ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัณหาเรื่องอัดเสียงกับโปรแกรมซูเปอร์ MP3ครับพี่น้อง  (อ่าน 1834 ครั้ง)

ออฟไลน์ แจ๊ค-มายเฟรนด์

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • SWEDEN HL#6D209855
ผมใช้ซูเปอร์ MP3 โปรฯครับ อัดได้ครับ แต่เสียงทีออกมานะซิ อิสสส...อะ..มุ่นอุ่ยปุ่ยเลยครับ :hit: :hit: ;D  ก่อนอัดเสียงดีดีครับ แต่พออัดออกมานะซิ... ได้เสียงแบบคล้ายๆเสียงไมค์ทำถ้าจะหอนอะครับ :strom: :strom: แล้วเสียงก็จะแหลมมากครับ Gain ผมก็เอาลงเกือบสุดทุกช่องแล้วครับ มันก็ยังทำถ้าจะหอนอยู่นั่นและครับ มีอาจารย์คนไหนพอจะมีวิทีบ่ครับ หรือมันจะเกียวกับปุ่มอะไรซักอย่างที่จะต้องกนตรงมิกซ์ เสียงช่องไมค์ผมก็เอาลงไว้ตรงกลางประมาณครึ่งแล้วครับ... :thank1: :thank1:

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
Re: มีปัณหาเรื่องอัดเสียงกับโปรแกรมซูเปอร์ MP3ครับพี่น้อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2009, 09:29:01 น. »
ผมใช้ซูเปอร์ MP3 โปรฯครับ อัดได้ครับ แต่เสียงทีออกมานะซิ อิสสส...อะ..มุ่นอุ่ยปุ่ยเลยครับ :hit: :hit: ;D  ก่อนอัดเสียงดีดีครับ แต่พออัดออกมานะซิ... ได้เสียงแบบคล้ายๆเสียงไมค์ทำถ้าจะหอนอะครับ :strom: :strom: แล้วเสียงก็จะแหลมมากครับ Gain ผมก็เอาลงเกือบสุดทุกช่องแล้วครับ มันก็ยังทำถ้าจะหอนอยู่นั่นและครับ มีอาจารย์คนไหนพอจะมีวิทีบ่ครับ หรือมันจะเกียวกับปุ่มอะไรซักอย่างที่จะต้องกนตรงมิกซ์ เสียงช่องไมค์ผมก็เอาลงไว้ตรงกลางประมาณครึ่งแล้วครับ... :thank1: :thank1:
ตามไปดู ป๋านึก เขียนไว้

http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=19235.0

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
Re: มีปัณหาเรื่องอัดเสียงกับโปรแกรมซูเปอร์ MP3ครับพี่น้อง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2009, 09:30:46 น. »
ตั้งค่าไว้อย่างนี้หรือเปล่า

ออฟไลน์ แจ๊ค-มายเฟรนด์

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • SWEDEN HL#6D209855
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2009, 16:00:18 น. »
ตั้งค่าไว้อย่างนี้หรือเปล่า
ครับป๋า แบบนี้เลยครับ เดี๋ยวผมกำลังcheck step by step อยู่ครับ :th2: :thank1: