ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ Proplus เล่น SoundFont บ้าง ผมค้นพบแล้ว !!  (อ่าน 1620 ครั้ง)

pollok

• บุคคลทั่วไป
ใครใช้ Proplus เล่น SoundFont บ้าง ผมค้นพบแล้ว !!
« เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2007, 09:47:49 น. »
คือผมใช้ Proplus 3.0 เล่น Soundfont ผ่าน Sound card ปรากฎว่าเล่นเพลงไหนก็ช่าง ส่วนมากเพลงจะสดุด ทั้งทีเครื่องผมก็แรง แล้วที่นี้เลยลองเปลี่ยนไปใช้ All in one กลับไม่สดุดสักเพลง แปลกใหมครับพี่น้อง มีใครไช้แล้วเป็นแบบผมบ้างครับ พอจะมีวิธีแก้ Proplus 3.0 ให้มันไม่สดุดใหมครับ คือผมชอบ Proplus มากๆไม่อยากเปลี่ยนใช้ตัวอื่น

ฅนภูธร

• บุคคลทั่วไป
Re: ใครใช้ Proplus เล่น SoundFont บ้าง ผมค้นพบแล้ว !!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2007, 00:24:39 น. »
ง่ายนิดเดียวครับ ลองไปดูที่ตัวหนังสือนะครับ  อย่าให้มีลูกเล่นมาก เอาแบบเรียบๆ แค่นี้ก็ไม่กระตุกแล้วครับ