ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไปทำไม..แต่งเสียงกันให้ตาย ง่ายๆก็หากินได้  (อ่าน 15649 ครั้ง)

ออฟไลน์ หมวดกอบลพบุรี

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • HL#740C32A1,HL#6C893616,HL#7D2C955D
Re: ทำไปทำไม..แต่งเสียงกันให้ตาย ง่ายๆก็หากินได้
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: วันที่ 8 กันยายน 2011, 12:18:30 น. »

งานเล็กๆควรเหลือเงินกลับบ้านอย่างน้อยสองพันครับ

ถูกต้องแล้วคร๊าบ น้านพ หลังจากหักค่าใช้จ่าย

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
Re: ทำไปทำไม..แต่งเสียงกันให้ตาย ง่ายๆก็หากินได้
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: วันที่ 8 กันยายน 2011, 14:16:06 น. »
:happy: :D ชุดเครื่องเสียงผม ผมว่ามันยังไม่สุดๆเลย ขนาดลงไปหลายเงินแล้ว เฮ้อ....  :th2: :th2:
เมียด่า ลูกค้าตำหนิ ยังไม่กลัวกันอีกน๊ะ

ออฟไลน์ ตั๊ก ไตเติ้ล

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • No_74864889 อนันต์ชัย2009
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2011, 19:24:03 น. »
อีกข้อหนึ่งที่วงดนตรีทุกวงพึงละลึกอยู่เสมอ
คือ
ต้องจริงใจกับเพื่อน ร่วมวงการ
อย่าแทงข้างหลัง
ยกตัวอย่างเช่น
ในกรณีที่เพื่อนให้เราไปเล่นแทน
แล้วมีแขกหรือเจ้าภาพ มาขอนามบัตร
เราต้องไม่แจกนามบัตร
ต้องบอกเขาว่า ผมมาจาก .....(เอ่ยชื่อวงที่ให้เรามาแทน)
มีไรให้ติดต่อลูกพี่ผม .......(เอ่ยชื่อวงที่ให้เรามาแทน)

มีอยู่งานหนึ่ง ผมไปร่วมงานกับก๊อปปี้โชว์
เช่าเครื่องเสียงผมไปเล่นที่ ชลบุรี
มีงานทุกวันเสาร์
เป็นงานโปรโมทตลาดอาหารทะเลแห่งใหม่ แห่งหนึ่ง
ผมไปครั้งแรก นายกเทศมนตรีฯลฯ ส่งคนมาเจรจาลับ
ว่าจะขอเช่าเครื่องเสียงผมทุกวันเสาร์ คิดเท่าไหร่
คำตอบผมคือ
ผมมากับก๊อปปี้โชว์............
มีไรให้ติดต่อผ่าน.......(ก๊อปปี้โชว์หรือออกะไน ที่หาเรามา)
แล้วเราจะรวยเพื่อนในวงการ
งานมาไม่ขาดสาย ไม่จำเป็นต้องเป็นที่เดิม
ผมไปกับก๊อปปี้โชว์กลุ่มนี้ เกือบ 50 งานแล้วครับ

เป็นประสบการณ์ เล็กๆ น้อยๆ
ที่ผมถือว่ามีความสำคัญมาก
ถึงมากที่สุด สำหรับผม
 :party:

นี่แหละ!คนเล่นเครื่องเสีัยงตัวจริง...นับถือครับ... :th2: :th2: :th2:

softmusic2u

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2011, 17:04:06 น. »
โอ้........มันง่ายๆซำนิ่เองตั๊วนิ่ครับ ผมกะนึกว่าถ้าอยากได้งาน กะต้องหาแลนหาซื้อของให้มันครบ ให้มันใหญ่ ให้มันงามๆ จั้งสิมีคนมาจ้าง ตอนนี้หลวมตัวเข้ามาแล้ว ครื่งตัวหมดไปแล้ว เกือบๆ 30 ร้อย ยังคิดบ่ออกว่าสิไปหางานมาจากใส ที่แท้กะคิดไปเองครับ ........... เว้ามามันเศร้า............. :beer: :beer: :beer:

ออฟไลน์ ก๊อก_ฐิติพร

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#NO.552F10E0 จากปู่ต๊อก
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2011, 17:26:40 น. »
โอ้........มันง่ายๆซำนิ่เองตั๊วนิ่ครับ ผมกะนึกว่าถ้าอยากได้งาน กะต้องหาแลนหาซื้อของให้มันครบ ให้มันใหญ่ ให้มันงามๆ จั้งสิมีคนมาจ้าง ตอนนี้หลวมตัวเข้ามาแล้ว ครื่งตัวหมดไปแล้ว เกือบๆ 30 ร้อย ยังคิดบ่ออกว่าสิไปหางานมาจากใส ที่แท้กะคิดไปเองครับ ........... เว้ามามันเศร้า............. :beer: :beer: :beer:

กลับไม่ทันแล้วล่ะครับ ท่าน softmusic2u :hap3:  คงต้องเดินหน้ากันต่อไป (เหมือนผม) ขอแสดงความยินดีด้วยครับ 555+ :hap5:  ผมเองเคยคิดอยากถอนตัวมาหลายครั้ง ครับ (เวลาเหนื่อยๆ) แต่สุดท้ายก็ต้องอยู่สู้กันต่อไป ครับ  อุปกรณ์ในแต่ละชิ้นตอนที่เราซื้อมันมา  มันชั่งแพ้ง แพง  แต่ตอนคิดอยากเลิก ประกาศขายครึ่งราคายังไม่มีคนซื้อเลย แล้วจะให้เอาไปทิ้งที่ไหนได้  ชิมิ  

โชคดีมีงานเข้าเยอะๆนะครับ ท่าน แล้วอย่าลืมเก็บภาพสวยๆ มาแบ่งกันชมบ้างเด้อ    ;) :party2:   :cheer:

ออฟไลน์ JIAMBOND

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2011, 20:45:02 น. »
ทั้งหมดทั้งปวงนี้คงเป็นเพราะ  เทคโนโลยี  :fireting2: midi karaoke  ตัวเดียว  ถ้าไม่มีคาราโอเกะ  มหรสพทางดนตรีดีๆ คง ยังอยู่ บรรยากาศ การซ้อมดนตรี การแกะเพลง ฯลฯ