใหม่ ก็เห็นเพลงที่ไม่มี ขึ้นมาได้ครับ

เด็กดื้อ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 4 กรกฎาคม 2007, 16:11:32 น. »
ผมก็ทำเหมือนคุณ ชัย นะครับ คือ เข้าไปลบ ไฟล์เพลงใน EMK ออก แล้วเลือก ให้ โปรแกรม ดึงเพลง ใน โฟร์เดอร์ NCN อย่างเดียว ครับ โดยไม่ได้ แปลง ไฟล์ NCN เป็น EMK นะครับ แล้วก็ไป lister ดู แล้ว เปรียบเทียบ กับ กับเพลง ที่มีใน โปรแกรม NCN Nick karaoke ดู (คือผม ก๊อปเพลง ทั้งหมด จาก Nick มาครับ ) แล้ว ปรากฏว่า เพลง ใน Nick มี แต่ เพลง ใน xtreme ไม่มี ทั้งๆ ที่ ไฟล์เพลง ที่เอามาลง เหมือนกัน ทั้งหมด ครับ

ตอนนี้เลย งงง อยู่ครับ

ขอบคุณ ทุกความคิดเห็นนะครับ ผมจะลองไปแก้ไข ใครมี วิธี หรือ ความเห็น อื่นๆ แนะนำด้วยนะครับ