ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวล่า เจนนิเฟอร์ เป็กซ์ ยายแหวว_คอนเสิร์ต ดา เอนโดฟีน_หนัง"กระดึ๊บ"GTH_ไปตีสิบอีกรอบ  (อ่าน 133613 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอื้อศิลป์มิวสิค

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 5
  • **
  • HL#4C0BD324 รับจาก X-MEN
17 นัดกันที่บ้านพี่ธวัช ปากช่อง เดวิดคงร่วมงานตอนดึกได้  งานเข้าแถวโคราชใช้บริการชาวโคราชได้ครับ :thank1:

ออฟไลน์ เดวิด ณ.นครราชสีมา

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#8D1F1119 ครูภูม
มีคนโคราชใจดีไปจ่ายค่าปรับให้แล้ว ต่อทะเบียนรถได้แล้ว ผมมีงานด่วนวันที่17ที่ภูวนารีเขาใหญ่
ตัวผมติดงานที่กรุงเทพฯ 3งาน ป๋าแบทดูแลให้เป็นที่เรียบร้อยหนี่งแห่ง งานที่เขาใหญ่ผมโยนภาระ
ให้ท่านเดวิด ฟ้าใส ไปแล้ว คงวิ่งวุ่นเพราะกระทันหัน ออร์แกไนซ์เจ้าประจำมันลืมโทรบอกงานผม
        เจ้าเป็กซ์ฝากมาบอกว่าหนัง"กระดึ๊บ"ยังฉายอยู่ ให้ไปดูกัน มันมีบทเลิฟซีนด้วย (คงน่าดูมั้ง)

ทุกอย่างตืดต่อเรียบร้อยแล้วครับ บ่าย3โมงเข้าตั้งเครื่อง

ออฟไลน์ pompattaya

• *
  • 8CA852E6, 55019532
เมื่อวันจันทร์20ธ.ค.เป็กกี้ไปรายการตีสิบ ช่วง"ดันดารา"อีกรอบหนึ่ง เป็นครั้งที่สามร่วมกับเพื่อน
ร่วมรุ่นดันดารา มียายแหวว ก๊อดซูซี่ เจนนิเฟอร์แบงค์ คุณ"วีที วิสทวัส"ให้เป็นช่วงดันดารา"บิ๊กโฟร์"
เพราะเป็นชุดดันดาราที่เรทติ้งสูงในรอบปี มีงานมาก ทั้งโชว์ตัว เล่นหนัง พิธีกร
         ผมนึกในใจนี่ขนาดแค่งานที่ผ่านดันดารา ถ้ารู้ว่าพวกเราไปรับงานส่วนตัวโดยไม่ผ่านดันดารา
อีกคงคาดไม่ถึงแน่ๆ คงรู้อยู่แหละครับ
         คุณวิทวัสแกเป็นคนอนุญาตเองให้ใช้เครดิตดันดาราตีสิบรับงานได้เลย เวลาดันดารามีงาน
ทีมงานเขาจะถามเราก่อนเลยว่า เราติดงานอยู่หรือเปล่า งานของตีสิบมักจะเป็นงานใหญ่ หรือไม่ก็
งานแพ็กยาว อย่างปีที่ผ่านมาของโตโยต้าซึ่งสลับกับแก็งค์สามช่าของเวอร์คพอยท์อยู่ พวกค่ายมือ
ถือ           
             ชุด"บิ๊กโฟร์ ปี2010" แบ็งค์(เจนนิเฟอร์) ก๊อด(ซูซี่) เป็กกี้ เก๋(ยายแหวว)

ออฟไลน์ ไผ่

• ระดับ 5
  • *
  • HL#:75211841(ฅนคอน)
บอกข่าวช้าไปครับ ผมอยู่ใกล้ๆ เสียดายไม่ได้ไปชมกะตา   :happy: :happy: :th2:

• *
ไปถึงให้ไปซ้อม"สลิง"กันเลย งานนี้จับคู่ดวลใครแพ้โดนจิ้มจุ่มครับ มีถังเงิน(ใส่น้ำ) ถังทอง(ใส่แป้ง)
ซ้อมกันพักใหญ่ให้คุ้นเคย กับการชักขึ้นแล้วหย่อนลงแบบนิ่มนวลจะได้ไม่เจ็บตัวกัน

คุณกลิ้ง โปรดิวเซอร์รายการมีอารมณ์ขันตลอด เอาทีมงานที่ใส่เฝือกมานั่งให้กำลังใจว่านี่แค่ตอนเช็ค
สลิงนะนี่ ผมแอบกระซิบถามน้องแกบอกว่าแกเส้นพลิกเอง พี่แกให้มานั่งแกล้งพวกนี้เล่นๆ

• *
บอกข่าวช้าไปครับ ผมอยู่ใกล้ๆ เสียดายไม่ได้ไปชมกะตา   :happy: :happy: :th2:
เปลี่ยนคิวกระทันหันเหมือนกันครับ ความจริงคิวถ่ายนี้รู้สึกว่าเป็นของแจ็คชวนชื่น ไม่งั้นนายยอด
คงโดนตื้อให้ไปด้วย แต่ระยะหลังนายยอดดูเหมือนแก็งสามช่า "รักครอบครัว" ครับ(เฉพาะออนแอร์)

• *
ซ้อมจนครบทุกคนครับ เพราะไม่รู้กรรมการจะให้ใครแพ้ แล้วต้องมาจิ้มจุ่ม ที่ผมรู้อยู่อย่างคือ
ไม่มีเตี๊ยมกัน ซ้อมๆอยู่ พอทีมกรรมการ พี่โน๊ต ครูอ้วน อ.เชน มาถึงทีมงานจะรีบมาบอกให้
ซ้อมปากเปล่าไม่ใช้ไมค์ เพราะทางด้านหน้าเวทีดันดาราจะขึงผ้าดำปิดอยุ่ จะเปิดก็ตอนถ่าย
จริงเท่านั้น

ยายแหววคนสุดท้าย เพราะจะกลัวมากกว่าใคร เจ้าเป็กซ์ทีแรกก็หวาดๆเพราะเคยเล่นพารามอเตอร์(ร่มบิน)
แล้วตก เดี้ยงอยู่เป็นปีเลย

ออฟไลน์ ไผ่

• ระดับ 5
  • *
เทปนี้ออกอากาศไปแล้วหรือยังครับ  :party:

• *
ซ้อมสลิง"จิ้มจุ่ม"เสร็จ ก็มาซ้อมเพลงกับวงเวียนใหญ่ต่อ ปุ๊ยเป็นคนดูแลตรงนี้ว่าจะใช้เพลงอะไร
ใช้ท่อนไหน ช่วงดันดาราปุ๊ยจะดูแลรูปแบบด้วย

ชุดนี้กำลังซ้อม เจ้าหน้าที่ฉากเติมน้ำเติมแป้งใส่ถัง ก็อต แบงค์ เปิดตัวเพลงอะไรผมจำไม่ได้

ยายแหววเปิดตัวเพลง เทพีบ้านไผ่(เพลงแจ้งเกิดยายแหววในวงการ)

เป็กกี้เปิดตัวเพลง "ยินดีที่ไม่รู้จัก" เสียงแห้งโหนไม่ถึง แบงค์ซึ่งเป็นอาจารย์สอนร้องเพลงเข้ามาจัด
โพสสิชั่นให้ใหม่ ทำให้ขึ้นเสียงสูงได้สูงกว่าเดิม พวกนี้เก่งจริงๆไม่ใช่ตลกได้อย่างเดียว แบงค์เป็น
คนร้องเพลงดีมาก ดีกรีนักร้องชนะเลิศเคพีเอน(หลังจากสยามกลการเลิกจัดประกวดนักร้อง)

• *
เทปนี้ออกอากาศไปแล้วหรือยังครับ  :party:
ยังครับ คงจะราวๆปีใหม่หรือเลยไปหน่อย

• *
ซ้อมเสร็จ เข้าห้องแต่งหน้าแต่งตัว ปุ๊ยมาแปลงเพลง"ชิมิ"ให้เล่นเพิ่มอีก
ภาพล่างของสำคัญกันลืม คิวการ์ด คุณ"ตุ๊ก" ทีมโปรดักชั่น กำลังลงเนื้อ"ชิมิ"เวอร์ชั่นดันดาราอยู่

• *
เริ่มบันทึกรายการจริง คุณVTวิสทวัส ปุ๊ยเปิดเข้าช่วงดันดารา บิ๊กโฟร์(คล้ายพวกบะหมี่สำเร็จรูป)
      สี่คนที่เกิดจากดันดารา และมีงานในวงการมาตลอดปีที่ผ่านมา วันนี้มาสลับคู่ท้าดวล

ออฟไลน์ ไผ่

• ระดับ 5
  • *
แหล่มๆๆ จะรอรับชมเด้อครับ  :happy: :happy: :happy:

ออนไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E

• *
รอดู ครับ
 :thank1:
ผมฉายหนังแห้งให้ดูต่อก่อนแล้วกันเนาะ
เปิดตัวคนแรก ก๊อด ซูซี่ มาเที่ยวนี้โดนแบนหน้าอกใหญ่ เลยหั่นเหลือไซส์ธรรมดา แต่ไปงอกที่ก้น

คนต่อมา เจนนิเฟอร์ แบงค์

ตามมาอีกคน ยายแหวว

แล้วก็น้องคนสุดท้องของดันดาราชุด"บิ๊กโฟร์" เป็กกี้

• *
ครบสี่คนแล้ว ปุ๊ยให้จับคู่ดวลแต่คราวนี้ สลับไม่ให้ยายคู่กับหลาน ให้ยายคู่กับซูซี่
คู่นี้นำเสนอเพลง"คิดฮอด" อยากรู้ว่ามันแค่ไหนต้องคอยรอดูกันนะครับท่าน

สำหรับคู่เป็กกี้กับแบงค์ มาด้วยเพลงหวาน"รักไม่ต้องการเวลา"

• *
พอหมดช่วงดวลแล้ว ก็มาเป็นช่วงจับข่าวดังในวงการบันเทิงมาใส่เพลง

แล้วก็จัดเพลงให้คณะกรรมการและทีมงาน อยากรู้ว่าใครโดนเพลงอะไรแอบดูในคิวการ์ดข้างล่างนี้ได้ก่อนออนแอร์ครับ

• *
หมดชุด กรรมการบอกไม่ตัดสินเพราะยังไม่ได้ดูอะไรที่เป็นจริงเป็นจัง เลยขอให้แข่งใหม
โดยให้แต่ละคนคัดเพลงมาแสดงอีกรอบ
     รอบนี้จะเป็นอะไร ผมไม่เล่าแต่ให้พี่น้องรอชมกันตอนออนแอร์ครับ มีภาพให้ดูนิดหน่อย

ยืนลุ้นรอกรรมการตัดสินใครจะโดนจิ้มจุ่ม เพราะการตัดสินต้องมีมาตรฐานดันดาราครับ

ผลออกมา ยายแหววกับหลานเป็กกี้รอด ดูสีหน้าคนจะโดนกับคนรอด ยายแหววดูออกจะสงสาร
แต่เป็กกี้ออกอาการดีใจที่รอดมาได้ทั้งที่ใครก็ว่าต้องโดน
   ทำไมถึงออกแบบนี้เป็นเพราะอะไรต้องติดตามครับ
 V
 V
 V
 V
 V
แต่ท้ายสุดเป็นแบบนี้ครับ อยากรู้กันแล้วละซิ ไว้รอชมกันตอนออนแอร์ ทราบเมื่อไหร่จะรีบแจ้งให้ทราบครับ

• *
เจ้าเป็กซ์ กำลังออนแอร์ครับ เข้ารอบสุดท้ายแล้ว ใครจะโดนจิ้มจุ่มรีบดูครับ

ออฟไลน์ เอื้อศิลป์มิวสิค

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 5
  • **
  • HL#4C0BD324 รับจาก X-MEN
จุ่มเสร็จไปแล้ว ฮามากๆเลยพี่ป้อม

ออนไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
เจ้าเป็กซ์ กำลังออนแอร์ครับ เข้ารอบสุดท้ายแล้ว ใครจะโดนจิ้มจุ่มรีบดูครับ
ดูจนจบ เยี่ยมมากครับ
ไม่เห็นอาการประหม่า ของเจนนิเฟอร์เป๊ก เรยยยย
ระยะเวลา เพียงแค่ปีกว่าๆ เหมือนแค่ข้ามคืนเอง
ทำให้เธอก้าวไปเป็นดาว และเป็นคนของประชาชน เรียบร้อยแล้วครับพี่ป้อม
 :happy: :th2: :flower: :o^: :thank1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 5 มกราคม 2011, 09:05:18 น. โดย Batman »

TKT131

• บุคคลทั่วไป
ผมดูเมื่อคืนสุดยอดไปเลย ความสามารถล้วนๆครับ

• *
ดูจนจบ เยี่ยมมากครับ
ไม่เห็นอาการประหม่า ของเจนนิเฟอร์เป๊ก เรยยยย
ระยะเวลา เพียงแค่ปีกว่าๆ เหมือนแค่ข้ามคืนเอง
ทำให้เธอก้าวไปเป็นดาว และเป็นคนของประชาชน เรียบร้อยแล้วครับพี่ป้อม
 :happy: :th2: :flower: :o^: :thank1:
ไม่รู้พวกเรายังจำกันได้หรือเปล่า ไปดันดาราครั้งแรก มีนายยอดไปช่วย มีท่านบั๊ค หนูนุ๋ย ไปให้กำลังใจ

ไปครั้งที่สองต้องไปดวลมุก กับสามคนนี้แหละ(ยายแหวว ซูซี่ แบงค์) พวกเรายังช่วยกันระดมมุกไปช่วยกัน

มาคราวนี้ ด้วยเวลาผ่านมาปีกว่า มันนิ่งกว่าเดิม แต่ในใจลึกๆคงมีหวั่นไหว เป็กกี้มันถามผมว่าไปคราวนี้
เป็นไง ผมก็เลยบอกให้มันเปิด"ข้อความของป๋าดู" รู้สึกมันใจชื้นขึ้น มันคงวิตกเพราะทุกคนที่มันไปประกบด้วย
ล้วนแต่เก๋ากว่าทุกคน เห็นบอกว่าจะไปเรียนร้องเพลงเพิ่มเติมจะได้อัปเกรดตัวเองขึ้นอีกหน่อย
          ทุกๆครั้งที่มันมีโอกาศดีๆ แล้วมันมีอาการวิตก กลัวจะพลาด ก็มีที่เดียวที่จริงใจให้กับมัน
ก็คือที่นี่ ที่บ้านคาราซอฟท์นี้แหละ มันฝากขอบคุณและสวัสดีปีใหม่ทุกๆคนมาณโอกาศนี้ด้วย

• *
หลังจากไป"ดันดารา"อีกครั้ง ตอนนี้งานเข้ามาตลอด ทีแรกเราก็คิดอยู่ว่าปีนี้คงซาลง โชคดีที่
ได้มีโอกาศอีกครั้ง
เมื่อวันที่7มกราที่ผ่านมาเดินทางไปภูเก็ต เพื่อเตรียมตัวโชว์ตัวงานวันเด็กรุ่งขึ้น บินไปถึงตอนเย็น
โกห้อง(คนจ้าง) พาไปกินอาหารบนเขาอะไรจำชื่อไม่ได้ มองเห็นภูเก็ตยามค่ำ เลยเก็บภาพมาฝาก

ทานอาหารกันเสร็จ โกบอกพาไปเซอร์ไพรส์ งานครบรอบ15ปีวงซุปเปอร์แดนซ์ วงดังเมืองภูเก็ต
นักร้องวงที่ไปดังมากก็คือน้องแก้มเดอะสตาร์ เป็นความภูมิใจของวงนี้มาก คนร้องบนเวทีจะเห็น
ภาพบนจอด้านซ้ายคือน้องสาวน้องแก้ม กำลังไต่ตามพี่สาวเธออยู่ วงนี้ผู้ดูแลวงคือ อ.ไพรัช
คุ้นเคยกับเราดีเพราะ ไปงานเจอกันทุกครั้งที่ไปเล่นที่ภูเก็ต แกดีใจที่เราไปเซอร์ไพรส์

นอกจากเป็กซ์แล้ว คืนนั้นก็ยังมี หลิวอาจารียา มารับเชิญด้วย ผมอยู่ตรงคอนโทรล ผู้จัดการหลิว
สวยดี ว่ามั๊ย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 มกราคม 2011, 19:46:09 น. โดย pompattaya »

• *
ลงจากเวที แฟนคลับส่วนมากแม่ค้าขายของในงาน ให้เจ้าเป็กซ์ถ่ายรูปเป็นพีอาร์ร้านให้หลายร้าน
คืนนั้นเลยหอบของอร่อยๆกับไปกินโรงแรมหลายอย่าง ระหว่างทางแวะไปดูสถานที่จัดงานวันเด็ก
ที่ต้องไปเล่นแต่เช้าวันรุ่งขึ้น เจ้าเป็กซ์เห็นป้ายคัทเอาท์มีรูปตัวเองเลยถ่ายรูปเก็บไว้ดู แต่ผมว่าไป
ภูเก็ตทีไรเจอแต่ป้ายรูปนี้ทุกที ถามโกแกบอกว่ามีอยู่รูปเดียว ขอมาจากอาร์เอ็มเอส สมัยเจ้าเป็กซ์
ออกอัลบั้ม ก่อนมากลายเป็นแนวแบบนี้

อีกอย่างที่ผมสังเกตุได้คือ เครื่องเสียงที่ภูเก็ตนิยมตู้JBLแบบนี้มากเลย ราคาหลักแสนเลยนะตู้แบบนี้

ลิงค์ไปดูบางเพลงในอัลบั้มเจ้าเป็กซ์
&feature=player_profilepage
แสดงสดเพลงเดียวกัน เป็นเทปสมัยเป็นวีเจอยู่ MvTv Hit Station
&feature=player_profilepage