ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นสมาชิกใหม่ ไม่รู่เนรื่อง ไม่เคยใช้โปรแกรม ขอคำแนะนำการใช้ทุกอย่างด้วยครับ  (อ่าน 2361 ครั้ง)

chchairin

• บุคคลทั่วไป
   เพิ่งจะลงโปรแกรมได้เมื่อเย็นนี้ แต่เปิดมาแล้ว ใช้ไม่เป็นเลย แม้แต่การออกจากโปรแกรม เรียกว่าไม่มีความรู้พื้นฐานโปรแกรม Extreme เลย ที่มาซื้อเพราะต้องการได้โปรแกรมที่มี ริทึ่ม ส่ง ระหว่างหัวเพลง เล่นเพลงต่อเพลง ต่อเนื่องได้แบบเมดเลย์  มีคนแนะนำมาว่าต้องใช้โปรแกรม Extreme   ตอนนี้เปิดเล่นได้แต่เพลงตัวอย่างใกล้รุ่ง เท่านั้น  พยายามหาคำแนะนำ คู่ มือการใช้โปรแกรมในเวปนี้ ไม่พบเลย 
      ปรกติใช้โปรแกรมนิค จะเป็นทุกอย่างเพราะมีคนแนะนำวิธีการใช้ การลงเพิ่มเพลง การ Set  การตัดเสียงดนตรีนำในเพลง การตัดเสียงดนตรีแต่ละชิ้น( จะใช้เมื่อมีการเล่นสดร่วมด้วย เช่นกีตาร์ ) การแทรกคิว การลบเพลงในคิว การเพิ่ม ลดความเร็วจังหวะ  การเพิ่ม ลดคีย์เพลง การเปลี่ยนสี Cursor รวมทั้งการใช้ Soundfont ของช่างอ็อด เชียงใหม่เล่น เป็นต้น  อย่างแต่มาโปรแกรมนี้มืดตึ๊บเลยครับ แล้วบางครั้งผมก็เล่นดนตรีโดยการใช้เฉพาะ Midi สำหรับการเล่นด้วย Sound canvas + Box เล่นแบบ 6 ไลน์สำหรับงานใหญ่ ใช้เครื่องเสียงชุดใหญ่  และวันเสาร์ที่ 10 ตุลาคม นี้ก็จะมีงานต้องเครื่องเสียงใช้ชุดใหญ่ กะว่าจะเอาโปรแกรม EXtreme ไปลองออกงานดู ยังไม่รู้จะคล่องทันหรือเปล่า ถ้าไม่ชัวร์เห็นที่จะต้องใช้โปรแกรมเก่า แล้วเคาะบ็อกอีกตัวส่งเพลงเองอีกแน่ๆเลย
  ก็อยากให้ใครก็ได้ช่วยแนะนำวิธีการใช้ทุกอย่าง อย่างละเอียด ญ้ำ อย่างละเอียดครับ เพราะไม่มีพื้นฐานโปรแกรมนี้เลย แถวๆนี้ก้ไม่มีใครใช้เลย  รวมทั้งการดึงเพลงจากโปรแกรมเดิมที่สะสมมาทุกเดือน 2 หมื่นกว่าเพลงมาใช้ด้วยโปรแกรม Extreme การลงเพลงเพิ่มประจำเดือน ฯลฯ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ไก่ต๊อก

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#840A3EF9 (x-men)
ท่านลองไปดูที่นี่ก่อนครับ ติดขัดยังไงก็โพสมาถามใหม่ครับ
http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=993.0

chchairin

• บุคคลทั่วไป
แจ่มแจ้งเลยครับ ขอบคุณมากครับ WM น่าจะเอามาไว้ที่หน้า Web.เพื่อให้สมาชิกใหม่ดาวน์โหลดได้ง่ายๆนะครับ