ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้เปิดตอนพระฉันภัตตาหาร ฟังเพลงจาก Soundfont ช่วยฟังหน่อยนะ ๆๆๆๆ  (อ่าน 7629 ครั้ง)

poom

• บุคคลทั่วไป
ฟังเพลงจาก Soundfont ช่วยฟังหน่อยนะ ๆๆๆๆ

1.วิธีเล่น SoundFont

;D 1.1 ใช้ Extreme V3.0.0.8 โหลด SF2 + เล่นเพลง ผ่าน Sound X-FI Extreme music
------------
ฟังตัวอย่างที่..SkyDrive ;D Click ๆๆ ;D

------------------------------------------

;D 1.2 โหลด SF2 ด้วย SoundCard Audigy 2 ZS เล่นเพลงด้วย Extreme V3.0.0...

ฟังตัวอย่างที่..SkyDrive ;D Click ๆๆ ;D

---------------------------------------

;D 1.3 โหลด SF2 ด้วย SoundCard X-Fi Extreme Music เล่นเพลงด้วย Extreme V3.0.0...

เพลง ไทย ๆ เปิงมาง+ระนาด เพลง ไทย ๆ จังหวะสนุก ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 ตุลาคม 2008, 20:34:49 น. โดย ครูภูม »

ออฟไลน์ บุญสม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 5
  • **
  • No.55DAED71 (X-MEN)
Re: ฟังเพลงจาก Soundfont ช่วยฟังหน่อยนะ ๆๆๆๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2008, 04:50:50 น. »
ฟังแล้ว ดีมากเลยครับ ลื่นหูดีครับ Sound X-FI Extreme ผมชอบมากเลยครับ :)

ออฟไลน์ balloom

• ระดับ 2
Re: ฟังเพลงจาก Soundfont ช่วยฟังหน่อยนะ ๆๆๆๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2008, 07:23:22 น. »
ครูภูมิครับส่งมาที่ บ้านก็ได้นะครับ....

***ส่งไปที่ Email แล้วครับ***
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 4 ตุลาคม 2008, 09:37:40 น. โดย ครูภูม »

ออฟไลน์ อ่ำ ตะวันออก

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#4C9C39B1 (ครู ภูมิ)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2008, 07:37:34 น. »
ผมก็คนลพบุรีนะคุณ nattawuth อาศัยอยู่ที่ ศสพ. นั่เองครับ...เจ้า..กระผม
       :o  ::)  ;D

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2008, 07:48:26 น. »
ผมก็คนลพบุรีนะคุณ nattawuth อาศัยอยู่ที่ ศสพ. นั่เองครับ...เจ้า..กระผม
  เมื่อวันอาทิตย์ที่ 28 ก.ย. 51 ครูภูมิพร้อมทั้งทีมงานได้มาเยี่ยมเราถึงลพบุรี
นำผลงานที่ทีมงานท่านได้สร้างสรรค์ไว้มาโชว์มากมาย วันหน้าวันหลังละก็ คุณ
nattawuth ติดต่อมาที่ชายอ่ำก็ได้นะครับ..เจ้านาย...55555 วันนั้นเจอไป
หลายระดับ อยากรู้ถาทครูภูมิเอาเองนะ.....
          :D  ;D  8)

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2008, 07:48:36 น. »

ป่าหวายหรือเปล่านะ...อิอิ

โอเคครับครู  ที่อยากทราบมีอย่างเดียวคือ

บันทึกเสียงอย่างไรให้ออกมาพอดี ๆ แบบนี้ครับ

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2008, 07:51:15 น. »
ทำไมผมโหลด 1.1 ไม่ได้ครับ....

kin

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2008, 07:54:22 น. »
กำลังสูบ..ทุกเพลงเลยครับผม  เดี๋ยวแจ้งการทดสอบ...

ออฟไลน์ วิชัยคนธรรพ์

• *
  • 740F32AE
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2008, 08:02:14 น. »
มาแต่เช้าเลย ตี4 แทบไม่ต้องฟัง ก็รู้ว่า เทพ สุดๆ

kin

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2008, 08:09:35 น. »
ฟังแล้ว..บอกไม่ถูกครับ เสียงเหมือนมีนักดนตรีมายืนเล่นเรียงกันอยู่ตรงหน้า......สรุป..เยี่ยมยอดครับผม..
...ผมชอบ..ดนตรีเพลง Samba.....มากๆเลยครับครู....

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2008, 08:37:13 น. »
ฟังแล้ว..บอกไม่ถูกครับ เสียงเหมือนมีนักดนตรีมายืนเล่นเรียงกันอยู่ตรงหน้า......สรุป..เยี่ยมยอดครับผม..
...ผมชอบ..ดนตรีเพลง Samba.....มากๆเลยครับครู....

ของพี่ทำไมมันไม่ไปอ่ะ ทั้งชุดเลย....จะลอง Samba มั่งอ่ะ...

poom

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2008, 09:28:18 น. »
  เมื่อวันอาทิตย์ที่ 28 ก.ย. 51 ครูภูมิพร้อมทั้งทีมงานได้มาเยี่ยมเราถึงลพบุรี
นำผลงานที่ทีมงานท่านได้สร้างสรรค์ไว้มาโชว์มากมาย วันหน้าวันหลังละก็ คุณ
nattawuth ติดต่อมาที่ชายอ่ำก็ได้นะครับ..เจ้านาย...55555 วันนั้นเจอไป
หลายระดับ อยากรู้ถาทครูภูมิเอาเองนะ.....
          :D  ;D  8)

:D วันนั้นคุณ nattawuth เขาก็ไปร่วมงานด้วยเป็นเด็กหนุ่ม ๆ กำลังเรียนวิศวะ
เขาอยู่ในงานประมาณ 1 ชม. แล้วกลับไปก่อนเพราะติดภาระกิจ

;D เขาเจอกับท่านชายอ่ำแล้วครับ

:D ผมขอขอบคุณท่านชายอ่ำ แห่งสำนักงานวงดนตรีฉัตรฟ้า ที่ให้การต้อนรับ
และให้ความอนุเคราะห์ด้านสถานที่อย่างดีเยี่ยม

poom

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2008, 09:31:28 น. »
ป่าหวายหรือเปล่านะ...อิอิ

โอเคครับครู  ที่อยากทราบมีอย่างเดียวคือ

บันทึกเสียงอย่างไรให้ออกมาพอดี ๆ แบบนี้ครับ

ผมอัดด้วย ...ตามรูป

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2008, 09:47:08 น. »
:D วันนั้นคุณ nattawuth เขาก็ไปร่วมงานด้วยเป็นเด็กหนุ่ม ๆ กำลังเรียนวิศวะ
เขาอยู่ในงานประมาณ 1 ชม. แล้วกลับไปก่อนเพราะติดภาระกิจ

;D เขาเจอกับท่านชายอ่ำแล้วครับ

:D ผมขอขอบคุณท่านชายอ่ำ แห่งสำนักงานวงดนตรีฉัตรฟ้า ที่ให้การต้อนรับ
และให้ความอนุเคราะห์ด้านสถานที่อย่างดีเยี่ยม

อ๋อ..นึกว่าใคร คนนั้นนั่นเอง เฮ้อ...  เวรกรรม  >:D
สาย CP. ติดไปมั่งเปล่าเนี่ย 55555.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 4 ตุลาคม 2008, 09:50:19 น. โดย ชาย อ่ำ »

poom

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 4 ตุลาคม 2008, 10:04:49 น. »
อ๋อ..นึกว่าใคร คนนั้นนั่นเอง เฮ้อ...  เวรกรรม  >:D
สาย CP. ติดไปมั่งเปล่าเนี่ย 55555.

ไม่มีครับ

ออฟไลน์ balloom

• ระดับ 2
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 6 ตุลาคม 2008, 14:18:29 น. »
ครูครับ ผมขอขอบคุณ คุณครูมากๆครับ และทีมงานของครู ผมถูกใจ SF มากๆครับ ครูส่ง Sonar ให้ผมลองเล่นบ้างนะครับ 
น้องบอล

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 6 ตุลาคม 2008, 15:29:38 น. »
ใช้ Notebook onboard

ไม่อยากแยกแปดไลน์  ไม่อยากใช้ VSTi ไม่อยากได้ไรทั้งนั้นแหละ

แต่.........................
.............................

ขอ  SF..............ได้ปล่าว........ได้โปรด

จะเอาใช้งานทำบุญบ้านเจ้าเอ.....(เอาเจ้าเอมาอ้าง...ความจริงอยากได้     ต้องเอาอะไรแลกบ้าง   ช้าง  ม้า  วัว  หรือควาย ;D ;D ;D   ก็ยอม)

น๊ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ นายเอ

• คณะก่อการ
  • 748A44D7(X-WIN)
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 6 ตุลาคม 2008, 15:34:55 น. »

ไม่อยากแยกแปดไลน์  ไม่อยากใช้ VSTi ไม่อยากได้ไรทั้งนั้นแหละ

ขอ  SF..............ได้ปล่าว........ได้โปรด

จะเอาใช้งานทำบุญบ้านเจ้าเอ.....(เอาเจ้าเอมาอ้าง...ความจริงอยากได้     ต้องเอาอะไรแลกบ้าง   ช้าง  ม้า  วัว  หรือควาย ;D ;D ;D   ก็ยอม)

น๊ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ลุงนพ งานผมน่ะ ผมให้ลุงโชว์เต็มที่เลยน่ะ...  งานตัวเองไม่มีเวลาเป็นเล่นไปเซ็ทแน่ๆเลย...  ฝากด้วย อิอิอิ  ส่วนวันที่ 1 พ.ย. มีศิลปินชื่อดังมาโชว์ดนตรีสดๆนะ

ออฟไลน์ เด็กเมืองน่าน

• ระดับ 5
  • *
  • HL#8C0CFE98 ชายเสรี
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 6 ตุลาคม 2008, 15:42:40 น. »

ลุงนพครับ ถ้าเราแยกไลน์ กับไม่แยกไลน์ อันไหนจะเหมาะกว่ากันเหรอครับ แล้วแยกไลน์ไว้สำหรับงานประเภทไหนเหรอครับ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 6 ตุลาคม 2008, 15:44:00 น. »
ลุงนพ งานผมน่ะ ผมให้ลุงโชว์เต็มที่เลยน่ะ...  งานตัวเองไม่มีเวลาเป็นเล่นไปเซ็ทแน่ๆเลย...  ฝากด้วย อิอิอิ  ส่วนวันที่ 1 พ.ย. มีศิลปินชื่อดังมาโชว์ดนตรีสดๆนะ

ตูจะเอาอะไรไปโชว์ดีว๊ะ  

พุง...

ขี้กลาก....

กางเกงเป้าขาด....

เอาอะไรดีน๊า.....คิดไม่ออก ::) ::) ::)

poom

เปิงมาง+ระนาด ฟังเพลงจาก Soundfont ช่วยฟังหน่อยนะ ๆๆๆๆ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 9 ตุลาคม 2008, 22:29:02 น. »
เพลง ไทย ๆ เปิงมาง+ระนาด
;D 1.3 โหลด SF2 ด้วย SoundCard X-Fi Extreme Music เล่นเพลงด้วย Extreme V3.0.0...

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันที่ 9 ตุลาคม 2008, 22:36:31 น. »
ลุงนพครับ ถ้าเราแยกไลน์ กับไม่แยกไลน์ อันไหนจะเหมาะกว่ากันเหรอครับ แล้วแยกไลน์ไว้สำหรับงานประเภทไหนเหรอครับ

ลุงไม่รู้  ไม่เคยแยก  ไม่มีลาย  จะแยก  ใช้แค่ 2 ไลน์

• คณะก่อการ
Re: เปิงมาง+ระนาด ฟังเพลงจาก Soundfont ช่วยฟังหน่อยนะ ๆๆๆๆ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันที่ 9 ตุลาคม 2008, 22:37:57 น. »
เพลง ไทย ๆ เปิงมาง+ระนาด

ฟังแล้ว   ทำไงดีครับครู  ขอความกระจ่างด้วย

poom

Re: เปิงมาง+ระนาด ฟังเพลงจาก Soundfont ช่วยฟังหน่อยนะ ๆๆๆๆ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันที่ 9 ตุลาคม 2008, 22:42:55 น. »

ฟังแล้ว   ทำไงดีครับครู  ขอความกระจ่างด้วย

;D ให้ฟังเฉย ๆ  ปล่อยให้เสียงลอยผ่านหูไป
 ;D เหมือนกับว่ากำลังขับมอไซต์ แล้วมีลมพัดผ่านมา 
 :angel: แล้วสายลมก็พัดผ่านเลยไป ไม่สามารถจับต้องสายลม(SF2)นั้นได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 9 ตุลาคม 2008, 22:45:24 น. โดย ครูภูม »

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันที่ 9 ตุลาคม 2008, 22:46:36 น. »
;D ให้ฟังเฉย ๆ  ปล่อยให้เสียงลอยผ่านหูไป
 ;D เหมือนกับว่ากำลังขับมอไซต์ แล้วมีลมพัดผ่านมา 
 :angel: แล้วสายลมก็พัดผ่านเลยไป ไม่สามารถจับต้องสายลม(SF2)นั้นได้

เอางั้นเรอะ