ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวล่า เจนนิเฟอร์ เป็กซ์ ยายแหวว_คอนเสิร์ต ดา เอนโดฟีน_หนัง"กระดึ๊บ"GTH_ไปตีสิบอีกรอบ  (อ่าน 133618 ครั้ง)

ออฟไลน์ pompattaya

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 8CA852E6, 55019532
เครื่องของโอเรี้ยนไทย ลำที่จะพาเราไปภูเก็ต ดูเก่าๆหน่อย ใจเลยฝ่อๆ
มองไปรอบๆ ลานจอดเครื่องบิน ก็โล่งๆพอๆกับภายในอาคารผู้โดยสาร
มันรู้สึกเหงาๆนะ สมัยก่อนคึกคักมาก อย่างว่าทุกอย่างเปลี่ยนไปตามกาลเวลา

• *
มาแล้วครับสาวๆวันทูโก ลองเปรียบเทียบดูกับสาวแอร์เอเซีย ก็ไม่ด้อยกว่ากันเท่าไหร่

นั่งเล่นเพลินๆรอจนถึงเวลาบรอดดิ้ง เข้าแถวไปขึ้นเครื่อง สังเกตุผู้ร่วมเดินทางเป็นภารตะซะเยอะ

• *
เดินออกประตูไปขึ้นเครื่อง สาวๆมาจัดที่นั่ง สาธิตการใช้อุปกรณ์ฉุกเฉินต่างๆ ลำนี้ไม่มีเต้นแบบที่ออกข่าว

สาวๆมาบริการ อาหารว่างกับเครื่องดื่ม ฟรีครับ ของว่างเป็นถั่วคนละถุง ขอเพิ่มได้
ผมเลยแซวว่า รู้แล้วทำไมชาวอินเดีย ถึงชอบใช้บริการสายการบินนี้ เพราะแจกถั่วนี่เอง
เธอยิ้มๆ แต่รู้อะไรมั้ยท่านว่านั่งอยู่ท่ามกลางแขกเป็นไง เรื่องกลิ่นประจำชาตินะท่าน

ตอนลงจากเครื่อง เจ้าเป็กซ์เลยต้องใช้อุปกรณ์ป้องกันกลิ่น ที่ไม่มีแจกบนเครื่อง
ผมน่าจะทราบนะว่าทำไมสาวๆพวกเขาถึงต้องแต่งกายแบบมีผ้าปิดจมูก  ;D

รถบัสที่มารับจากเครื่องไปห้องผู้โดยสาร เขาลอกสติกเกอร์วันทูโกออก เห็นเป็นรอยเก่าๆติดอยู่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 8 ตุลาคม 2010, 04:28:16 น. โดย pompattaya »

• *
งานที่เราไปเป็นงานเกษียณท่านผู้ว่าและนายกเหล่ากาชาดจังหวัดพังงา
ท่านรองผู้ว่าเป็นคนติดต่อหลังจากเห็นเราที่งานที่ภูเก็ต การท่าฯดูแลรื่องเดินทาง
เราเลยได้รับการต้อนรับแบบนี้ครับ เจ้าเป็กซ์ดีใจมากขอให้ผมถ่ายรูปไว้หน่อย
นานๆจะมีโอกาศสักที ท่านวีไอพีของการท่าฯที่มารับ เลยบอกให้เราตามสะดวก

ดื่มน้ำชาที่จัดมารับรองเสร็จ เราก็ออกเดินทางไปเขาหลักพังงากันเลย

ออฟไลน์ เอื้อศิลป์มิวสิค

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 5
  • **
  • HL#4C0BD324 รับจาก X-MEN
ยังแค่พอมีชื่อเสียงบ้าง แต่ยังไม่ดังเปรี้ยงๆๆๆครับ มาได้แค่นี้ก็บุญแล้วครับ
อย่างไรก็ขอขอบคุณ ชาวคาราซอฟท์ยุคแรกๆที่ช่วยกันสนับสนุน
ตอนนี้ไม่เห็นมีงานให้ไปตอบแทนเลย
       วันเสาร์ที่9ตค.นี้ไปเล่นที่สีมาธานี ไปกับลูกชายผม ตัวผมไปวังน้ำเขียว
ขอบคุณ แฟมมิลี่มิวสิค ผมติดต่อได้น้องขวัญกับเพื่อนไปงานที่บุหงาส่าหรี่เรียบร้อยแล้ว
เอ๊า เป็คกี้มาข้างๆบ้านหรือนี่ พึ่งเข้ามาเจอกระทู้ ไม่งั้นคงแวะไปทักทายแล้ว ป่านนี้คงเล่นเลิก พักผ่อนไปแล้ว เสียดายจัง  หัวค่ำผมก็ผ่านหน้าสีมา ไปช่วยงานที่วัดข้างหลังของโรงแรมนั่นแหละ

• *
เอ๊า เป็คกี้มาข้างๆบ้านหรือนี่ พึ่งเข้ามาเจอกระทู้ ไม่งั้นคงแวะไปทักทายแล้ว ป่านนี้คงเล่นเลิก พักผ่อนไปแล้ว เสียดายจัง  หัวค่ำผมก็ผ่านหน้าสีมา ไปช่วยงานที่วัดข้างหลังของโรงแรมนั่นแหละ
เจ้าเป็กซ์มันบอกว่าชอบที่เรียกเป็คกี้ เพื่อเปรี้ยงแบบตุ๊กกี้บ้าง ต่อไปเริ่มจากพวกเราก่อนขอใช้นามเรียกขานเป็น"เป็กกี้ ตีสิบ"
แล้วบอกว่าไปเล่นที่ไหนเจอแล้วแวะทักทายด้วย ท้าวความหน่อยว่าเป็นพวกเอ็กซ์ทรีม จะได้ดูแลกันเต็มที่
คิวต่อไป วันที่12ตคกับยายแหววที่สนง.ใหญ่ธ.ออมสิน สะพานควาย 13ที่เซนทรัลโซฟีเทล
วันที16 ตอนบ่ายกับทีมดันดารา กับปุ๊ย กลางคืนที่เขาใหญ่ สถานที่ผมจำไม่ได้ ขอเช็คก่อน

• *
เดินทางออกจากสนามบินภูเก็ต ไปเขาหลักพังงา ผ่านด่านเมืองภูเก็ต
สะพานสารสินอันเดิมกำลังบูรณะ เราข้ามสะพานอันใหม่

ระหว่างทางเขาเริ่มติดธงเทศกาลกินเจกันแล้ว

เข้าสู่เขตเขาหลักแล้ว.............แยกจากถนนใหญ่เข้าเลียบริมทะเล เงียบๆเหงาๆ
สะดุดตากับอาคารหลบภัย ทำให้นึกถึงเหตุวิปโยคขึ้นมาทันที รู้สึกวังเวงทันใดเลย

• *
เข้าเช็คอินที่ มุกดารา โรงแรมสวยมากๆ ก่อนเหตุซือนามิ ผมคลับคล้ายว่าเป็นชื่อฝรั่งระดับเจ็ดดาว
ซือนามิครั้งนั้นไม่ใช่แค่มาแล้วไปพร้อมความโศกาอาดูรและสูญเสียทั้งทรัพย์สินและชีวิต
แต่ยังฝังรอยลึกไว้กับความงดงามที่นี่ ให้เหลือแต่ความซบเซา ที่ไม่รู้เมื่อไหร่ จะกลับมาเหมือนเดิม

.                ...............บริเวณล็อบบี้ สวยงามโอฬารจริงๆ......................

จากล๊อบบี้หันหน้าไปทางทะเล ลดระดับลงไปเป็นสระว่ายน้ำมโหฬารงานศิลปะไทย งามเหลือเกิน

ชื่นชมกับบรรยากาศรอบๆอยู่สักพัก............... ก็ขึ้นสู่ห้องพักชั้นบนของอาคาร

• *
ภายในห้องพัก เจออีกแล้วห้องน้ำเป็นกระจกใสทั้งหมด ไม่รู้ทำไมโรงแรมหรูๆชอบออกแบบแบบนี้
มีม่านปล่อยลงมาปิดได้ แต่ม่านก็อยู่ด้านนอกห้อง คนข้างนอกชักเปิดขึ้นได้ ช่างสร้างบรรยากาศ

เวลาเราอยู่ในห้องน้ำเราก็มองไปข้างนอกได้เหมือนกัน ถ้าคนไม่คุ้นกันคงระแวงกันน่าดูเลยนิ
ผมเคยแกล้งลูกน้องผม มันตั้งเครื่องกันเสร็จ อยากหล่อแย่งกันมาขอเข้าห้องอาบน้ำ ผมเอา
ม่านลงไว้ก่อน มันตายใจแย่งเข้าได้คนแรกอาบน้ำร้องเพลงหงิงๆ ในห้องด้านนอกพวกแดนเซอร์
นั่งแต่งหน้ากันเจ็ดแปดคน เป็นเก้งกวางซะครึ่งอีกครึ่งเป็นหญิง ผมค่อยๆชักม่านขึ้น พวกเก้ง..เฮ
ไอ้เจ้านั่นหันมาไม่รู้จะทำยังไง มันตัดสินใจลงนั่งพับเพียบ ฮากันจนทุกวันนี้ ไอ้คนถัดไปใส่กางเกง
ในอาบเลย

เจ้าเป็กซ์หิว โทรสั่งอาหารมาทาน สองอย่างหกร้อยกว่าบาท ถามแล้วว่าบวกค่ารูมเซอร์วิส
สองร้อยห้าสิบบาท หิวนี่ แล้วอยู่ลึกจากแหล่งอาหารซะอีก ต้องยอม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 ตุลาคม 2010, 14:04:51 น. โดย pompattaya »

• *
ความสะดวกสะบาย ข้าวของที่ทางโรงแรมจัดเตรียมไว้ให้แขกครบครัน และมีคุณภาพทุกอย่าง

นอกเหนือจากน้ำเย็นที่แช่ไว้ในตู้เย็น ยังมีชุดชา กาแฟ กาต้มน้ำร้อนไว้พร้อม เป็นบริการฟรี
ชุดแปรงสีฟันพร้อมยาสีฟัน หวี ชุดซ่อมมีเข็มด้ายกระดุม สบู่ก้อน สบู่เหลว ชุดสปาเทอราปี้
ทุกอย่างจัดใส่กล่องแพคไว้อย่างเป็นระเบียบมีคุณค่า

บางท่านอาจสงสัยว่าทำไมผมใส่ใจนำเสนอรายระเอียดในเรื่องความหรูหราของที่พักที่นี่มาก
เรื่องมันเป็นแบบนี้ครับ สมัยก่อนจะมีเหตุภัยพิบัติคราวนั้น    โรงแรมเจ็ดดาวบริเวณนี้ราคาสูง
อยากน้อยเกินครึ่งหมื่นต่อห้องต่อวัน บูมมากเต็มตลอด ผมเคยมางานไม่มีโอกาศได้แตะหรอก
เล่นเสร็จก็โน่นครับ บังกาโลทั่วๆไป บางครั้งก็กางเต้นท์ในอุทยานฯครับ
        แต่วันนี้หลังจากภัยพิบัติ มีแต่ความซบเซา เพื่อให้อยู่กันได้ทั้งสถานที่และพนักงาน  จึง
ลดราคาลงมามากเท่าที่คุยๆพนักงาน ตอนนี้คนไทยราคาราวๆพัน   ถ้าเป็นกลุ่มสัมนาเหลือไม่
ถึงพัน ก็ยังเหงาๆแม้จะเริ่มเข้าไฮซีซั่นแล้ว แขกต่างชาติก็ยังมีน้อย    แม้เขาจะไม่กลัวเรื่องภัย
ที่เกิดจากธรรมชาติ   เพราะเราจัดการเรื่องระบบเตือนภัยไว้อย่างสมบูรณ์   แต่เขาจะกลัวเรื่อง
วิกฤตที่เกิดจากน้ำมือมนุษย์มากกว่า เขาก็จะหลีกเลี่ยงไปเที่ยวที่อื่นดีกว่า
        ผมก็เลยถามว่างั้นก็หมายความว่าคนไทยกลัวซือนามิสิถึงไม่มากัน  อะไรกันระบบเตือน
ภัยเราก็มี  เวลามีเหตุมันไม่ใช่อยู่ดีๆซัดตูมเดียวเลยนี่  กว่าคลื่นจะเดินทางมาถึงใช้เวลาหลาย
ชั่วโมง แต่คำตอบที่ผมได้ก็คือ  คนไทยไม่กลัวหรอกครับคลื่นซือนามินะ  แต่กลัวมากกว่าใดๆ
เลยก็คือกลัว "ผีซือนามิครับ"   เออน่าจะจริงเพราะคนที่พอรู้ว่าผมมาแถวนี้มักจะถามคำแรกว่า
"เจออะไรมั้ย" ผมก็เลยเข้าใจ เจอหรือไม่เจอ เดี๋ยวจะเล่าให้ฟัง.....................................

• *
ทานอะไรที่ห้องพักเสร็จ เราก็ลงไปซาวด์เช็คที่ห้องมุกดาราคอนเวนชั่นฮอลล์ สถานที่จัดงานคืนนี้
ผมชอบการเล่นลวดลายโดยเน้นสีของโครงสร้างโถงทางเดิน   ดูเด่นเป็นสง่าและอลังการณ์ดีครับ

ภายในฮอลล์ โอ่โถง ตกแต่งแบบคลาสสิค ที่ผมชอบมากๆก็คือการให้ไฟสีของห้องด้วยระบบLED
ลืมเก้าอี้พลาสติกสีแดงทีพวกเรามักจะเจอกันอยู่บ่อยๆไปเลย แต่ผมก็อยากให้พวกเราดูกันไว้หน่อย
ตรงที่เครื่องเสียงที่มางานเขาแขวนลำโพงด้วยนั่งร้านมันดูขัดๆ สอบถามแล้วมีหน่วยงานเขาจ้างมา
ช่วยงาน ถ้าเป็นงานผ่านออร์แกไนซ์ผมว่ามันคงไม่ยอมแน่ ขาวินซ์ หรือขาตั้งรอบทิศรูปแบบของ
ป๋าแบท จะเหมาะกับบรรยากาศของห้องกว่า

สอบถามแล้วฮอลล์นี้จัดการติดตั้งระบบโดย มหาจักรฯ ถึงว่าฝาบุวัสดุซับเสียง พื้นปูพรหม ไม่มี
เสียงก้องเลย เครื่องเสียงดีก็แจ่มเลย เจ้านี้เด็กๆทำงาน แต่เก่ง ตอนซาวด์เช็คระบบที่เชื่อมของ
ผมมีจี่เบาๆ ออกลำโพงไม่ดังเท่าไหร่ แต่ฟังในหูฟังจะได้ยิน ผมเปลี่ยนสายแจ็คปิดเสียงทุกช่อง
ยังไม่หาย ผมว่าก็พอทน สาเหตุมันเยอะไฟตก กราวด์รั่ว รั่วตรงไหนเนี่ยสำคัญ เจ้าหนูที่คุมเครื่อง
มันบอกน้าไม่ต้องห่วง ไปพักผ่อนเถอะ กลับมารับรองไม่มีผมจัดการให้   ผมกลับไปแสตนด์บาย
ตอนหัวค่ำเงียบสนิท เออมันเก่งจริง

เจ้าเป็กซ์ซ้อม ผมก็ได้เช็คระบบทั้งภาพทั้งเสียง อะไรขาดเหลือจะได้แก้ไขทัน นักร้องก็ได้วอร์มเสียง

เห็นภาพเจ้าเป็กซ์ซ้อมแล้วคงพอเอะใจ กับจอภาพข้างหลังเจ้าเป็กซ์ ขออธิบายขยายความหน่อย
คืออันนี้มันเป็นโจทย์ของผม เจ้าเป็กซ์มันอยู่บนเวทีคนเดียวสี่สิบนาทีถึงหนึ่งชั่วโมง สมัยก่อนใช้
แดนซ์ประกอบ ตอนหลังเป็นภาระทั้งการเดินทาง ทั้งหนีไปมีแฟน ก็เลยเปลี่ยนสไตล์ ผมก็เลยใช้
ไฟช่วยให้ดูอลังการณ์หน่อย มีภาพประกอบเพราะต้องดึงเปลี่ยนจุดสนใจผู้ชมบางขณะ    เพื่อให้
เจ้าเป็กซ์เปลี่ยนชุด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 ตุลาคม 2010, 15:49:04 น. โดย pompattaya »

• ระดับ 5
  • **
เจ้าเป็กซ์มันบอกว่าชอบที่เรียกเป็คกี้ เพื่อเปรี้ยงแบบตุ๊กกี้บ้าง ต่อไปเริ่มจากพวกเราก่อนขอใช้นามเรียกขานเป็น"เป็กกี้ ตีสิบ"
แล้วบอกว่าไปเล่นที่ไหนเจอแล้วแวะทักทายด้วย ท้าวความหน่อยว่าเป็นพวกเอ็กซ์ทรีม จะได้ดูแลกันเต็มที่
คิวต่อไป วันที่12ตคกับยายแหววที่สนง.ใหญ่ธ.ออมสิน สะพานควาย 13ที่เซนทรัลโซฟีเทล
วันที16 ตอนบ่ายกับทีมดันดารา กับปุ๊ย กลางคืนที่เขาใหญ่ สถานที่ผมจำไม่ได้ ขอเช็คก่อน

14 ตค ผมไปกรีนเนอรี่เขาใหญ่ เสียดายคนละวันกันกับที่เป็คกี้ไปเขาใหญ่เนาะไม่งั้นก็ได้แวะทักทายกัน ส่วน16ตค อยู่สีคิ้วข้างๆวัดหลวงพ่อโตครับ  เท้าความนิดส์เมื่อปลาย พย.ปีที่แล้วพวกเราเป็นทีมงานจัดงานลำตะคองฯครับเผื่อจำกันได้บ้าง

• *
14 ตค ผมไปกรีนเนอรี่เขาใหญ่ เสียดายคนละวันกันกับที่เป็คกี้ไปเขาใหญ่เนาะไม่งั้นก็ได้แวะทักทายกัน ส่วน16ตค อยู่สีคิ้วข้างๆวัดหลวงพ่อโตครับ  เท้าความนิดส์เมื่อปลาย พย.ปีที่แล้วพวกเราเป็นทีมงานจัดงานลำตะคองฯครับเผื่อจำกันได้บ้าง
คงต้องจำกันได้แหละครับ แต่ไม่แน่ใจว่าไผเป็นไผ นอกจากจะเอกลักษณ์-เอกบุรุษอย่างท่านเดวิด ฟ้าใส
ไปทึ่ไหนเห็นปุ๊ปจำได้ปั๊บ ในรูปนี้ใครครับท่าน แล้วลายเซนต์ที่เซนต์บนแบ็คดรอปเวทียังเก็บไว้หรือเปล่า
                           Xmen ตอนที่มีชื่อว่า เด็กชายโสด

ในรูปนี้มีท่านสะมะถาดกับจอมนางถาดบินอยู่ด้วย นอกจากเจ้าเก๋(ยายแหวว)กับเป็กกี้

• ระดับ 5
  • **
ผมไม่ได้ถ่ายกับเป็กกี้ ถ่ายแต่กับยายแหว๋ว(เสื้อดำ)ครับ    เผื่อมีโอกาสเจอกันผมแวะทักทายจะได้ไม่โต๊กกะใจ

เดวิดเขาขอแผ่นป้ายไปครองครับ

• *
จะครบปีแล้วนะครับ หนาวนี้อยากไปผิงไฟที่ลำตะคองอีก หลายๆคนคงคิดถึงวันนั้นเช่นกัน

• *
ซาวด์เช็คเสร็จ ระหว่างเดินกลับห้อง ผมแวะเข้าห้องน้ำที่ล็อบบี้ อีกแล้วท่านทะลุปรุโปร่งถึงกันหมด
ฝาด้านข้างยังทำเป็นตารางโปร่ง ไว้ให้ทักทายกับคนเดินผ่านได้อีก ถ้าตะขิดตะขวงก็เอาม่านลงซะ

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
จะครบปีแล้วนะครับ หนาวนี้อยากไปผิงไฟที่ลำตะคองอีก หลายๆคนคงคิดถึงวันนั้นเช่นกัน

แหม ขนาดคุณพี่ไม่ได้อยู่ซอดแจ้งด้วยนะเนี่ย

• *
           พักผ่อนในห้องจนค่ำๆ ก็ลงไปแสตนบายด์ ที่ห้องงาน แขกมากันเกือบเต็มแล้ว

ชุดไฟLED ที่ย้อมสีห้อง คอนโทรลด้วยซอฟท์แวร์ในโน๊ตบุ๊ค

สีของห้องจะเปลี่ยนไปเรื่อยๆ ช้าๆ ลองดูจากภาพชุดนี้กันนะครับ น่าจะพอให้ความรู้สึกได้

• *
แหม ขนาดคุณพี่ไม่ได้อยู่ซอดแจ้งด้วยนะเนี่ย
คราวนี้ไม่น่าจะพลาด รอบดึกยันสว่าง ขากลับวันรุ่งขึ้นทั้งเจ้าเป็กซ์ทั้งเจ้าเก๋ บ่นเสียดายกัน

• *
โชว์ชุดแรกในงาน แสงสีสวยดีครับ เป็นLED จะนวลตาและไม่กินไฟด้วย ผมกำลังจะลองใช้ดู

ท่านผู้ว่า กับท่านนายกเหล่ากาชาด พังงาและครอบครัว กล่าวเปิดใจอำลา และรับช่อดอกไม้
จากผู้ใต้บังคับบัญชาที่เคยร่วมงานกัน ผมว่าคงใจหายเหมือนกันนะ เจ้าเป็กซ์ได้ถ่ายรูปร่วมด้วย
ผมกับเจ้าเป็กซ์ได้รับเกียรติ โดยภรรยาท่านรองฯพาไปทานอาหาร ในโต๊ะวีไอพี(กินไม่เต็มที่เลย)

• *
คืนนั้นเราก็อยู่กับกลุ่มของท่านผู้ว่าจนงานเลิก ฝนตกพรำๆ ผมกับเจ้าเป็กซ์ก็ยืนหลบฝน รอจน
แขกวีไอพี ทะยอยกลับจนหมด จนเหลืออยู่ท่านหนึ่งเดินถือร่มย้อนกลับเข้ามาในโถงทางเดิน
ที่เรายืนหลบฝนกันอยู่ เป็นชายวัยกลางคนประมาณป๋าแบทเห็นจะได้ หน้าตาก็ชาวบ้านธรรมดา
เจ้าเป็กซ์ก็เลยถามว่า เขาไปกันหมดแล้วคุณอายังไม่กลับหรือค่ะ แกก็หันมาคุยด้วย ชมว่า
"หนูเก่งนะ เล่นสนุกมาก ดูไม่เบื่อ" แล้วก็บอกต่อว่า "เรากลับไม่ได้เพราะเราเป็นเจ้าของสถานที่
ยังไม่กลับหรอก" เราถึงบางอ้อว่าผู้ชายชาวบ้านธรรมดา คนนี้แหละเป็นเจ้าของโรงแรมหรูๆแห่งนี้
และข้อมูลที่เราได้เพิ่มเติมวันรุ่งขึ้นคือแกสูญเสียครอบครัวไปหมด ทั้งภรรยาลูกชายลูกสาวจากเหตุ
วิปโยคซือนามิ มารวมกันฉลองคริสมาสกันที่นี่ครับ ว่ากว่าแกจะทำใจได้ก็นานทีเดียว ในยังต้อง
บูรณะสถานที่อีกเป็นสิบล้าน แล้วมันก็ยังซบเซาอยู่ น่าเห็นใจกับผู้ที่ต้องประสบเคราะห์กรรมในครั้งนั้นจริงๆ
         ตกลงเราเข้านอนกันเลย ที่แรกผมจะนั่งเล่นเนทที่ล็อบบี้ แต่เจ้าเป็กซ์มันไซโคผม
ว่ายุงเยอะขึ้นไปบนห้องดีกว่า มันสารภาพทีหลังว่าไม่กล้าอยู่คนเดียว แต่มันก็เจอเพราะผมม่อย
หลับไปก่อน มันเอาไวน์ไปนั่งกินที่ระเบียง มันได้ยินเสียงลากรองเท้าแตะ แกรกๆ....แกรกๆ.....
ที่ระเบียงห้องถัดไป มันกำลังจะลุกหนี พอยืนขึ้นมันก็ยินเสียงแหม่มฝรั่งพูด     "ฮัลโหล"
เจ้าเป็กซ์มันเล่าให้ฟังว่าพอมันลุกขึ้นยืนเต็มตัว มองข้ามไปยังระเบียงห้องถัดไป....................
โอย....แม่เจ้า แหม่มฝรั่งยืนเปลือยเปล่า เซย์ฮัลโหลกับมัน พอตั้งสติได้เจ้าเป็กซ์ก็เซย์ฮัลโหล
ตอบไป มันบอกเล่นเอาแทบช็อค ที่แท้เป็นแค่แหม่มทำตัวเข้ากับธรรมชาติเท่านั้นเอง
ผมเห็นตั้งแต่ตอนเย็นแล้ว ช่วงที่ผมสาละวนถ่ายรูปห้องอยู่ ผมเห็นแล้วรีบเข้ามาในห้อง กลัวว่า
เดี๋ยวหล่อนโวยวาย ผมจะซวยหาว่าแอบถ่ายแอบมองประมาณนั้น
         ตื่นเช้าเราเดินเลาะสวน ผ่านที่พักเป็นหลังๆ ไปทานอาหารเช้า(ฟรีรวมอยู่ในราคาห้อง)
ที่ห้องอาหารด้านติดริมหาด วันนั้นเขาชักธงแดงให้รู้ว่าไม่ควรลงเล่นน้ำทะเล เพราะคลื่นลมแรง

ทั้งหมดนี้รวมอยู่ในราคาคนไทยประมาณพันบาท ผมว่าน่าไปพักผ่อนนะครับไม่แพงอย่างที่นึก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 ตุลาคม 2010, 19:00:50 น. โดย pompattaya »

ออฟไลน์ หมวดกอบลพบุรี

• ผู้ดูแลบอร์ด
  • HL#740C32A1,HL#6C893616,HL#7D2C955D
น่าไปเที่ยวพักผ่อนจัง ท่านป้อม ถ่ายรูปมาพีเซ็นดีจัง

• *
น่าไปเที่ยวพักผ่อนจัง ท่านป้อม ถ่ายรูปมาพีเซ็นดีจัง
ผมพยายามที่จะเป็นทางเลือกหนึ่งที่ช่วยชาวเขาหลักให้กับมาเป็นเหมือนเดิม ดั่งเช่นที่ท่านผู้ว่า"เยี่ยมสุริยา"
(ชื่อท่านจริงๆครับ)และภรรยาท่านพยายามทำตลอดเวลาที่ท่านอยู่ที่นั่น ท่านเป็นคนขอนแก่นครับ งานส่ง
ท่านจึงยิ่งใหญ่ และโดยที่ได้สัมผัสแบบบังเอิญกับเจ้าของ"มุกดารา"เป็นคนพื้นที่ที่จริงใจและกันเอง ก็เลย
ทำเท่าที่ทำได้ครับ 

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
ผมพยายามที่จะเป็นทางเลือกหนึ่งที่ช่วยชาวเขาหลักให้กับมาเป็นเหมือนเดิม ดั่งเช่นที่ท่านผู้ว่า"เยี่ยมสุริยา"
(ชื่อท่านจริงๆครับ)และภรรยาท่านพยายามทำตลอดเวลาที่ท่านอยู่ที่นั่น ท่านเป็นคนขอนแก่นครับ งานส่ง
ท่านจึงยิ่งใหญ่ และโดยที่ได้สัมผัสแบบบังเอิญกับเจ้าของ"มุกดารา"เป็นคนพื้นที่ที่จริงใจและกันเอง ก็เลย
ทำเท่าที่ทำได้ครับ 
จะหาโอกาศไปพักผ่อน และนอนที่โรงแรมนี้ ครับพี่ป้อม
 :thank1:

• *
ทานอาหารเช้ากันเป็นที่เรียบร้อย ระหว่างทางเดินกลับห้อง มีภาพบริเวณมาฝากกันหน่อยครับ
วิวด้านทะเล ชายหาด ตรงห้องอาหารที่เรานั่งทานกัน

สวนสวยๆ

ระบบเตือนภัยสมบูรณ์แบบแล้ว ไม่สูญเสียกันอีกต่อไปแล้ว

สระว่ายน้ำด้านใน คนละสระกับด้านติดหาด

ล็อบบี้มองอีกจากมุมหนึ่ง