ผู้เขียน หัวข้อ: ตู้ AJX-715 แหลมขาดแก้ยังไงครับ  (อ่าน 8877 ครั้ง)

ออฟไลน์ NDD Music

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 4
  • **
  • 75239841, 80090F41 [x-men]
ตู้ AJX-715 แหลมขาดแก้ยังไงครับ
« เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2013, 09:35:35 น. »
มีอะหลั่ยขายที่ไหนครับ หรือหาซื้ออุปกรณ์เทียบเคียงแบบไหน รุ่นไหนครับ วอนผู้รู้ช่วยตอบหน่อย พรุ่งนี้ต้องใช้งานครับ...

ออฟไลน์ AJ-AUDIO

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 7EE34218 อภินันทนาการ จาก "หนุ่มเมืองลำดวน"
Re: ตู้ AJX-715 แหลมขาดแก้ยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2013, 12:59:37 น. »
มีอะหลั่ยขายที่ไหนครับ หรือหาซื้ออุปกรณ์เทียบเคียงแบบไหน รุ่นไหนครับ วอนผู้รู้ช่วยตอบหน่อย พรุ่งนี้ต้องใช้งานครับ...

มาขาดตอนบริษัทฯ หยุดตรุษจีนซะงั้น  ท่านลองเช็คกับร้านซาวด์มาร์คดูครับ ว่าที่ร้านหยุดตรุษจีนหรือเปล่า และยังเหลือสต๊อก
วอยส์แหลม AJX-715 ที่ร้านหรือไม่ครับ เพราะทางบริษัทฯ กว่าจะเปิดก็วันพุธที่ 13 นี้ครับ

:thank1:

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
Re: ตู้ AJX-715 แหลมขาดแก้ยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2013, 13:22:41 น. »
หาไดรซเวอร์ถูกๆ  มาใส่แทนแก้ผ้าเอาหน้ารอดไปก่อนครับ  เลยตรุษจีนค่อยว่ากัน

NTS PH 44 ไม่กี่ร้อย

ออฟไลน์ ปานชนกมิวสิค

• *
  • 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2013, 18:24:55 น. »
ของผมเจอเหมือนกัน..เสียงแหลมขาด ใจแทบขาดเหมือนกัน
เล่นเอาหน้าผมถอดสีเลย 2 ทาง ไอ้เจ้า ปวศ. ของพี่หมอ 2 หมอ
หมอโป่ง กับ หมอหนึ่ง  
          วันนั้นร้องเพลงอยู่ดีๆ งานแต่งหลานที่ ตจว. ฟรีไม่รับจ้าง แต่อยากรับ  มีเสียงหอนจากไมค์ ซึ่งไม่ดังมาก ประมาณ ห้าทุ่มกว่า ร้องเล่นกันเอง ก่อนงาน 2 วัน
แต่เสียงแหลมดันขาด ตกใจ..ทำงัยดี จะถอดดอกเสียงแหลมออกยังงัยวะ รุ่นนี้  คลายสกรูกระจังหน้า ก็แล้ว ยังเอากระจังหน้าไม่ออกเลย..เช้าแล้วไม่กล้างัดกลัวตู้สุดที่รักจะไปเสียก่อน
                  นึกได้ ในบ้านเราเคยมีคนพูดไว้ว่ามัน มีหลอด halogen อยู่บนแผงวงจรเน็ตเวิอรก์ ดักกันขาดอีกที และวิธีบอกแก้ขัดไปก่อน..
                  ตอนบ่ายอีกวันจัดการถอดสกรู ที่ยึดด้านหลังตู้กับช่องต่อ speakon ถอดออกมาล้วงเข้าไป ล้วงตั้งนาน ลูบๆ คลำๆ อยู่พักใหญ่ สุดท้ายก็เจอ  จัดการดึงไอ้เจ้าหลอดที่ว่า halogen lamp (ที่ร้านขายเรียก down light มั้ง)
                    แม่เจ้า..โชคดีเป็นของผม หลอดขาดจริงๆ ด้วย ไชโย
แต่โชคร้ายผมขับรถไปหาซื้อ ไอ้เจ้าหลอดนี้ ทั่วตลาดในอำเภอไม่มีขาย ซวยแหล่ะ เอางัยดี
                โทรหาพี่ วิชัยครธรรพ์ เจ้าของ soundfont ผม บอกขอยืมของพี่ก่อนแล้วกันไอ้เจ้า ปวศ. ดอกแหลม ของผมขาด แซวกันเล่น คุยกันอยูพักหนึ่ง
                 สุดท้ายโทรหาพี่หมอหนึ่งแนะนำ ให้เอาตะกั่วฟิวส์พันที่ขาชอตท์
ให้ถึงกันเหมือนเป็นสะพานไฟ ไม่มีผลต่อเสียง  และในบ้านเราก็เคยมีคนเจอลักษณะเดียวกันนี้ ได้ตอบกระทู้ไว้ ผมจำไม่ได้ว่าท่านใด...
                และแล้วแล้วผม ก็ขับรถกลับไปใช้สูตร พี่หมอหนึ่ง
เสียงแจ่ม แจ๋ว เหมือนเดิม  กลับมากรุงเทพ หาซื้อหลอดที่ว่าได้
เลยจัดการ ซื้อตุนไว้หลายตัว...เสียเลย
                สรุปว่าผมซื้อ โพงคู่นี้มาไม่ผิดหวังจริงๆ ไอ้เจ้า ปวศ.
 ขอบคุณพี่หมอหนึ่ง พี่หมอโป่ง ที่แนะนำลำโพงดีๆ สำหรับคนงบน้อยอย่างผม และ พี่วิชัยคนธรรพ์..เจ้าของ soundfont ที่เสียงแจ่มสำหรับผม....
และท่านเจ้าของ กระทู้ที่กล่าวบทความเจ้า ปวศ.ไว้ ด้วย ครับ..ขอบคุณ ครับผม
                               "ปวศ. มีดีที่หลอด"

• ระดับ 5
  • *
  • 7EE34218 อภินันทนาการ จาก "หนุ่มเมืองลำดวน"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2013, 18:43:20 น. »
ของผมเจอเหมือนกัน..เสียงแหลมขาด ใจแทบขาดเหมือนกัน
เล่นเอาหน้าผมถอดสีเลย 2 ทาง ไอ้เจ้า ปวศ. ของพี่หมอ 2 หมอ
          วันนั้นร้องเพลงอยู่ดีๆ งานแต่งหลานที่ ตจว. ฟรีไม่รับจ้าง แต่อยากรับ  มีเสียงหอนจากไมค์ ซึ่งไม่ดังมาก ประมาณ ห้าทุ่มกว่า ร้องเล่นกันเอง ก่อนงาน 2 วัน
แต่เสียงแหลมดันขาด ตกใจ..ทำงัยดี จะถอดดอกเสียงแหลมออกยังงัยวะ รุ่นนี้  คลายสกรูกระจังหน้า ก็แล้ว ยังเอากระจังหน้าไม่ออกเลย..เช้าแล้วไม่กล้างัดกลัวตู้สุดที่รักจะไปเสียก่อน
                  นึกได้ ในบ้านเราเคยมีคนพูดไว้ว่ามัน มีหลอด halogen อยู่บนแผงวงจรเน็ตเวิอรก์ ดักกันขาดอีกที และวิธีบอกแก้ขัดไปก่อน..
                  ตอนบ่ายอีกวันจัดการถอดสกรู ที่ยึดด้านหลังตู้กับช่องต่อ speakon ถอดออกมาล้วงเข้าไป ล้วงตั้งนาน ลูบๆ คลำๆ อยู่พักใหญ่ สุดท้ายก็เจอ  จัดการดึงไอ้เจ้าหลอดที่ว่า halogen lamp (ที่ร้านขายเรียก down light มั้ง)
                    แม่เจ้า..โชคดีเป็นของผม หลอดขาดจริงๆ ด้วย ไชโย
แต่โชคร้ายผมขับรถไปหาซื้อ ไอ้เจ้าหลอดนี้ ทั่วตลาดในอำเภอไม่มีขาย ซวยแหล่ะ เอางัยดี
                โทรหาพี่ วิชัยครธรรพ์ เจ้าของ soundfont ผม บอกขอยืมของพี่ก่อนแล้วกันไอ้เจ้า ปวศ. ดอกแหลม ของผมขาด แซวกันเล่น คุยกันอยูพักหนึ่ง
                 สุดท้ายโทรหาพี่หมอหนึ่งแนะนำ ให้เอาตะกั่วฟิวส์พันที่ขาชอตท์
ให้ถึงกันเหมือนเป็นสะพานไฟ ไม่มีผลต่อเสียง  และในบ้านเราก็เคยมีคนเจอลักษณะเดียวกันนี้ ได้ตอบกระทู้ไว้ ผมจำไม่ได้ว่าท่านใด...
                และแล้วแล้วผม ก็ขับรถกลับไปใช้สูตร พี่หมอหนึ่ง
เสียงแจ่ม แจ๋ว เหมือนเดิม  กลับมากรุงเทพ หาซื้อหลอดที่ว่าได้
เลยจัดการ ซื้อตุนไว้หลายตัว...เสียเลย
                สรุปว่าผมซื้อ โพงคู่นี้มาไม่ผิดหวังจริงๆ ไอ้เจ้า ปวศ.
 ขอบคุณพี่หมอหนึ่ง พี่หมอโป่ง ที่แนะนำลำโพงดีๆ สำหรับคนงบน้อยอย่างผม และ พี่วิชัยคนธรรพ์..เจ้าของ soundfont ที่เสียงแจ่มสำหรับผม....
และท่านเจ้าของ กระทู้ที่กล่าวบทความเจ้า ปวศ.ไว้ ด้วย ครับ..ขอบคุณ ครับผม

อ่านแล้วก็ งง  ว่าท่านกำลังจะสื่อว่าอะไร?

ออฟไลน์ นายวิโรจน์2009

• *
  • H\L 7EE4286E
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2013, 20:27:40 น. »
ก็ตู้ลำโพง ปวศ. มีดีที่หลอด" ไงเฮียครับ อิอิ ;D ;D

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2013, 20:33:59 น. »
ก็ตู้ลำโพง ปวศ. มีดีที่หลอด" ไงเฮียครับ อิอิ ;D ;D

อ่อ ครับ >>>>> นับถือ นับถือ

ออฟไลน์ รถแห่มิกซ์ออดิโอ

• ระดับ 4
  • *
  • 5DE484A8 ซื้อต่อจากชัยยุทธ ประนัดศรี
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2013, 21:27:51 น. »
บางเจ้า ก็ใช้หลอด  บางเจ้าก็ใช้โพลีสวิตท์

แล้วแต่ความชอบ ครับ

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2013, 21:28:17 น. »

ตู้รุ่นใหม่ XtremeAudio มีดีกว่านั้นครับ เน็ตเวิร์คอย่างดี ไม่มีขาด...ดีกว่า ปวศ.อีกครับ.... ;D ;D ;D

ใช้หลักการคล้ายๆกับตัวนี้ เครดิต ท่านทอมมี่ บ้านเสือ 11 ตัวครับ... ;D

http://www.tiggersound.com/webboard/index.php?topic=151960.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2013, 21:31:34 น. โดย สไปเดอร์แมน »

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2013, 22:07:47 น. »
เน็ทเวิร์ค ผมลองมาทุกแบบแล้วครับ ไม่ว่าจะหลอด โพลีสวิทช์ หรือ Fet  ไม่มีแบบไหนที่แหลมไม่ขาด ผมยืนยันครับ
ขึ้นอยู่กับการใช้งาน พูดมากไปเดี๋ยวจากลายเป็นไม่ดีอีก  แบบไหนใครว่าใช้แล้วแหลมไม่ขาดเอามาให้ผมลองสิ  ผมจะ
ทำให้ขาดให้ดูครับ

;D ;D ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2013, 13:07:48 น. โดย AJ-AUDIO »

B.M.sound

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2013, 23:00:39 น. »
555 เห็นด้วยกับเฮียคับ. :D :D

ออฟไลน์ ปานชนกมิวสิค

• *
  • 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2013, 06:45:42 น. »
อ่านแล้วก็ งง  ว่าท่านกำลังจะสื่อว่าอะไร?

ผมไม่ได้สื่อว่า..ของใครไม่ดี อ่านแล้วคง งงๆๆ บ้าง
แต่ถ้าใครได้ตาม ปวศ. มาคงเข้าใจ เอาประสบการณ์ตรงมาเล่าให้ฟังเท่านั้น ครับ
เป็นการแสดง ความคิดเห็นบางส่วน ครับ

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2013, 09:15:29 น. »
ตู้รุ่นใหม่ XtremeAudio มีดีกว่านั้นครับ เน็ตเวิร์คอย่างดี ไม่มีขาด...ดีกว่า ปวศ.อีกครับ.... ;D ;D ;D

ใช้หลักการคล้ายๆกับตัวนี้ เครดิต ท่านทอมมี่ บ้านเสือ 11 ตัวครับ... ;D

http://www.tiggersound.com/webboard/index.php?topic=151960.0

หมอโป่ง ไม่ควรยุ่งกระทู้ท่านอื่นนะครับ
เหมือนกับเป็นการดิสเครดิตสินค้า
ท่านอื่นอ่านไม่รู้สึกแต่ผมว่ามันไม่ดีแน่
ขออภัยที่ผมเข้ามาจุ้นจ้าน
เพราะผมเห็นหลายๆ ครั้งมีปัญหาก็ลบทิ้ง
คล้ายตีหัวเข้าบ้าน ขอเถอะครับ ต่างคนต่างขาย

ถ้าบอกแนวทางการแก้ปัญหา ก็ขอขอบคุณแทนเพื่อนสมาชิกด้วยครับ  :flower:

ออฟไลน์ ณรงค์

• ระดับ 4
  • *
  • HL#2c8c2539 , สมชาย 481AF61E,แขก 8CA9D2E6
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2013, 09:42:56 น. »
แก้ปัญหาได้หรือยังครับใช้รุ่นเดียวกันจะได้ศึกษาไว้

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2013, 10:01:29 น. »
หมอโป่ง ไม่ควรยุ่งกระทู้ท่านอื่นนะครับ
เหมือนกับเป็นการดิสเครดิตสินค้า
ท่านอื่นอ่านไม่รู้สึกแต่ผมว่ามันไม่ดีแน่
เพราะผมเห็นหลายๆ ครั้งมีปัญหาก็ลบทิ้ง
คล้ายตีหัวเข้าบ้าน ขอเถอะครับ ต่างคนต่างขาย

ถ้าบอกแนวทางการแก้ปัญหา ก็ขอขอบคุณแทนเพื่อนสมาชิกด้วยครับ  :flower:

ขอแก้ตัวให้น้องผมหน่อยครับ
ผมดูแล้วไม่น่าจะใช่ครับ  เพราะเจ้าโป่งไม่ได้พูดถึงสินค้ายี่ห้ออื่น   พูดถึงแต่ตู้ ปวศ.ที่ตัวเองเคยเอามาขายและเปรียบเทียบว่าตัวใหม่ดีกว่าตัวนั้น  ตามนี้   "ตู้รุ่นใหม่ XtremeAudio มีดีกว่านั้นครับ เน็ตเวิร์คอย่างดี ไม่มีขาด...ดีกว่า ปวศ.อีกครับ...."       
เพราะสมาชิกของเรา  ท่านปานชนกเป็นผู้จุดประเด็นนำมาเอ่ยถึง 

ดังนั้นความเห็นของท่านแอดมึน   ไม่น่าจะตรงกับสิ่งที่น้องผมต้องการสื่อครับ เพราะไม่ได้พูดถึงสินค้าที่เจ้าของกระทู้เอ่ยถามเลยจั๊กกะติ๊ดดดดดดดด  ยกเว้นมันจะมีเจตนาเฉียดๆแบบห่างๆ  อันนี้ผมไม่รู้ครับ  แฮ่ๆ

ออฟไลน์ NDD Music

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 4
  • **
  • 75239841, 80090F41 [x-men]
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2013, 10:39:42 น. »
ที่มันขาดเพราะผมทำมันขาดเองครับ มันสมควรขาด แต่ผมยังหาซื้อวอยล์ลำโพงแหลม A&J AJX-715 ยังไม่ได้เพราะของหมดครับ.....

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2013, 10:59:18 น. »

ถ้าบอกแนวทางการแก้ปัญหา ก็ขอขอบคุณแทนเพื่อนสมาชิกด้วยครับ  :flower:

ไม่เป็นไรครับท่านมานพ  เป็นเรื่องธรรมดาของผู้ขายที่ไม่เคยศึกษาหรือทดสอบให้รู้ซึ้งถึงความสามารถที่แท้จริงของตัว
สินค้าที่จะนำมาขาย  ก็มักจะคิดไปเองว่าสินค้าตัวนั้นมีคุณวิเศษต่าง ๆ นานา  ตามสรรพคุณที่ผู้ผลิตบรรยาย (โม้) ให้ฟัง

ผมไม่เคยเชื่อสรรพคุณในเรื่องสเปคแบบ 100% ที่ทางโรงงานบอกมา  จนกว่าผมจะสามารถพิสูจน์ได้ด้วยเครื่องมือ หรือ
จากการทดสอบใช้งานจริงในภาคสนาม  สินค้าบางตัวผมใช้เวลาทดสอบนานเป็นปี  หมดเงินกับค่าตัวอย่างสินค้าไป
มากมายไม่รู้กี่แสน เพื่อให้มั่นใจก่อนจะนำสินค้าตัวนั้น ๆ มาทำตลาด

ต่างคนต่างมีวิธีการนำเสนอสินค้าที่แตกต่างกัน  ผมจะไม่เคลมสเปคตัวสินค้าแบบฟันธงในสิ่งที่ผมไม่อาจจะควบคุมตัวแปร
ต่าง ๆ ในการใช้งาน  โดยเฉพาะเรื่องที่ต้องไปเกี่ยวข้องกับสภาพแวดล้อมและลักษณะการใช้งานของผู้ใช้โดยตรง

และสิ่งที่แตกต่างกันอีกอย่างคือ ผมจะไม่เข้าไปยุ่งกับกระทู้ที่เกี่ยวพันกับสินค้าของคนอื่น หากไม่ถูกพาดพิงจาก คคห ใน
กระทู้นั้น ๆ ทำให้เกิดความเข้าใจคลาดเคลื่อนโดยตรง  ซึ่งตรงนี้ผมถือว่าเป็นมารยาททางการค้าอย่างหนึ่ง

เคยสงสัยกันหรือไม่ว่าทำไมในตลาดสดใหญ่ ๆ หากท่านเคยไปจะเห็นเขียงหมูเรียงเป็นแถวติด ๆ กันเกินสิบเขียง  
ทำไมเค้าถึงสามารถเปิดเขียงขายของอยู่ร่วมกันได้  โดยไม่เอาปังตอไล่ฟันกัน  ก็ลองคิดกันดูครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2013, 13:10:44 น. โดย AJ-AUDIO »

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2013, 11:09:13 น. »

ผมดูแล้วไม่น่าจะใช่ครับ  เพราะเจ้าโป่งไม่ได้พูดถึงสินค้ายี่ห้ออื่น   พูดถึงแต่ตู้ ปวศ.ที่ตัวเองเคยเอามาขายและเปรียบเทียบว่าตัวใหม่ดีกว่าตัวนั้น  ตามนี้   "ตู้รุ่นใหม่ XtremeAudio มีดีกว่านั้นครับ เน็ตเวิร์คอย่างดี ไม่มีขาด...ดีกว่า ปวศ.อีกครับ...."       
เพราะสมาชิกของเรา  ท่านปานชนกเป็นผู้จุดประเด็นนำมาเอ่ยถึง 

ดังนั้นความเห็นของท่านแอดมึน   ไม่น่าจะตรงกับสิ่งที่น้องผมต้องการสื่อครับ เพราะไม่ได้พูดถึงสินค้าที่เจ้าของกระทู้เอ่ยถามเลยจั๊กกะติ๊ดดดดดดดด  ยกเว้นมันจะมีเจตนาเฉียดๆแบบห่างๆ  อันนี้ผมไม่รู้ครับ  แฮ่ๆ

จ๊าพ่อคุณ อย่าลืมส่ง HL ให้ลูกค้าเด้อครับ

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2013, 11:42:28 น. »

ขอบพระคุณครับที่แอดมินเตือนซะก่อน....คิดซะว่าผมคุยกับท่านปานชนกมิวสิค 2 คนละกันครับ ไม่ได้มีเจตนาดิสเครดิตสินค้าของท่านใด ผมใจกว้างพอครับ... :thank1: :thank2: :cheer: :cheer: :cheer:

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2013, 11:44:33 น. »

ลุงนพผมน่ารักอีกแล้ว...จริงๆ ผมไม่ได้มีเจตนาแอบแฝงอะไร...แต่ไหนแต่ไร ผมก็ยุ่งกับเค้าไปทุกกระทู้...ทำไมต้องคิดว่าผมเป็นพ่อค้าแล้วจะมาดิสเครดิตคนอื่น ไม่เข้าใจ...สินค้ามีตั้งหลายยี่ห้อ ผมไม่ตามไปท้าดวลเค้าหรอกครับ...มิบังอาจ... :thank1:

ออฟไลน์ โกวิท ไปนำกันเด้อ

• *
  • HL#851E9551
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2013, 11:46:01 น. »
ไม่เคยขาด....
เพราะผมทำsoundไม่เป็น...

ออฟไลน์ เหน่ง หนองมน

• *
  • HL- 555A571E
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2013, 11:47:17 น. »

นึกว่าไม่ได้เปิด  ;D ;D

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2013, 11:49:42 น. »

นึกว่าไม่ได้เปิด  ;D ;D

ไอ้นู๋สองคนนี้มาวิ่งเล่นเสียงดังแท้..ฟังไม่รู้เรื่อง..

ออฟไลน์ บุญหลาย

• ระดับ 4
  • *
  • บุญหลายชาวด์HL#7EE42859 ชื้อจากพี่ เอกสุมหัวมิวสิค
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2013, 11:52:05 น. »
นึกว่าไม่ได้เปิด  ;D ;D
นานๆๆเปิดที ..อิๆๆ :beer:

ออฟไลน์ โกวิท ไปนำกันเด้อ

• *
  • HL#851E9551
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2013, 11:57:05 น. »
นานๆๆเปิดที ..อิๆๆ :beer:
ถ้าน้าหลายมาในห้องซ้อมของผม
รับรองหูดับ ตับหลุดแน่
แต่ก็ไม่มีปัญหา...เพราะตู้..ดอก...ทุกรุ่นทุกยี่ห้อมันมีลิมิตทั้งนั้น
ใบละแสนก็ขาดได้เหมือนกันนะน้าหลาย... :hap3: :hap3: :hap3: :hap3: