ผู้เขียน หัวข้อ: เล่น เอ็กทรีม ฮ็าดร็อค เคาะกลองที่แป้นพิมสดุดครับส่งลูกกลองก็สดุดครับ  (อ่าน 7331 ครั้ง)

looktoon

• บุคคลทั่วไป

looktoon

ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ เด็กชายไพศาล

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 96E35CF7,6D291875,56292D0D
แรมกี่เมกครับ ใซ้ซาวน์ฟ้อนตัวไหนครับ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ปัญหาอยู่ที่เครื่อง กับวินโดว์ของท่านครับ  เช็คสองตัวนี้ก่อนค่อยว่ากันที่โปรแกรม  เพราะคนอื่นเขาใช้ได้ 
ลองแก้ปัญหาที่เครื่องดูครับ

looktoon

แรม 4 G ครับ ซีพียู 3.11 AMD วินโดว์ XP SP.3 ครับ การด์จอ ATI ซาวด์การด์ Audigy 7.1 ครับ ช่วยแก้ไขให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ :ho:

looktoon

ซาวด์ฟร้อน พี่สมโภชน์ สระบุรีครับ ช่วยหน่อยเล่นไม่ติดมือเลยครับ :ho: :zzz:

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
แรม 4 G ครับ ซีพียู 3.11 AMD วินโดว์ XP SP.3 ครับ การด์จอ ATI ซาวด์การด์ Audigy 7.1 ครับ ช่วยแก้ไขให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ :ho:

อูยยย  สุดยอดครับ  ดูสเป็คไหลลื่นผมครับ 

• คณะก่อการ
สเปคนี้  เหลือเฟือ

ถ้าไม่อยากแก้ปัญหาด้วยการลงวินโดว์ใหม่ 

ลองยกเครื่องไปหาสมาชิกที่ขาย HL ให้ท่านแก้ปัญหาให้เสียก่อน
หากไม่หาย   ก็หาสมาชิกที่อยู่ใกล้เคียง   หรือทีม วิวเวอร์

looktoon

ผมลองหมดแล้วครับ ให้ครูภูมทำให้แล้วครับ ก็ยังไม่หายครับ ลงวินโดว์ใหม่ก็ไม่หายครับ ลองเปลี่ยนซาวด์ฟร้อนท่านอื่นก็เหมือนเดิมครับ ลองคอมเครื่องอื่นก็เหมือนกันครับ งงเลยครับ :ho:

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
ผมลองหมดแล้วครับ ให้ครูภูมทำให้แล้วครับ ก็ยังไม่หายครับ ลงวินโดว์ใหม่ก็ไม่หายครับ ลองเปลี่ยนซาวด์ฟร้อนท่านอื่นก็เหมือนเดิมครับ ลองคอมเครื่องอื่นก็เหมือนกันครับ งงเลยครับ :ho:
ตะกี้ พึ่งวางหู จากครูภูมิ
เพราะสงสัยมาก ถ้าผ่านมือครูภูม ไม่น่ารอดมาถึงมือพวกเรา

ข้อมูล
1.ท่าน Paitoon Music อยู่เชียงราย
2.พึ่งซื้อ HL จากครูภูมิ
3.พึ่งซื้อซาวฟอนจากท่านสมโภชน์ สระบุรี

ปัญหาของท่าน Paitoon Music
1.กด Effect กระเดื่องย้ำถี่ๆ ด้วย Alt + M กระเดื่องลูกท้ายๆจะหายหรือดีเลย์มาก
  สาเหตุที่ต้องกดกระเดื่องย้ำเพราะจะเอาไปส่งมุก เล่นตลก
2.การเล่นเพลงจังหวะช่าช่าช่า ต่อเมดเล่ย์แล้ว กระเดื่องหาย
ฯลฯ

การแก้ปัญหาของครูภูม
1.แนะนำทางโทรศัพท์ เท่านั้น เพราะอยูไกลกันมาก ท่าน Paitoon Musicโทรมาถามช่วง 5 ทุ่มอยู่หลายวัน
2.Team Viewer ไม่สะดวกในการแก้ปัญหาเพราะเสียงจะหน่วงตามระยะทาง
3.ปัญหาดังกล่าว ที่เครื่องครูภูม ไม่เกิด
4.เครื่องผม ทดลองกดซ้ำๆๆๆๆ ก็ไม่เกิดปัญหาดังกล่าว

สมาชิกที่อยู่จังหวัดเชียงราย
1.ท่านประจักร
ฯลฯ

ถ้าแก้ปัญหาไม่ได้จริงๆ
1.ครูภูมจะขอซื้อ HL คืนในราคาเดิม
   เพราะประสบความยากลำบากในการแก้ไขปัญหามาก
2.ได้ยินข่าวแว่วๆ เจ้าของซาวฟอน ก็อาจจะขอซื้อคืน

สมาชิกท่านใดอยู่ใกล้ รบกวนช่วยเหลือด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 มกราคม 2012, 08:53:01 น. โดย Batman »

• คณะก่อการ
ตะกี้ พึ่งวางหู จากครูภูมิ
เพราะสงสัยมาก ถ้าผ่านมือครูภูม ไม่น่ารอดมาถึงมือพวกเรา

ข้อมูล
1.ท่าน Paitoon Music อยู่เชียงราย
2.พึ่งซื้อ HL จากครูภูมิ
3.พึ่งซื้อซาวฟอนจากท่านสมโภชน์ สระบุรี

ปัญหาของท่าน Paitoon Music
1.กด Effect กระเดื่องย้ำถี่ๆ ด้วย Alt + M กระเดื่องลูกท้ายๆจะหายหรือดีเลย์มาก
  สาเหตุที่ต้องกดกระเดื่องย้ำเพราะจะเอาไปส่งมุก เล่นตลก
2.การเล่นเพลงจังหวะช่าช่าช่า ต่อเมดเล่ย์แล้ว กระเดื่องหาย
ฯลฯ

การแก้ปัญหาของครูภูม
1.แนะนำทางโทรศัพท์ เท่านั้น เพราะอยูไกลกันมาก ท่าน Paitoon Music โทรมาถามช่วง 5 ทุ่มอยู่หลายวัน
2.Team Viewer ไม่สะดวกในการแก้ปัญหาเพราะเสียงจะหน่วงตามระยะทาง
3.ปัญหาดังกล่าว ที่เครื่องครูภูม ไม่เกิด
4.เครื่องผม ทดลองกดซ้ำๆๆๆๆ ก็ไม่เกิดปัญหาดังกล่าว

สมาชิกที่อยู่จังหวัดเชียงราย
1.ท่านประจักร
ฯลฯ

ถ้าแก้ปัญหาไม่ได้จริงๆ
1.ครูภูมจะขอซื้อ HL คืนในราคาเดิม
   เพราะประสบความยากลำบากในการแก้ไขปัญหามาก
2.ได้ยินข่าวแว่วๆ เจ้าของซาวฟอน ก็อาจจะขอซื้อคืน

สมาชิกท่านใดอยู่ใกล้ รบกวนช่วยเหลือด้วยครับ

คิดไว้เช่นนั้นเหมือนกันครับ  ถ้าถึงมือพวกเราคงแก้ได้
อย่างน้อยพวกเราคงต้องเป็นฝ่ายถาม    ผมว่างานนี้  อยู่ที่การเซ็ตเครื่อง วินโดว์ และไดร์เวอร์ครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 มกราคม 2012, 08:52:11 น. โดย Batman »

ออฟไลน์ ปานชนกมิวสิค

• *
  • 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
ก็สงสัยเหมือนกัน..ครับ
ที่ผมสังเกตุและลองเล่น FX กลองส่งมุข หรือ FX อื่นๆ
มันไม่ถึงกับสะดุด..แต่มันหน่วง
           ผมสรุปเอาว่า..มันเป็นเพราะการโหลด Soundfont ผ่านโปรแกรม
ท่านลองโหลด Soundfont ผ่านวซาวด์การ์ด ดูครับ..เสียงคม กระเดื่องแน่น
ไม่หน่วง อันนี้ที่ผมทดลองดู..
          กับค่ายอื่นก็เป็นเหมือนกัน ถ้าผ่านโปรแกรมหน่วง..ลองดู ครับ
ผมลองแล้ว ก็ยังแก้ไม่ตกเหมือนกัน ผมก็ชอบลองเล่นกระเดื่องส่งมุข
เหมือนกัน ถึก ๆ..โป๊ง  โป๊ง ถึก.
         ความเห็นส่วนตัว ครับ ท่านอื่นๆอาจมีแนวทางแก้ไขที่ดีกว่า... :thank1:

• คณะก่อการ
ก็สงสัยเหมือนกัน..ครับ
ที่ผมสังเกตุและลองเล่น FX กลองส่งมุข หรือ FX อื่นๆ
มันไม่ถึงกับสะดุด..แต่มันหน่วง
           ผมสรุปเอาว่า..มันเป็นเพราะการโหลด Soundfont ผ่านโปรแกรม
ท่านลองโหลด Soundfont ผ่านวซาวด์การ์ด ดูครับ..เสียงคม กระเดื่องแน่น
ไม่หน่วง อันนี้ที่ผมทดลองดู..
          กับค่ายอื่นก็เป็นเหมือนกัน ถ้าผ่านโปรแกรมหน่วง..ลองดู ครับ
ผมลองแล้ว ก็ยังแก้ไม่ตกเหมือนกัน ผมก็ชอบลองเล่นกระเดื่องส่งมุข
เหมือนกัน ถึก ๆ..โป๊ง  โป๊ง ถึก.
         ความเห็นส่วนตัว ครับ ท่านอื่นๆอาจมีแนวทางแก้ไขที่ดีกว่า... :thank1:

ถ้าเรื่องหน่วงยอมรับครับ  ถ้าโหลดผ่านโปรแกรม แก้ยาก จนไม่แก้ดีกว่า   :hap3: :hap3: :hap3:

ออฟไลน์ ประจักร

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 5
  • **
  • HL#5C90A909,11D95959 ( X-MEN )
ติดตั้งเวอร์ชั่นนี้ลองดูครับ
ปิดตัวสแกนไวรัส
หากยังไม่ดีขึ้นขอเบอร์โทรติดต่อกลับ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 มกราคม 2012, 22:46:52 น. โดย ประจักร »

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
 :cheer: :beer: เดี๋ยวผมจะเอาวิธีการส่งมุกแบบนี้ไปลองเล่นกับเครื่องผมดูว่ากระตุกไหม เพราะว่าเครื่องผมไม่แรงเท่าไหร่แรงพอๆกับเน็ตบุ๊คครับ  :cheer: :beer:

ออฟไลน์ ปานชนกมิวสิค

• *
  • 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
ถ้าเรื่องหน่วงยอมรับครับ  ถ้าโหลดผ่านโปรแกรม แก้ยาก จนไม่แก้ดีกว่า   :hap3: :hap3: :hap3:
อย่าง..น้านพว่าครับ..

looktoon

ขอบคุณทุกท่านครับ เดี๋ยวผมจะลองดูที่ท่านประจักรแนะนำครับ เบอร์ติดต่อ 0849488188 ครับ :o^:

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5

A1  ผมไม่หน่วงเลยครับตอนนี้  เคยหน่วง  แต่พอโกสต์ลงโปรแกรมใหม่หายมิดจั๊ดเลยครับ  ตอนนี้เล่นไหลลื่นมาก

อัพเดทบิ้ลด์ไหนมาเทสต์ก็ผ่านฉลุยครับ  หน้าต่างเอ็กซ์พีสายพันธุ์ คอเมดี้ครับ

looktoon

ลงวินโดว์อะไรหรือครับท่านที่ไหลลื่น ช่วยแนะนำหน่อยครับ :o^:

• คณะบริหาร
ลงวินโดว์อะไรหรือครับท่านที่ไหลลื่น ช่วยแนะนำหน่อยครับ :o^:

looktoon

หาโหลดที่ไหนครับ ของท่านมีหรือเปล่าอยากลอง แบ่งปันให้หน่อยครับ :o^:

• คณะบริหาร
หาโหลดที่ไหนครับ ของท่านมีหรือเปล่าอยากลอง แบ่งปันให้หน่อยครับ :o^:

ไม่เหมาะกับเครื่องอื่นครับ  เพราะทำมาใส่รุ่นนี้โดยเฉพาะครับ 

ท่านลองอัพเดทไดรเวอร์  จอ  ซาวด์การ์ด  และชิพใหม่ทั้งหมดเลยครับ  ถ้าจะให้ดีผมแนะนำให้ลงโปรแกรมใหม่แล้วไล่ลงไดรวเอร์แท้ทีละตัวเลยครับ

ถ้าทำเสร็จแล้วก็ลง Rollback Pro ไว้ครับ

looktoon

ลองหลายครั้งแล้วครับ เหมือนเดิมครับ :o^:

ออฟไลน์ ชายเสรี

• คณะบริหาร
  • HL#No 5063144D,1E0047B9 By x-Men
ถ้าโหลด SF ผ่านโปรแกรม หน่วงแน่นอนครับไม่มีทางติดมือแน่ ๆ ทางที่ดีคือ โหลด SF ผ่าน SoundCard ครับ

looktoon

โหลด SF ผ่านซาวด์การด์ทำยังไงครับ ซาวด์ Audigy 7.1 0570 ครับ SF ท่านสมโภชน์ครับ