ผู้เขียน หัวข้อ: DLS Tools หมดอายุเหรอ ลองนี่สิ  (อ่าน 2406 ครั้ง)

elitesaint

• บุคคลทั่วไป
DLS Tools หมดอายุเหรอ ลองนี่สิ
« เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2008, 15:55:13 น. »
 8) แก้ปัญหาเรื่องหมดอายุ บันทึกไม่ได้ จะได้ไม่ต้องมานั่งเซ็งกัน
http://getfootball.blogspot.com/2008/02/sound-sampler.html

ออฟไลน์ sriAROON

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
Re: DLS Tools หมดอายุเหรอ ลองนี่สิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2008, 16:59:27 น. »
 ;D ขอบคุณมากครับ  คราวนี้ได้ครบเลย  ไว้เล่นกับเครื่องที่ไม่แรง และไม่มีซาวน์ SB

ออฟไลน์ อ.ป๋อง กาฬสินธุ์

• ระดับ 3
  • *
  • HL_6D23186B (อ.ภูมิ)
Re: DLS Tools หมดอายุเหรอ ลองนี่สิ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2008, 16:08:09 น. »
...สุดยอดครับท่าน.. ;Dขอบคุณครับ...

omusic

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2008, 17:13:41 น. »
 เครื่องผมก็ไม่แรง ขอด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sanguansak

• ระดับ 1
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2008, 18:13:24 น. »
ขอบคุณในความมีน้ำใจครับท่าน

ออฟไลน์ sriAROON

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2008, 20:13:38 น. »
;D ขอบคุณมากครับ  คราวนี้ได้ครบเลย  ไว้เล่นกับเครื่องที่ไม่แรง และไม่มีซาวน์ SB

;D  ;D ลองมาแล้วครับ
 ;D ใช้ Extreme Sample Converter 3 แปลง SF2 ที่หลายท่านกรุณาแจกแถว ๆ นี้ ให้เป็น DLS
 ;D เสียงโอเค  มีข้อดีกว่า Vsampler  ตรงที่ใช้ทรัพยากรของระบบน้อยกว่า เล่นได้ลื่นไหล ไม่สะดุด 
 ;D ดีกว่า roland VSC ตรงที่เปลี่ยน DLS ไปได้เรื่อย ๆ จนกว่าจะพอใจ (แต่เอ!  roland VSC ถ้าปรับเป็น..ก็ปรับรูปแบบเสียงไปได้เรื่อย ๆ เหมือนกัน) ส่วนการใช้ทรัพยากรของระบบน่าจะพอ ๆ กัน
 ;D  ;D สรุป ถ้าไม่คิดไรมาก ไม่ต้องการแยกไลน์มิกซ์ข้างนอก (คาราโอเกะบางโปรแกรมอาจทำได้) และไม่ต้องมี การ์ด SB  เป็นโปรแกรมที่น่าเล่นตัวหนึ่งโดยต้องหาDLS ที่ขนาดเหมาะ ๆ และเสียงดี ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2008, 20:32:45 น. โดย aroon »