ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามท่านเซียนหน่อยคับ จะเซตซาว 5.1 สองตัวในเครื่องเดียวกัน  (อ่าน 1652 ครั้ง)

thawat123

• บุคคลทั่วไป
ผมมีซาวสองตัวคับ b0220 สองตัว 5.1 ไม่ทราบว่าใส่สองตัวจะตีกันไหมคับ แล้วจะเซตลำโพงอย่างไง
คับเวลาเล่นคาราโอเกะ แล้วต้องใช้ลำโพงกี่ตัวคับ แล้วใช้โปรแกรมอะไรเป็นตัวแยกเสียงซาวคับ

chollathee

ใส่ได้ครับ เห็นทั้งสองตัว

มันจะแยก Address ให้ข้างหลังครับ อยู่ในวงเล็บ เช่น [8400], [DC00] อะไรพวกนั้นน่ะครับ

วิธีการใช้งานหาอ่านให้บอร์ด Sound Card / SoundFont และอุปกรณ์ในระบบเสียง นะครับ

thawat123

ขอบคุณมากคับสำหรับคำตอบคับ