ผู้เขียน หัวข้อ: ๒๐ มกราคม ๒๕๕๖ ปากแดงข้างละใบกับลานทุ่งศรีเมืองอุดรธานี  (อ่าน 31828 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฅนราศีตุล

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#4C9FB9B0 & 7D2D1563
Re: ๒๐ มกราคม ๒๕๕๖ ปากแดงข้างละใบกับลานทุ่งศรีเมืองอุดรธานี
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 09:31:55 น. »
บางครั้งคนเรา ก็คิดและพิมพ์อะไรออกมา โดยไม่คำนึงถึงว่าบุคคลที่อ่านเค้าจะรู้สึกอย่างไร
โดยคำนึงว่า กูเป็นคนแบบนี้ กูเป็นของกูแบบนี้ ใจเขาใจเรา

บ่อยครั้งมากที่ผมอ่านกระทู้นี้ ผมพิมพ์ตอบไปหลายรอบมาก แล้วก็..ไม่โพส

มันดี รออ่านอย่างเดียว ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ฅนราศีตุล

• *
  • HL#4C9FB9B0 & 7D2D1563
Re: ๒๐ มกราคม ๒๕๕๖ ปากแดงข้างละใบกับลานทุ่งศรีเมืองอุดรธานี
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 09:32:50 น. »
บางครั้งคนเรา ก็คิดและพิมพ์อะไรออกมา โดยไม่คำนึงถึงว่าบุคคลที่อ่านเค้าจะรู้สึกอย่างไร
โดยคำนึงว่า กูเป็นคนแบบนี้ กูเป็นของกูแบบนี้ ใจเขาใจเรา

บ่อยครั้งมากที่ผมอ่านกระทู้นี้ ผมพิมพ์ตอบไปหลายรอบมาก แล้วก็..ไม่โพส

มันดี รออ่านอย่างเดียว ขอบคุณครับ

มีแต่คนตัดหน้าผม

ออฟไลน์ ป.เปี๊ยก บางปู

• *
  • HL#3C0706CA,4FE2F5DF (หนุ่มเมืองลำดวน)
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 09:38:07 น. »

ผมว่ามันเป็นเรื่องของทฤษฎี และความเป็นไปได้

น้าจำปาแกก็พูดถึงเรื่องทฤษฎี ของไลน์อาเรย์ แล้วแกก็พูดถึงความเป็นไปไม่ได้ที่จะใช้ข้างละใบ

ส่วนเจ้าของกระทู้ก็พูดในลักษณะที่ว่ามันเกิดขึ้นแล้วอาจนอกเหนือ ทฤษฎี

ผมว่าต่างคนต่างเข้าใจ มันไม่จบหรอกครับ

แต่ความเห็นของผม ผมไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ด้วย ผมก็ต้องเชื่อทฤษฎี  แต่ถ้าผมอยู่ในเหตุการณ์ด้วย ถ้ามันเป็นไปได้

ก็ต้องยอมรับว่ามันเป็นไปแล้ว  แค่นี้ครับง่ายๆ   :thank1:

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 09:40:47 น. »
มีแต่คนตัดหน้าผม
มีคนอ่านตัดหน้า ว่างั้น ;D

ออฟไลน์ เป็นหนึ่ง พิษณุโลก

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • 4489B850/8E65409A/878CD0EB/6E61CE55/70876DD8/80008
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 09:44:13 น. »
 ผมว่ามันเป็นเรื่องของทฤษฎี และความเป็นไปได้

น้าจำปาแกก็พูดถึงเรื่องทฤษฎี ของไลน์อาเรย์ แล้วแกก็พูดถึงความเป็นไปไม่ได้ที่จะใช้ข้างละใบ

ส่วนเจ้าของกระทู้ก็พูดในลักษณะที่ว่ามันเกิดขึ้นแล้วอาจนอกเหนือ ทฤษฎี

ผมว่าต่างคนต่างเข้าใจ มันไม่จบหรอกครับ

แต่ความเห็นของผม ผมไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ด้วย ผมก็ต้องเชื่อทฤษฎี  แต่ถ้าผมอยู่ในเหตุการณ์ด้วย ถ้ามันเป็นไปได้

ก็ต้องยอมรับว่ามันเป็นไปแล้ว  แค่นี้ครับง่ายๆ   :thank1:
:thank1: :thank1: :thank1:
ผมมัน.....ชอบแหกทฤษฎี.........และทฤษฎี....คือแนวทาง หรือ ต้นแบบ..ที่จะนำำพาไปสู่ ความก้าวหน้า  
หรือ..ก็คงเหมือน...สถิติ(นักกีฬา) ที่มีไว้ ทำลายไม่ใช่หรือครับ ...
.......ง่ายๆ...ก็คงเหมือน SoundFont......พี่เปี๊ยก แหละครับ....ยังมีหลายเวอร์ชั่น.....จริงไหมเอ่ย.....

แบบนี้ก็ต้องลองฟังลองทดสอบไงครับ...
..เงินเรา ของเรา เราใช้  เวลาใช้ สถานที่......ฯลฯ...
..เป็นตัวกำหนด....ไม่ใช่...ทฤษฎี...เป็นหลัก.....ด้วยความเคารพ

JAMPA_ZOUNDMAN

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 09:46:44 น. »
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ  ผมก็เปิดปกติให้ข้างหลังได้ยินชัดเจน

ผมไปยืนฟังมาด้วยหูตัวเองครับ  ก็มีเสียงคนคุยกันบ้าง  แต่ก็ยังได้ยินเสียงไมค์จากข้างหน้าชัดเจนดีครับ

ส่วนข้างหน้าผมก็ยังงงอยู่ครับว่าข้างหลังดังขนาดนั้น  ทำไมข้างหน้าก็ยังได้ยินเสียงชัดไม่รำคาญด้วยครับ

ลำโพงผมวางสูงจากพื้นน่าจะประมาณสองเมตร  ด้วยเหตุนี้หรือเปล่าผมเลยว่ามันเลยส่งไปไกลได้คล้าย ๆแขวนครับ

ที่ผมเอามาโพสต์ให้ดูก็พื้นที่จริง  ออกงานจริง  ทำงานจริง  รับเงินจริง  ได้ผลจริง  เลยมาบอกพี่น้องเราต่อครับ

ด้วยงบประมาณอันจำกัด  เงินไม่มาก  เลยอยากลองดูว่าจะเป็นอย่างไร  ผมหาเสียงแบบนี้มานานครับ  เสียงออกแนวเครื่องเสียงในบ้าน

และเครื่องเสียงในรถยนต์ที่ฟังสบายนุ่มนวลไม่รกหูครับ  ถ้าที่ผมโพสต์มาผิดก็ขออภัยครับ  เพราะว่าผมไม่มีความรู้ด้านนี้เท่าไหร่ครับ

เด็กใหม่  แต่ที่เอามาโพสต์ก็แค่เป็นเหตุการณ์ที่เจอมาครับ 

...ครับก้อว่ากันไป ผมเองก้อไม่ถูกไปซะทุกเรื่อง ...
...ก้ออยากให้เข้าใจเท่านั้น...
...ถ้าไปกระทบความรู้สึกแร๊วเสียอารมณ์ ผมก้อขอโทษด้วยละกัน...
...ผมเองก้อเริ่มต้นมาจากไม่รู้อะไรเรย ได้เพื่อนได้พวกแนะนำ...เรียนรู้จากทฤษฎีที่ถูกต้องแร๊วนำมาปฏิบัติ...
...ถูกมั่งผิดมั่งแหกกฏมั่ง...ก้อว่ากันไป...
...เพียงแค่อยากให้ระบบ มาตรฐานในการทำงานเปนไปในทางเดียวกัน...
...เข้าใจเหมือนกัน...ก้อจะนำพาวงการเครื่องเช่าไปในทิศทางเดียวกัน...
...ยังยืนยัน ที่ทำอยู่ไม่ได้ผิด เพียงแต่มันไม่ถูกหลักการ ตามที่นำเสนอ...
...ผมไม่ได้บอกลำโพงปากแดงเสียงไม่ดี เสียงจะดียิ่งขึ้นถ้ามันอยู่รวมกันเปนลำโพงไลน์อะเร่ย์เต็มรูปแบบ...
...ฉะนั้นแร๊วการที่มันอยู่ใบเดียว แร๊วบอกครอบคลุมทั่วพื้นที่ทุ่งศรีเมือง แบบชัดเจนทุกพื้นที่ ชัดเจนคือไม่ดังเกินไป ไม่เบาเกินไปนะครับ ผมจึงไม่เหนด้วยเปนแน่แท้...
...เอาไว้มีโอกาสได้ฟัง จะมาเล่าสู่กันฟังนะคับ...
...ขอบคุณครับ...

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 09:48:55 น. »

แต่ความเห็นของผม ผมไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ด้วย ผมก็ต้องเชื่อทฤษฎี  แต่ถ้าผมอยู่ในเหตุการณ์ด้วย ถ้ามันเป็นไปได้

ก็ต้องยอมรับว่ามันเป็นไปแล้ว  แค่นี้ครับง่ายๆ   :thank1:

อาจารย์เปี๊ยกพูดถูกต้องครับ  ผมน่ะไม่เชื่อตั้งแต่ตอนแรกที่คนที่โพสต์ตัวหนังสือลายตามาโพสต์โฆษณาแล้วครับ เพราะก่อนหน้านี้ก็มาโพสต์ลำโพงอะไรไม่รู้

ขายของไปก็เยอะ  ขายไปไม่นานคนซื้อไปยังใช้ไม่คุ้มเลย  อยู่ ๆ ก็มาโพสต์เชียร์อีกอันไม่อยู่กับร่องกับรอย  ตกลงมันจะเอายังไงกันแน่นี่ ผมเลยต้องขับรถไปถึงพิษณุโลก

ตอนที่เอาลำโพงไปตั้งที่หน้างาน  คนจ้างเขายิ่งแสดงสีหน้าไม่พอใจเลยครับ  เพราะที่ผ่านมาบริเวณนี้ต้องใช้ชุดใหญ่ครับ

ผมมีแค่นี้ผมเลยต้องใช้แค่นี้  และเคยใช้มาหลายงานแล้วเลยมั่นใจว่าเอาอยู่ครับ  บทสรุปงานก็ผ่าน  ทีมงานทุกท่านแฮปปี้

เสร็จงานมีแต่คนมาถามทีมงานผมว่าลำโพงชุดนี้ซื้อมาจากไหนไม่เคยเห็นครับ  ส่วนตัวผมพอใจครับ  เสียงออกมาในแนวที่ผมชอบครับ

ช่วงนี้งานเข้ามาดีครับ  มีความสุขครับ  คืนนี้ผมต้องแยกทางเดินกับเมียอีกแล้วครับ  

ขอขอบคุณทุกท่านที่สนใจในกระทู้นี้ครับ  เราถกกันบนเหตุผลแบบนี้ดีครับ  ผมชอบครับ  ผมว่าเป็นการสนทนาที่สร้างสรรค์ครับ

ขออนุญาตเดินทางไปประชุมก่อนครับ  คืนนี้จะเข้ามาดูอีกทีครับ  สวัสดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 มกราคม 2013, 09:51:00 น. โดย เด็กชายเคยโสด »

ออฟไลน์ เป็นหนึ่ง พิษณุโลก

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • 4489B850/8E65409A/878CD0EB/6E61CE55/70876DD8/80008
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 09:52:22 น. »
ลำโพง มีปัญญา ซื้อแค่ 2 ใบ (แบบคนจนๆ)....เลยต้องใช้ของที่มี แบบเกิดประโยชน์ สูงสุด...(อันนี้น่าจะไม่โง่)...ประยุกต์ (น่าชื่นชมเจาของกระทู้)
....ที่กล้านำเสนอ....
และพวกผม ไม่ใช่ หมอ .....ต้อง เลิกงาน สี่โมงเย็น (อย่างต่ำ) ...มันจะมีปัญญา แขวนไหม เลยต้องใช้แบบโง่ๆ.........
 ....ต้องตั้งของ แบบ ไม่เกิน 1-2 ชั่วโมง สถานที่ ค่าจ้าง สารพัด..........รับงานเช้า ต่อเย็น ไม่ได้รับอภิมหาคอนเสริต์ .....
(อันนี้ยอมรับว่าตัวเองโง่..โง่มาก่อนฉลาด ใครๆก็ อภัย.....แต่ฉลาดแล้วมาโง่ นี่....คง......)
 :thank1: :thank1: :thank1: :thank1:

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 09:52:36 น. »
...ครับก้อว่ากันไป ผมเองก้อไม่ถูกไปซะทุกเรื่อง ...
...ก้ออยากให้เข้าใจเท่านั้น...
...ถ้าไปกระทบความรู้สึกแร๊วเสียอารมณ์ ผมก้อขอโทษด้วยละกัน...
...ผมเองก้อเริ่มต้นมาจากไม่รู้อะไรเรย ได้เพื่อนได้พวกแนะนำ...เรียนรู้จากทฤษฎีที่ถูกต้องแร๊วนำมาปฏิบัติ...
...ถูกมั่งผิดมั่งแหกกฏมั่ง...ก้อว่ากันไป...
...เพียงแค่อยากให้ระบบ มาตรฐานในการทำงานเปนไปในทางเดียวกัน...
...เข้าใจเหมือนกัน...ก้อจะนำพาวงการเครื่องเช่าไปในทิศทางเดียวกัน...
...ยังยืนยัน ที่ทำอยู่ไม่ได้ผิด เพียงแต่มันไม่ถูกหลักการ ตามที่นำเสนอ...
...ผมไม่ได้บอกลำโพงปากแดงเสียงไม่ดี เสียงจะดียิ่งขึ้นถ้ามันอยู่รวมกันเปนลำโพงไลน์อะเร่ย์เต็มรูปแบบ...
...ฉะนั้นแร๊วการที่มันอยู่ใบเดียว แร๊วบอกครอบคลุมทั่วพื้นที่ทุ่งศรีเมือง แบบชัดเจนทุกพื้นที่ ชัดเจนคือไม่ดังเกินไป ไม่เบาเกินไปนะครับ ผมจึงไม่เหนด้วยเปนแน่แท้...
...เอาไว้มีโอกาสได้ฟัง จะมาเล่าสู่กันฟังนะคับ...
...ขอบคุณครับ...

น้าครับผมไม่ได้บอกว่าทั่วทั้งทุ่งศรีเมืองนะครับ  ผมบอกแต่ว่าลานซีเมนต์บริเวณจัดงานและลเยไปเล็กน้อยครับ

ออฟไลน์ เทพหรรษา

• ระดับ 4
  • *
  • HL#68E53C80 ดช.เคยโสด
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 09:57:25 น. »

ผมคำนึงถึง...การนำมาใช้ให้ได้ประโยชน์สูงสุด (ผมไม่ได้เรียนด้านซาวน์โดยตรง...จบก่อสร้าง)

ออฟไลน์ Suksomboon

• ระดับ 4
  • *
  • HL#6D211867
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 09:57:49 น. »

แต่ความเห็นของผม ผมไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ด้วย ผมก็ต้องเชื่อทฤษฎี  แต่ถ้าผมอยู่ในเหตุการณ์ด้วย ถ้ามันเป็นไปได้

ก็ต้องยอมรับว่ามันเป็นไปแล้ว  แค่นี้ครับง่ายๆ   :thank1:

นี่แหละ เหตุผลอันสมควร :happy: :happy: :happy:

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 10:00:06 น. »
ไล่อ่านมาไม่เห็นมีอะไรนี่หว่า

1. หมอชาติบอกใช้คู่เดียวมันดัง โพสต์แสดงผลงานเหมือนๆ หลายๆ ท่านที่หลังจากแสดงผลงานแล้วมาโพสต์ (แน่นอนมีโปรโมตตู้ลำโพง)
2. จำปาตีนโตบอกไลน์อะเรย์มันต้องอย่างน้อยสี่เพื่อให้ครอบคลุมพื้นที่ (ตามหลักทฤษฎี เป็นผลดีกับท่านอื่นๆ ที่ได้ความรู้)
3. หมอหนึ่งใช้ลำโพงยี่ห้อนี้เหมือนกันแล้วชอบ

แต่ใครจะใช้อย่างไรเป็นสิทธิ์ของแต่ละท่าน ท่านหมอชาติ หมอหนึ่ง ครูภูวดิษฐ์ ใช้แบบนี้ไม่ได้แขวนแบบที่เดิมๆ ใช้กันเป็นความชอบส่วนบุคคล
ออกงานได้ตังค์เหมือนกัน ตามอัตถภาพ

จริงๆ มันก็ควรจะจบ ไม่น่ายืดยาว ไม่มีใครโง่ ไม่มีใครฉลาด ไม่มีใครแมร่งรู้ตั้งแต่เกิด

แฮ่...ผมว่าเว็บนี้กูรูเยอะ...น่าจะระดับแอดวานซ์กันทั้งนั้น...ทฤษฎีก็เอามาวัดกันได้ กางตำราไปซื้อก็ได้ครับ อ่านสเป็คเอา...แต่กูลองแห่งเมืองสองแคว และเมืองอุดร แบบนี้หาได้ยากครับ...ผมบอกแล้วว่าทำใจ เปิดใจให้กว้าง...ทำไมคนโชว์ หรือแสดงผลงาน ยี่ห้ออื่นๆ ไม่มีปัญหา...ไม่มีคนหมั่นไส้...แต่ก็เข้าใจครับ พวกเราก็เป็นแบบนี้ เว็บนี้...ไม่มีใครถือสา...บ้าๆ บอๆ กันไป แต่ถ้าคิดแบบเป็นจริงเป็นจัง...ผมไม่เอาด้วยเด้อ...เครียดเปล่าๆ...เอาพอดีๆ พอหอมปากหอมคอก็พอมั๊ง...ไอ้ที่จะเอากันให้ตายไปข้างนึง นี่คงไม่ไหว.... :cheer: :cheer: :cheer: :beer: :beer: :beer: :flower:

ไม่มีใครกะเอาให้ตาย อย่าไปแทรกแทรงกระทู้สินค้าของท่านอื่นเป็นดีที่สุด คิดว่าสินค้าดีรับประกันหรือดูแลหลังการขายดี เดี๋ยวก็มีคนใช้แน่นอน

อ้อ..ของดีราคาถูก -> http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=75287

ครูวัตเดี๋ยวเอา notebook ไปส่งครับ

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 10:02:16 น. »
ทฤษฎี หรือ หลักการออกแบบ ผมคิดว่า เป็นหน้าที่ของฝ่ายพัฒนาและวิจัย...ของตัวสินค้า... ผมเป็นคนใช้...ผมไม่สนใจ... ขอให้ผมฟังแล้วชอบ ไม่มีอะไรมากำหนด ว่าต้องเป็นยังไง ผมมีพื้นฐานมาจากเครื่องเสียงบ้าน โฮมยูส...ไม่เคยศึกษาเรื่องเครื่องเสียง PA...ยกตัวอย่างง่ายๆ... ลูกสาวที่บ้าน อายุ 3 ขวบ เปิด ปิด เครื่องเสียงเป็น โดยไม่ต้องไปทำอะไรกับมัน ไม่ต้องมีความรู้ เกี่ยวกับอะไรทั้งสิ้น..มันดังไป หนวกหู เค้าก็เบาโวลลุ่มลง อันไหนพอดี เสียงดี เค้าก็จะรู้ด้วยตัวของเค้าเอง...ผมก็คิดว่า ..เออ...ทำไมระบบ PA ต้องทำให้มันยุ่งยาก วุ่นวาย อะไร ต่อมิอะไร สารพัด เครื่องเสียงบ้านดีๆ ราคาเป็นหลักแสน หลักล้าน คนซื้อมีเงินซื้อ เอามาเปิดฟัง เสียงดี ๆ ก็ทั้งนั้น คนใช้ก็ไม่เห็นต้องมีทฤษฎี หรือหลักการอะไรเลย...ผมก็เลยมาคิดย้อนกลับว่า ยังมีคนที่ไม่รู้อะไรเลย เกี่ยวกับเครื่องเสียง PA เหมือนผม...แต่อยากเล่น อยากให้เสียงมันดีๆ โดยไม่ต้องปรับแต่งอะไร ให้มันยุ่งยาก วุ่นวาย ต่อสาย เสียบปลั๊ก ดังแล้วเสียงดี เลย เหมือนเครื่องเสียงบ้านทั่วๆ ไป....ลูกค้าที่ซื้อสินค้าผมแต่ละคน เป็นคนมีกะตังค์ แต่มันมักจะสวนทางกับความรู้เกี่ยวกับระบบที่เค้ามี...ผมก็บอก อันนี้ง่าย เปิดแล้วดัง เสียงดีเลย ไม่ต้องยุ่งยาก เอาไปลองก่อนได้ พอใจก็ค่อยซื้อ ไม่พอใจ ผมก็รับคืน ไม่แปลก...เพราะผมไม่ใช่พ่อค้า...ผมแค่หาตัวเลือก...เน้นว่าตัวเลือก...อีกทางหนึ่ง เพื่อมานำเสนอให้กับเพื่อนๆ พี่ๆ ในนี้ และก็ไม่ได้ ไปเกะกะระรานนอกบ้าน กลัวว่าจะไปมีผลกระทบกับคนอื่นๆ และมันก็มีผลย้อนกลับมาจริงๆ ด้วย...

*** สรุปให้ผมที ว่า ผมควรทำยังไง...ที่โพสต์ๆ กัน ไป มา หลายๆ หน้า มีบทสรุปมั๊ยครับ...น้องนุ่ง ยินดีรับฟัง และแก้ไข ตามที่บรรดากูรู เทพๆ เสนอแนะครับ...

แต่ เอ ...ยี่ห้ออื่นๆ ที่เค้าใช้ๆ กัน มีปัญหาอย่างนี้ด้วยรึเปล่าหว่า...กำลังสงสัยครับ ว่า วงการนี้ มันเป็นยังไง.... ??? ??? ???

ออฟไลน์ ood1925

• ระดับ 3
  • *
  • 5628AD24 ซื้อจากครูภูมิ
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 10:03:40 น. »
ร้อนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 10:05:26 น. »
ไล่อ่านมาไม่เห็นมีอะไรนี่หว่า

1. หมอชาติบอกใช้คู่เดียวมันดัง โพสต์แสดงผลงานเหมือนๆ หลายๆ ท่านที่หลังจากแสดงผลงานแล้วมาโพสต์ (แน่นอนมีโปรโมตตู้ลำโพง)
2. จำปาตีนโตบอกไลน์อะเรย์มันต้องอย่างน้อยสี่เพื่อให้ครอบคลุมพื้นที่ (ตามหลักทฤษฎี เป็นผลดีกับท่านอื่นๆ ที่ได้ความรู้)
3. หมอหนึ่งใช้ลำโพงยี่ห้อนี้เหมือนกันแล้วชอบ

แต่ใครจะใช้อย่างไรเป็นสิทธิ์ของแต่ละท่าน ท่านหมอชาติ หมอหนึ่ง ครูภูวดิษฐ์ ใช้แบบนี้ไม่ได้แขวนแบบที่เดิมๆ ใช้กันเป็นความชอบส่วนบุคคล
ออกงานได้ตังค์เหมือนกัน ตามอัตถภาพ

จริงๆ มันก็ควรจะจบ ไม่น่ายืดยาว ไม่มีใครโง่ ไม่มีใครฉลาด ไม่มีใครแมร่งรู้ตั้งแต่เกิด

ไม่มีใครกะเอาให้ตาย อย่าไปแทรกแทรงกระทู้สินค้าของท่านอื่นเป็นดีที่สุด คิดว่าสินค้าดีรับประกันหรือดูแลหลังการขายดี เดี๋ยวก็มีคนใช้แน่นอน

อ้อ..ของดีราคาถูก -> http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=75287

ครูวัตเดี๋ยวเอา notebook ไปส่งครับ

555...ขอบคุณครับ ผมก็กลัวว่า แอดมินจะแอบมาลบกระทู้ ผมยิ่งกลัวๆ มันอยู่...ดุๆ กันทั้งนั้นเลย...น้อมรับคำชี้แนะครับป๋า....ถ้าไม่ลืมตัว... :devil:

Nan_Noel

« ตอบกลับ #165 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 10:08:55 น. »

สรุปกันยัง อิอิ

เอาเป็นว่า ..... ลำโพงใครขาด จะปากแดง ปากดำ ปากขาว ซับหรืออาเลย์ ไม่มีไรใช้ได้ตลอดชีวิตโดยไม่พัง

ดอกขาดก็ PM มาหาแนนนะคะ หรือมีเบอร์กันยังคะ อิอิ

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #166 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 10:09:49 น. »
ตอนนี้ผมสบายใจแล้วครับ ได้อ่านเจตนาของพี่จำปา และท่านอื่นๆ ที่เป็นผู้หลักผู้ใหญ่ ทั้งหน้าบ้าน และหลังบ้าน....ทำให้รู้สึกภูมิใจ แทนสมาชิกบ้านหลังนี้ด้วยซ้ำ ว่ามีผู้หลักผู้ใหญ่มาให้ความเอ็นดู...ทำให้รู้สึกอบอุ่นขึ้น ...มาตรฐานงาน หรืออาชีพที่ทุกๆ ท่าน ใช้ทำมาหากิน ก็จะได้เป็นที่ยอมรับ...แฮ่..แฮ่...เพิ่งเข้าใจอาชีพนี้ครับ....เคยเล่นคาราโอเกะ บ้าๆ บอๆ สนุกสนาน ไปวันๆ ก็ยังไม่เข้าใจ.... :thank1: :thank2: :flower:

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 10:12:23 น. »

อั๊ยยะ....แรงเกินมั๊ยครับ...X-32 อีกตัว...ไม่มีปัญญาซื้อครับ...แฮ่... ;D

JAMPA_ZOUNDMAN

« ตอบกลับ #168 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 10:12:44 น. »
น้าครับผมไม่ได้บอกว่าทั่วทั้งทุ่งศรีเมืองนะครับ  ผมบอกแต่ว่าลานซีเมนต์บริเวณจัดงานและลเยไปเล็กน้อยครับ

...ผมดูจากรูปน่ะ ...
...เอาว่าถ้าผมเข้าใจผิดไป ก้อขอโทษนะครับ...

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #169 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 10:14:36 น. »
แฮ่...แนวฮาร์ดคอร์ อ่านแล้วตื่นเต้นดี....แอดรีนาลีนหลั่งเยอะ...555 ;D

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 10:17:54 น. »
แฮ่...แนวฮาร์ดคอร์ อ่านแล้วตื่นเต้นดี....แอดรีนาลีนหลั่งเยอะ...555 ;D
หลั่งได้ก็หลั่งไป ตอนนี้ปลงแล้ว...

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 10:18:33 น. »
พักเบรคชมโฆษณากันสักครู่ครับ ท่านผู้ชม

[mp3=600,40,0,left]http://k007.kiwi6.com/hotlink/dy8v79w59d/mp3  

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #172 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 10:19:35 น. »
...ผมดูจากรูปน่ะ ...
...เอาว่าถ้าผมเข้าใจผิดไป ก้อขอโทษนะครับ...

ไม่มีอะไรครับน้า  ผมเคารพนับถือพี่ ๆ ทุกคนครับ  เพราะจัดงานทีไรผมก็ไปรับฟังตลอดครับ

พื้นที่ลานซีเมนต์ครับ  ตรงคนอยู่ครับ  สนามทุ่งศรีเมืองอุดรใหญ่มากครับ  ประมาณสามร้อยกว่าไร่ครับ

เป็นไปไม่ได้ครับที่จะครอบคลุม  ผมอาจจะสื่อความหมายผิดครับ  ก็ขออภัยด้วยครับ

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 10:20:01 น. »
หลั่งได้ก็หลั่งไป ตอนนี้ปลงแล้ว...

555....รอดู รอสมน้ำหน้าลูกหลาน...รึยังคิดไม่ทันปู่.... :hap5: :hap5: :hap5:

ออฟไลน์ บุญหลาย

• ระดับ 4
  • *
  • บุญหลายชาวด์HL#7EE42859 ชื้อจากพี่ เอกสุมหัวมิวสิค
« ตอบกลับ #174 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 10:21:52 น. »
 :thank1: