ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง Sound Card และ Soundfont  (อ่าน 1801 ครั้ง)

C_O_TWO

• บุคคลทั่วไป
สอบถามเรื่อง Sound Card และ Soundfont
« เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2007, 21:17:27 น. »
ผมเพิ่งลงโปรแกรม All in one karaoke ลองเล่นดูแล้วเสียงไม่เพราะครับ
พอมาอ่านใบบอร์ดเห็นคำว่า sound fount แล้วไม่เข้าใจว่ามันคืออะไรครับ
และถ้าผมอยากจะเล่น sound fount ไม่ทราบว่าจะเล่นได้ไหมครับ
ถ้าเล่นได้จะต้องเซ็ตค่ายังไง ต้องมีอุปกรณ์อะไรเพิ่มเติมบ้างครับ 
รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

คอมผมเป็น PC นะครับ
รายละเอียดตามด้านล่างนี้เลยครับ

CPU / AMD Sempron(tm) Processor 3400+
DDR-SD RAM / 768 MB
SOUND CARD / nVIDIA MCP51 - High Definition Controller

ออฟไลน์ หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 4
  • **
  • www.1soundpro.com
Re: สอบถามเรื่อง Sound Card และ Soundfont
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2007, 12:42:15 น. »
ท่านลองศึกษาจากหัวข้อ Soundcard และ Soundfont ในหลายๆหัวข้อก่อนนะครับ อ่านดูครับ จะเข้าใจครับ เคยมีสมาชิกถามคำภามนี้บ่อยครับ

poom

• บุคคลทั่วไป
Re: สอบถามเรื่อง Sound Card และ Soundfont
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2007, 15:47:41 น. »