ผู้เขียน หัวข้อ: อยากแนะนำร้านค้าขายที่ดี.....มีความรับผิดชอบอีกร้านหนึ่งครับ  (อ่าน 17773 ครั้ง)

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
จากกระทู้ที่ตั้งไว้ว่าจะพัฒนาระบบเสียงครั้งใหญ่
ผมได้ตัดสินใจสั่งตู้เปล่าจาก GTA ปากช่องทั้งหมด  เนื่องจากเคยเห็นงานแล้ว  คิดว่าน่าใช้

ส่วนดอกลำโพง PA 15/300MB และปากแตรทรง  PS15   สั่งจากร้าน เอไอ อิเล็คโทรนิคส์ นครสวรรค์
โดยของส่งมาถึงเพื่อรอตู้ตั้งแต่เมื่อเช้า
ตอนแรกตั้งใจว่าจะยังไม่แกะ   จะรอตู้ก่อน   แต่พอเห็นกล่องมันตุงๆก็เลยเอะใจ   เพราะไม่เห็นกล่องบรรจุปากแตรที่สั่ง

เลยเปิดลังดูทุกลัง  พบว่า......มีสองลังที่เอาปากเสียงแหลม  ใส่ไว้ในกล่องบรรจุลำโพง
ทำให้ดอกที่สั่งมา 4 ดอกถูกปากแหลมกดจนมีสองดอกที่ชำรุด  แบบนี้

ก็เลยรีบโทรไปแจ้ง ผจก.ฝ่ายขาย   ทางบริษัทไม่ขอดูหลักฐาน  ไม่ถามรายละเอียดอะไรเลย
นอกจาก....คำขอโทษที่ทำให้เสียเวลา   และจะรีบดำเนินการส่งลำโพงตัวใหม่มาทดแทนให้ในวันนี้  
โดยให้ฝากลำโพงที่ชำรุดกลับไปกับบริษัทขนส่ง  งานนี้ไม่มีค่าใช้จ่ายครับ  มีแต่คำขอโทษที่ทำให้เสียโอกาสในการใช้งานสินค้าหลายครั้ง  

ขอบคุณ....เอไอ  อิเล็คโทรนิคส์ & ไพศาลอีเล็คโทรนิค  ลำปางครับ  ที่มีความรับผิดชอบสูงมาก
ไม่เหมือนร้านดังในกรุงแถวๆคลองหลอดครับ   สั่งของเป็นหมื่น  คิดค่าส่งเราก็ไม่ว่า   แต่คิดมาไงไม่รู้ค่าส่งเราขาดไป 30 บาท ไม่ยอมส่งของให้  โทรมาทวงเป็นวรรคเป็นเวร  
ที่อีตอนคิดไปเกินไม่ยักกะคืนให้  เฮงซวยสุดๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 3 พฤษภาคม 2011, 16:41:17 น. โดย น้านพ สุพรรณ »

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
น่าจะสั่งแบบแม่เหล็ก 500 วัตต์จัง
500 วัตต์ 15 นิ้วของพี ข้างละ 2 ดอก คุมได้ร้อยโต๊ะ
300 วัตต์ เตรียมเปลี่ยนวอยซ์เน้อ พี่เน้อ

ออฟไลน์ โกวิท ไปนำกันเด้อ

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#851E9551
จากกระทู้ที่ตั้งไว้ว่าจะพัฒนาระบบเสียงครั้งใหญ่
ผมได้ตัดสินใจสั่งตู้เปล่าจาก GTA ปากช่องทั้งหมด  เนื่องจากเคยเห็นงานแล้ว  คิดว่าน่าใช้

ส่วนดอกลำโพง PA 15/300MB และปากแตรทรง  PS15   สั่งจากร้าน เอไอ อิเล็คโทรนิคส์ นครสวรรค์
โดยของส่งมาถึงเพื่อรอตู้ตั้งแต่เมื่อเช้า
ตอนแรกตั้งใจว่าจะยังไม่แกะ   จะรอตู้ก่อน   แต่พอเห็นกล่องมันตุงๆก็เลยเอะใจ   เพราะไม่เห็นกล่องบรรจุปากแตรที่สั่ง

เลยเปิดลังดูทุกลัง  พบว่า......มีสองลังที่เอาปากเสียงแหลม  ใส่ไว้ในกล่องบรรจุลำโพง
ทำให้ดอกที่สั่งมา 4 ดอกถูกปากแหลมกดจนมีสองดอกที่ชำรุด  แบบนี้

ก็เลยรีบโทรไปแจ้ง ผจก.ฝ่ายขาย   ทางบริษัทไม่ขอดูหลักฐาน  ไม่ถามรายละเอียดอะไรเลย
นอกจาก....คำขอโทษที่ทำให้เสียเวลา   และจะรีบดำเนินการส่งลำโพงตัวใหม่มาทดแทนให้ในวันนี้  
โดยให้ฝากลำโพงที่ชำรุดกลับไปกับบริษัทขนส่ง  งานนี้ไม่มีค่าใช้จ่ายครับ  มีแต่คำขอโทษที่ทำให้เสียโอกาสในการใช้งานสินค้าหลายครั้ง  

ขอบคุณ....เอไอ  อิเล็คโทรนิคส์ & ไพศาลอีเล็คโทรนิค  ลำปางครับ  ที่มีความรับผิดชอบสูงมาก
ไม่เหมือนร้านดังในกรุงแถวๆคลองหลอดครับ   สั่งของเป็นหมื่น  คิดค่าส่งเราก็ไม่ว่า   แต่คิดมาไงไม่รู้ค่าส่งเราขาดไป 30 บาท ไม่ยอมส่งของให้  โทรมาทวงเป็นวรรคเป็นเวร  
ที่อีตอนคิดไปเกินไม่ยักกะคืนให้  เฮงซวยสุดๆ

นี่ล่ะครับร้านค้าแบบอยากค้าขายจริงๆ  เคยโทรไปพูดกับลูกค้าดีมากครับ

• คณะก่อการ
น่าจะสั่งแบบแม่เหล็ก 500 วัตต์จัง
500 วัตต์ 15 นิ้วของพี ข้างละ 2 ดอก คุมได้ร้อยโต๊ะ
300 วัตต์ เตรียมเปลี่ยนวอยซ์เน้อ พี่เน้อ

มันไม่มีเน้อพี่เน้อ.....สเปครุ่นนี้ไม่สตอแหล
มันบอกว่าทนได้ 300 ต่อเนื่องมันก็น่าจะทนได้

P.AUDIO E15-200S  ที่เขาใช้กันเกลื่อนเมือง ทนได้แค่ 200w ต่อเนื่อง  ยังไม่เห็นมันตายเลย

รุ่นนี้ราคาพอๆกันแต่เป็นโครงปั๊มก็ 300 w

รุ่นนี้สามพันกว่า ทนได้ 200w

รุ่นนี้สามพันกว่าก็ 300w

จะใช้รุ่นนี้ก็กลางไม่ค่อยดี เพราะมันเป็นมิดเบส แต่ทนได้ 600w

จะใช้รุ่นนี้ก้ไม่ไหว  สามพันกว่า 4 ดอก หมื่นกว่าเลย

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
ไม่ได้เล่นวงใหญ่ก็ สบายๆ จะมือหนักก็แล้วกัน
ทางอู่ทอง เอามาใช้วงใหญ่ ต้องวิ่งหาหมอกันทุกราย
นอกจากใช้ข้างละหลายๆดอก ให้มันช่วยกันตะแบง ;D

• คณะก่อการ
ไม่ได้เล่นวงใหญ่ก็ สบายๆ จะมือหนักก็แล้วกัน
ทางอู่ทอง เอามาใช้วงใหญ่ ต้องวิ่งหาหมอกันทุกราย
นอกจากใช้ข้างละหลายๆดอก ให้มันช่วยกันตะแบง ;D

นั่นแหละคือเหตุผล

ออฟไลน์ พี่แอ้มสามชุก

• ระดับ 5
  • *
  • 6D221865(นายเอ)5F642447(หมอนพ)55E42CC4(เลิศรัก)
สองร้านนี้บริการดีมากครับผมก็เป็นลูกค้าโทรปุ๊บเรียกชื่อตรงเป๊ะนี่แหลัคือบริการที่ดีถูกใจลูกค้า :th2:

ออฟไลน์ สันติ ณ บ้านลาด นครสวรรค์

• ระดับ 5
  • *
  • HL#8007BE14 มนตรีซาวด์อุดร
เครื่องเสียงของผมกว่า 70 % สั่งมาจาก ไพศาลลำปางและเอไอนครสวรรค์ครับ บริการประทับใจ ถูกกว่าที่กรุงเทพด้วย ( บ้านหม้อ ) :th2:

ออฟไลน์ ป.ภูธร

• ระดับ 4
  • *
  • HL#4C9D39A4,ืN0748933
ผมสั่งจากเฮียตี๋ ร้านไพศาลเป็นประจำ และนานจนชิน บางทีผมโทรไปบอกยังไม่ทันโอนตังค์ แกก็จัดการให้ลูกน้องมาฝากเลย์มาให้ทุกที ราคาก็ค่อนข้างย่อมเยา  ร้านแถวบ้านเดินสอบถามดู บางร้านเหมือนเราไม่รู้อะไร  ขายแพงหูฉี่ แต่ร้านนี้ขายในราคาที่ยุติธรรม ยิ่งเราสั่งของเกิน 1500  ทางร้านส่งให้ฟรี แต่ก่อนที่ยังไม่รู้อะไรผมก็ซื้อของแถวในตัวเมืองแถวบ้าน กว่าจะรู้เหมือนทุกวันนี้ก็เสียค่าโง่ไปเยอะแล้วครับ

ออฟไลน์ จรัญ

• ระดับ 4
  • *
  • 5DE559EF นิมิตใหม่
เครื่องเสียงของผมกว่า 70 % สั่งมาจาก ไพศาลลำปางและเอไอนครสวรรค์ครับ บริการประทับใจ ถูกกว่าที่กรุงเทพด้วย ( บ้านหม้อ ) :th2:

จะจำไว้ครับ  เผื่อมีชุดใหญ่กะเค้ามั่ง  :o^: :o^: :o^: :o^:

ออฟไลน์ สุระชาติ

• *
  • 7485360D,9660E447,5D12658A(เด็กชายเคยโสด)
ใจครับใจไม่แน่อยู่อุดรอาจไปซื้อที่ลำบางก็ได้ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ boombeem_kitsada

• ระดับ 3
  • *
  • HL#55E7ACC6 (ครูภูม)
น้านพครับ/ทุกท่าน  ผมก็สนใจเหมือนกัน  
คิดว่าจะใช้  ดอกลำโพง PA 15/300MB  มาทำเสียงเบสได้ไมครับ
แต่แอมป์ของผมเป็น TULA M1115 MF  จะใช้ขับข้างละดอก
ไม่ทราบว่าจะได้ไมครับ

• คณะก่อการ
น้านพครับ/ทุกท่าน  ผมก็สนใจเหมือนกัน  
คิดว่าจะใช้  ดอกลำโพง PA 15/300MB  มาทำเสียงเบสได้ไมครับ
แต่แอมป์ของผมเป็น TULA M1115 MF  จะใช้ขับข้างละดอก
ไม่ทราบว่าจะได้ไมครับ

ยังอยู่ในลังเลยครับ  ยังไม่ลองเลย  แต่เท่าที่ดูสเปค
น่าจะเหมาะกันกลางมากกว่า

ถ้าจะเอามาทำเบส   2226 หรือ SD15 แน่นอนกว่าครับ

ผมสั่งจากเฮียตี๋ ร้านไพศาลเป็นประจำ และนานจนชิน บางทีผมโทรไปบอกยังไม่ทันโอนตังค์ แกก็จัดการให้ลูกน้องมาฝากเลย์มาให้ทุกที ราคาก็ค่อนข้างย่อมเยา  ร้านแถวบ้านเดินสอบถามดู บางร้านเหมือนเราไม่รู้อะไร  ขายแพงหูฉี่ แต่ร้านนี้ขายในราคาที่ยุติธรรม ยิ่งเราสั่งของเกิน 1500  ทางร้านส่งให้ฟรี แต่ก่อนที่ยังไม่รู้อะไรผมก็ซื้อของแถวในตัวเมืองแถวบ้าน กว่าจะรู้เหมือนทุกวันนี้ก็เสียค่าโง่ไปเยอะแล้วครับ

ผมเคยคิดว่าในเมื่อของราคาเกิน 1500 ร้านส่งให้ฟรี  ถ้าเราไปรับเองที่ร้าน   น่าจะได้ถูกลงนิดหน่อยเพราะไม่ต้องเสียค่าส่ง
เลยขับรถไปนครสวรรค์  หวังจะได้ถูกหน่อย
ที่ใหนได้...เท่ากันเป๊ะ......ไม่ลดให้เด็ดขาด  กลัวลูกค้าที่สั่งซื้อจะน้อยใจ   เอากับเขาซิ   :hap3: :hap3:

แต่ก็ดีครับ  สินค้าซื้อไปสามเดือนแล้วมีปัญหา(พาวเวอร์มิกซ์ AT250)  ผู้จัดการสั่งลูกน้องไปเบิกตัวใหม่มาให้  เอาตัวเก่าที่เสียใส่ลังของตัวใหม่ ปิดผนึก
ส่งกลับบริษัทหน้าตาเฉย  เขียนหน้ากล่องว่า   "สินค้ามีปัญหา  ส่งคืนบริษัท" 
ทำธุรกิจแบบนี้...ได้ใจลูกค้าครับ

• ระดับ 3
  • *
น้านพครับ  ถ้าใช้ 2226  แอมป์ผมจะขับได้หรือเปล่า 115 วัตต์  :thank1:  :flower:

• คณะก่อการ
น้านพครับ  ถ้าใช้ 2226  แอมป์ผมจะขับได้หรือเปล่า 115 วัตต์  :thank1:  :flower:

ขับได้
น่าจะไม่เต็มที่  กำลังน้อยไปนิด

ออฟไลน์ kick-ass

• ระดับ 5
  • *
  • 55D96D78 ท่านกุ้ง D4D จัดให้
ถ้าจะให้อิ่มน่าจะ 500 วัตต์ ขึ้นนะครับ
ผมใช้  AJ3000VZ ขับดอก 2226 ซับสูตรยามาฮ่า ข้างละดอกอิ่มดีพอใจมาก  :th2:

• ระดับ 3
  • *
ถ้าจะให้อิ่มน่าจะ 500 วัตต์ ขึ้นนะครับ
ผมใช้  AJ3000VZ ขับดอก 2226 ซับสูตรยามาฮ่า ข้างละดอกอิ่มดีพอใจมาก  :th2:

:thank1: ที่แนะนำ 

ออฟไลน์ ชา นครนม(ว๊อคแมน)

• คณะก่อการ
  • HL1. 3C0786CF HL2. 8F60CE2C HL3. 5DD8ED51 [X-men]
ร้านนี้แค่รับโทรศัพท์ ก็ได้รับความประทับใจในเบื้องต้นแล้ว...
 :th2: :th2:

ออฟไลน์ kick-ass

• ระดับ 5
  • *
  • 55D96D78 ท่านกุ้ง D4D จัดให้
ร้านนี้แค่รับโทรศัพท์ ก็ได้รับความประทับใจในเบื้องต้นแล้ว...
ไม่ทราบว่าเซล์ลคนเดียวกันหรือเปล่าครับ ผมโทรไปรู้ทันทีว่าเป็นผม เหมือนสนิทกันมากกกก......ก็เกือบทั้งชุดที่สั่งมา ;D

ออฟไลน์ จันทร์แดง มิวสิค

• ระดับ 5
  • *
  • # 548B360B (ท่าน X-MEN)
ผมก็ใช้รุ่นนี้จากบ้านนี้อัดเต็มที่ก็ยังใช้ได้ดีครับ ......แค่โทรไป..ได้ยินเสียงตอบรับว่า...สวัสดีครับคุณ.........ก็อุ่นใจแล้วครับ...ของมีปัญหาอย่างน้านพแค่โทรบอกเขาส่งของใหม่มาให้เลย ทั้งที่ของที่มีปัญหายังไม่ส่งไปเลย :thank1:

[ ]

ออฟไลน์ ปานชนกมิวสิค

• *
  • 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
ยืนยัน..อีกเสียงครับผม..ประทับใจจริง ครับ
สั่งของมาใช้เหมือนกัน ครับผม..น้านพ แกแนะนำไว้ในบ้านนี่แหล่ะ.... :th2: :th2:

ออฟไลน์ นายเอ

• คณะก่อการ
  • 748A44D7(X-WIN)
ผมประทับใจร้านนี้ ตอนโทรไปครั้งที่ 2 ครับ  " สวัสดีครับ คุณกิตติศักดิ์ "
         ผมเอะใจลึกเพียงเสี้ยววินาทีว่า สั่งของไปครั้งเดียว เมื่อหลายเดือนมาแล้ว จดจำชื่อลูกค้าไว้กันเลยหรอ... ที่อยู่การจัดส่ง ให้ไป2ที่ กาญจนบุรี กับ สุพรรณบุรี ถามผมว่าให้ "ส่งไปกาญจน์ หรือสุพรรณฯ"  ยังกับผมเป็นลูกค้าเพียงคนเดียวซะงั้นละ
แต่ร้านนี้ก็ได้จากผมไปเยอะแล้วล่ะ..ชอบๆ  :flower: :flower:

ต่างจากแถว กทม.  ซื้อ Mixer Yamaha ราคา สี่หมื่นก้าๆ จ่ายเสร็จ ผมบอกว่า เดี๋ยวฝากของหน้าร้านไว้ก่อน ผมจะเอารถมารับของหน้าร้าน... เพราะหน้าร้านผมจอดรถนานไม่ได้ นัดแนะไว้อย่างดี
พอใกล้ถึงร้าน ก็โทรสั่ง ให้เขาเตรียมยกของรอใส่รถ  ผมต้องมาแนะนำตัวเองใหม่ว่า ใคร? สั่งของอะไร? กว่าแกจะร้องบางอ้อ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 4 พฤษภาคม 2011, 00:56:29 น. โดย นายเอ »

ออฟไลน์ เลิศพล

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#5CA2FA96
น้องเฮียตี๋ สุดยอด คอนเฟิร์ม....

ไม่พร้อมเสียเงิน อย่าโทร เสร็จทุกราย..... :cheer:

ออฟไลน์ Amorn Pattaya

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#4C89B630 , 6EE74894,789AC331 ( X-men )
เป็นร้านค้าน่าอุดหนุน และชื่นชมอีกร้านหนึ่งครับ.... :th2: :th2: :D :D

ออฟไลน์ ชัยราชา

• *
  • HL-6D239873 หมอชาติ
เป็นร้านค้าน่าอุดหนุน และชื่นชมอีกร้านหนึ่งครับ.... :th2: :th2: :D :D
นี่แหละร้านประจำผมหล่ะ