ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ SOUNDFONT ผ่าน SOUNDCARD  (อ่าน 1881 ครั้ง)

momaymint

• บุคคลทั่วไป
ใช้ SOUNDFONT ผ่าน SOUNDCARD
« เมื่อ: วันที่ 30 ธันวาคม 2007, 13:08:05 น. »
ใช้ SOUNDFONT ผ่าน SOUNDCARD

ใช้ โปรแกรม AIO ไม่สามารถ ปรับ key ได้ แต่ ปรับ tempo ได้ เป็นทุก soundfont เลย เป็นเพราะอะไรหรอครับ ???  แต่พอกลับมาเล่น sound ของ วินโดว์ ปรับทุกอย่างได้หมดเลยครับ :police:

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: ใช้ SOUNDFONT ผ่าน SOUNDCARD
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 30 ธันวาคม 2007, 13:10:53 น. »
ให้ตั้ง Transpose Type เป็น Player Tune ครับ

momaymint

Re: ใช้ SOUNDFONT ผ่าน SOUNDCARD
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 30 ธันวาคม 2007, 16:55:45 น. »
ให้ตั้ง Transpose Type เป็น Player Tune ครับ

เดี๋ยว จะลอง ดู นะครับ  ได้ความยังไง จะมาบอกครับ

แล้วถ้าเล่น กับ nick ไปตั้งในโปรแกรม nick ยังไงหรอครับ

momaymint

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 30 ธันวาคม 2007, 22:18:17 น. »
ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ